What's new

Du lịch Hong Kong 2012 - 1 lần để nhớ

Đầu tháng 2 vừa qua, em vừa làm chuyến du lịch Hong Kong, một trải nghiệm mới, khác hẳn với cảm giác lần đầu tiên đặt chân lên Trung Quốc...

Cũng nhờ chuyến đi HK đó về tự nhiên em lại thấy thích du lịch, thú thật em biết diễn đàn ta đã lâu rồi, nhưng bây giờ máu mới dồn lên não nên mới dám đăng ký và post bài ....

Hành trình du lịch của em như sau: Quế Lâm -> Thẩm Quyến -> Quảng Châu - HongKong
(Tại sao lại thẩm quyến -> Quảng châu -> HK thì hạ hồi phân giải :9: )

Đây là Video thu ngắn về cuộc hành trình của em (Xin lỗi vì em ko up phiên bản HD lên youtube được vì mạng chỗ em kém quá và ở Trung Quốc nó chặn Youtube, Facebook)

http://v.youku.com/v_show/id_XMzU2NDI1Nzg0.html
các bác cứ click vào chờ khoảng 15 giây quảng cáo là nó sẽ chạy

Phần ảnh em xin cập nhật ở các post tiếp theo ...

Last edited:
Quảng Châu nhìn từ trên cao

# 074 của [T-V-L], trên Flickr

Trên máy bay thì oang oang rằng tắt các thiết bị điện tử : laptop, máy nghe nhạc, điện thoại, máy ảnh,.... nhưng em thấy máy ảnh thì có ảnh hường gì đâu nhỉ, sóng sánh gì mấy ảnh? Tivi chúng nó vẫn bật ầm ầm kìa, nên thôi, bỏ qua an toàn của bản thân cũng như toàn bộ hành khách trên máy nay, em vẫn lấy máy ra tác nghiệp, đến đây thì mới thấy là PnS lợi như thế nào, cầm máy to mà xoạch xoạch thì bị gọi lên rồi đấy... có khi bị phạt tiền như ông gì mới sĩ gái mở cửa thoát hiểm để treo 15tr vào cổ kia cũng nên.. hehe

Ảnh trên không : GuangZhou - Hong Kong

# 075 của [T-V-L], trên Flickr

# 076 của [T-V-L], trên Flickr

# 077 của [T-V-L], trên Flickr

(Còn tiếp ..)

Last edited:
Sau hơn 30 phút, HongKong đã hiện ra phía dưới, mọi người có thể xem video ở post 1 để rõ hơn về sân bay HK...

# 084 của [T-V-L], trên Flickr

# 085 của [T-V-L], trên Flickr

# 086 của [T-V-L], trên Flickr

# 087 của [T-V-L], trên Flickr

Và cuối cùng, sau 1 tiếng xếp hàng ở bên dành cho người nước ngoài, em đã vào được Hong Kong..........

Thế là từ 7h sáng đến 7h tối chạy tới, chạy lui, bay lên, bay xuống em đã được nhập cảnh vào HongKong ....
Không phí công làm liều đi máy bay từ Quảng Châu sang .... hehe... Ơn trời....

Last edited:
Đây là sân bay HK, chụp mà vui rơi cả nước mắt........ Cuối cùng cũng đặt trên lên đất HK ...

# 088 của [T-V-L], trên Flickr

# 089 của [T-V-L], trên Flickr

Mua vé tàu điện ngầm về khu JiuLong .. Em rất ngạc nhiên là giá tàu điện ngầm của HK cao hơn rất nhiều so với giá vé tàu điện ngầm ở Quảng Châu và Thẩm Quyến....

# 090 của [T-V-L], trên Flickr

Điều nhạc nhiên thứ 2 về tàu điện ngầm của HK của em là trông khá là cũ so với ở Quảng Châu và Thẩm Quyến, bù lại thì hiện đại và ngồi êm hơn.. hêhe

# 091 của [T-V-L], trên Flickr

# 092 của [T-V-L], trên Flickr

# 093 của [T-V-L], trên Flickr

# 094 của [T-V-L], trên Flickr

(Còn tiếp ..)

Last edited:
Khi bước lên đường... ấn tượng và cái nhìn đầu tiên về Hong Kong..

# 095 của [T-V-L], trên Flickr

# 096 của [T-V-L], trên Flickr

# 097 của [T-V-L], trên Flickr

# 098 của [T-V-L], trên Flickr

# 099 của [T-V-L], trên Flickr

Người xếp hàng chờ đèn đỏ rất nghiêm túc

# 100 của [T-V-L], trên Flickr

Đến đây em xin viết thêm 1 chút là ở HK các khu phố đi bộ có rất nhiều tiết mục biểu diễn đường phố....(các bác xem video em post ở bài 1, đoạn em vừa đền HK ý ạ..) Như hôm em đến thì vừa lên khỏi ga tàu điện cao tốc thì đẹp vào mắt là 1 anh tây cao to đẹp trao cởi trần nhảy rất vui vẻ và sôi động ạ, sau đó là các tiết mục hát, nhảy cổ điển, nhảy disco, làm các vật dụng mỹ nghệ, có cả nhảy thoát y ạ hehe (tuy nhiên có chừng mực thôi..) Lúc đầu em thấy nhảy là để xin tiền nhưng em lại nghe thấy bảo là 1 số là thích biểu diễn giữa đám đông thôi .. chứ không nhận tiền bo ... Nghĩ lại thấy cũng vui và sôi động ...

(Còn tiếp ...)

Last edited:

# 107 của [T-V-L], trên Flickr

# 108 của [T-V-L], trên Flickr

Đồ ăn HK theo em cảm nhận thì hơi hướng giống trong HCM (Lần cuối em vào HCM là năm 2007 ạ, không biết bây giờ có khác gì chưa ..) chứ không giống miền Bắc ..

# 109 của [T-V-L], trên Flickr

Tiếp về đường phố Hong Kong ...

# 110 của [T-V-L], trên Flickr

(Còn tiếp..)

Last edited:
Tay lái nghịch (Bên phải) giống Anh Quốc...

# 111 của [T-V-L], trên Flickr

# 112 của [T-V-L], trên Flickr

# 113 của [T-V-L], trên Flickr

Cả cái TiVi to đùng quảng cáo trên xe luôn....

# 114 của [T-V-L], trên Flickr

Bảng hiệu chỉ đường ở lối ra tàu điện ngầm

# 115 của [T-V-L], trên Flickr

# 116 của [T-V-L], trên Flickr

# 117 của [T-V-L], trên Flickr

(Còn tiếp ...)

Last edited:

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
58,978
191,820