What's new

Con gái & Phượt...

Đồng ý 2 tay với hoangbazen phượt là để thoải mái đầu óc, nhưng với tôi chuẩn bị thật tốt thì mới có tâm trạng thoải mái được. :D:D Mà tớ nghĩ các chị em thì còn cần hơn thế, ngay cả hoangbazen cũng vậy, đúng không nào?
Chia sẻ ở đây hok phải để hù các bạn nữ ( vì biết có hù cũng không xi nhê ;))) mà là để các bạn an tâm hơn trên đường "tận hưởng khoái lạc của cuộc đời thôi :D"

con gái và phượt...
Thời buổi này, nam nữ bình quyền, nên những gì con trai có thể làm được, con gái cũng có thể làm được. Chỉ có điều, những yếu tố phụ trợ xung quanh thì hình như vẫn cứ...bất bình đẳng giới. Mình chỉ xin được góp một ví dụ thế này: mới vô SG, nên rất chi là tí tởn mong đi thăm thú các nơi, các tỉnh. Thế là lên diễn đàn hóng mục Tìm bạn đồng hành. Thấy có cái thớt đi Đồng Tháp 02 ngày, nhảy vô xin cục gạch. Hẹn bạn ấy off tối luôn. Nói chung là độ ham hố đã lên đến đỉnh điểm. Nếu ok thì chỉ có xế và mình đi. Sau 1 buổi off, bao nhiêu câu hỏi và thắc mắc, băn khoăn cứ lục tục thay phiên nhau chen lấn. Hỏi ý kiến 3 người, thì cả 3 đều có câu trả lời là không (vấn đề tiền bạc, các loại hem nói, mà ở cái đoạn "vàng" như bạn nói trên :)) ) và mình cũng hỏi thêm ý kiến của một bác dạn dày nữa để chắc cú. Rút cục, vẫn ko dám liều "trao phân gửi thận". Thế đấy, vậy mới biết cái khó của con gái đi phượt.
PS: Mình không biết là người đồng hành của bạn có phải phân biệt giới tính ko? Nếu ko thì có gì lang thang, hú mình nhé. Đôi khi, đơn giản là chia sẻ, đơn giản là cho người khác cơ hội được chia sẻ. :D

Đọc bài viết của bạn thấy bóng dáng mình trong đó. bạn bè thì nhiều, nhưng toàn những "cô chiêu cậu ấm", khi nhắc đên phươt bằng xe máy, ai cũng chề môi ngoảnh mặt và đế thêm câu "con này bị hâm, thời buổi này muốn đi đâu cứ leo lên xe du lịch hoặc mua tour, không cần phải hành xác đâu", nhưng tụi nó lại không hiểu được thú vui ngắm chim cá trời mây khi được phượt bằng xe máy. Cho đến giờ mình vẫn chưa tìm được 1 người bạn đồng hành để chia sẻ sở thích khác người, nên lâu lâu thèm quá vẫn phải phượt 1 mình.:D:D:D:D, dù biết rằng phía trước rất nhiều nguy hiểm vẫn làm liều.

Tớ là con gái, mới đi phượt 1 mình có 1 lần hà (đi Phnom penh-Siem Reap). Về vấn đề an toàn, tớ thấy dân Cam khá hiền, ngoài việc bán mắc cho du khách thì tớ chưa gặp phải trộm cướp, lừa đảo ... gì cả(c)
Đi du lịch 1 mình chán nhất là gặp phải dân VN, nhất là các bác già già... Thế nào bác đó cũng hỏi đi hỏi lại là "Sao con gái đi 1 mình vậy? Hông rủ bạn trai theo ? Buồn chuyện gia đình/tình yêu hả ? bla bla bla ..." , tiếp theo là bài "Đi 1 mình coi chừng thổ phỉ đó, rồi dân Cam chơi bùa ngải ghê lắm ...", mất cả vui!!! :((
Riêng khoản kết bạn với các backpacker nước ngoài cũng hơi khó. Hình như dân châu Âu thích bắt chuyện với châu Âu thôi thì phải. Mà tụi nó nhiều thằng cũng có định kiến với dân châu Á lắm. Ngồi trên xe nghe tụi nó nói xấu dân VN (bằng tiếng Anh) mà phát mệt ...:T
Năm sau tớ định đi Thái Lan 2 tuần (từ BangKok xuống miền Nam, đi island hopping, rồi lên Chiang Mai chơi zip line, nhảy bungy) nhưng cũng hơi ngần ngại về dzụ đi 1 mình :shrug:

Thớt này sẽ hot đây, hehe.

Mio đồng ý với bạn Dao Hong Nhung, trước một cảnh đẹp nếu có người để chia sẻ ngay lập tức thì quá tuyệt nhỉ. Mình hay đi một mình, tự do, thoải mái, cần chia sẻ gì với ai thì à lố, a lô (hơi gián tiếp, nhưng đủ để người nhận điện thoại ghen tị :))). Chỉ tội cái đi về chỉ có nhiều hình phong cảnh với hình người khác thôi.

Đồng ý với Mio, đi 1 mình có cái thú vị nhưng hơi tội khi hình toàn cảnh hoặc người khác k có mình :D, k phải lúc nào cũng có thể "Help me"...

@tthicdichoi : hôm nào mua hộ tớ 1 bình nhé con trai cũng nên có cái để phòng thân, tớ hay mang dùi cui điện đi có thêm bình xịt cũng an tâm với thổ phỉ.

Gửi tớ địa chỉ, tớ chuyển phát nhanh về cho bạn, cho đủ bộ phòng thân hiiiiiiiiiiiiiii

Chuẩn. Thấu hiểu nỗi lòng của các chị/bạn ở trên. Đợt vừa rồi em còn nghe kể chuyện bên ttvn thì phải, rủ rê trên topic rồi lôi con nhà người ta vào nhà nghỉ, cũng may là chưa bị mất mát gì (chuyện em mới nghe qua qua thế, chưa thẩm định, tại bạn em kể để ngăn em không cho em đi). Tóm lại là hết sức thiệt thòi cho chị em phụ nữ.

Tiện thể, có chị em nào rảnh đi Tây Nguyên với em không? ^^

Chị Ha Zin tính bao giờ đi Tây nguyên ạ?
Em cũng người Hà Nội sống ở Sài Gòn và đang muốn đi Tây Nguyên :))

ôi trời
khâm phục bạn này quá
mình chưa bao giờ dám 1 mình 1 ngựa & dĩ nhiên là vì những lí do bạn đã nêu :">
lúc nào cũng có ít nhất là 1 - 2 đồng chí xế luôn sát cánh mọi lúc mọi nơi
mọi người vẫn bảo con gái phượt là khổ, rất khổ, là hành xác, nhưng mọi người đâu biết con trai làm được thì con gái cũng làm được
cái cảm giác chinh phục những miền đất mới, sướng lắm. hihi :D

Mình là con gái.Đã từng cùng ông anh kết nghĩa vác xe máy du lịch phượt Sapa. Đúng là có nhiều điều thú vị khi đi. Đối với mình nam nữ bình đẳng. Đôi lúc đi một mình cũng có cái thú vị riêng của nó. Cuối tuần này mình đang lên kế hoạch đi mộc châu 3 ngày. Phượt 1 mình thôi ^^
Lí do: Vừa mới viết đơn xin nghỉ việc. đang tính đi cho thoải mái rồi về tính tiếp vụ xin việc , lấy lai cân bằng phát

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
58,573
191,425
Latest member
shopdancing123
Back