What's new

[Chia sẻ] Điện Biên đầu xuân 2012

Tết nào e cũng đi xa, vậy mà năm nay không còn hứng thú đi nữa, có thể đó là dấu hiệu dừng lại của những chuyến đi. mới mùng 3 tết ra đường đã thấy lác đác từng đoàn anh em nhà phượt, ba lô khăn rằn ở Hà Nội có mặt tại Điện Biên. thế là lại máu, lại lên đường.Nhưng chỉ dám đi loanh quanh tối lại về.

Mùa xuân, mùa lễ hội ở đâu cũng thấy đẹp.

lần đầu vào forum.bác vungcao đang ở đâu trên điện biên đông.hix.trước nhà em trên đó.bây giờ phụ huynh và ông anh trai vẫn còn công tác trên đó
Hóa ra cũng gặp nhiều đồng hương trên này thật.DBD internet con xa lạ vậy mà có nhiều người theo chủ nghĩa xê dịch quá, Mình ở trung tâm thị trấn, cuối tuần lại về TP. bạn đang ở đâu ?

mình ngoài thành phố đb thôi.Lang thang trên phượt hoặc bên otofun lúc nào cũng chỉ chăm chăm vào thớt nào nói về đb thôi.hihi

Mình và 3 người bạn định đi phượt điện biên- lào cai một chuyến sau tết âm lịch, khoảng đầu tháng 3/2013. Dự kiến sẽ bay từ HN lên DB, ở DB một ngày một đêm, hôm sau sẽ đón xe khách về sapa. Mong các bác hướng dẫn giúp là đến DB nên ở KSS nào, xe khách từ DB về sapa hoạt động ra sao.
Mong được giúp đỡ.
Cám ơn.

Ở Điện Biên có nhiều chỗ để bác lựa chọn, nếu trung tâm có Khách sạn Ủy ban và Khách sạn Du lịch (2 KS này gần nhau). Từ 2 KS này bác có thể đi bộ thăm Tượng đài chiến thắng, Hầm Đờ Cát, Đồi A1 và Nghĩa trang Liệt sỹ A1 (Tháng 3 thì trên Điện Biên vẫn mát mẻ nên bác đi bộ thoải mái). Nếu bác muốn gần bến xe thì có thể nghỉ ở nhà nghỉ Trúc An ngay đầu cầu Thanh Bình (Nhà nghỉ của bên Công An), nhà nghỉ này bác cũng có thể đi bộ thăm Hầm Đờ Cát và Tượng đài chiến thắng (Đồi A1 và Nghĩa trang Liệt sỹ A1 thì hơi xa), nhà nghỉ này được cái gần Bến xe khách tỉnh. Xe khách chất lượng cao (thấy các anh bến kêu thế cho oai) tuyến Điện Biên - Lào Cai (chạy qua Sa Pa) ngày có 1 chuyến tầm 7 giờ sáng (Bác nên ra bến xe hỏi và mua vé trước, giờ xe chạy em không chắc lắm).

Chào cả nhà. Nhóm tớ từ SG, kế hoạch đi Điện Biên ngắm hoa ban vào năm sau. Cả nhà cho tớ hỏi là nên đi khoảng tg nào là hợp lý? Cuối t2 hay đầu t3? hay giữa t3? Với thời gian khoảng 5 ngày, chúng tớ có thể đi những đâu? Vì từ SG ra nên phải tính sớm để book vé máy bay rẻ. Cảm ơn cả nhà

Lên Điện Biên bằng máy bay thì đối diện sân bay là KS Asean ,KS đó phục vụ từ A-z giá phòng 250k th11 năm ngoái mình leo APachai về lết vào đấy để sang SB cho gần.Mà các Bạn lên điện biên mà ko đi tiếp APC à,TP Điện biên bé tí ,các điểm LS bi chừ nằm ngay cạnh phố chính đi một ngày là thăm đc hết,Mua vé ô tô đi Mường Nhé 230km ,đến MN thuê xe máy vào Apachai 60km rồi thêm 1 ngày leo núi nữa là mĩ mãn .Nếu nhìu xiền thì thuê hẳn Taxi năm ngoái mình thuê trọn gói 3ng/2đêm 4,5tr vẫn còn giữ số đt bạn nào cần mình sẽ cho biết .Gửi mấy tấm ảnh đường vào APC để kích động tinh thần nhé
Mường Nhé đây

Cầu Đoàn Kết điểm đầu lối rẽ vào APC đây

60km vào Đồn BP Apachai đường tuyệt đẹp rực vàng Dã Quì nhé

Cùng trèo lên đỉnh núi cao vời ,để ta khắc tên mình với cuộc đời

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
59,265
191,731
Latest member
myinstants39
Back