What's new

Du lịch Hong Kong 2012 - 1 lần để nhớ

Đầu tháng 2 vừa qua, em vừa làm chuyến du lịch Hong Kong, một trải nghiệm mới, khác hẳn với cảm giác lần đầu tiên đặt chân lên Trung Quốc...

Cũng nhờ chuyến đi HK đó về tự nhiên em lại thấy thích du lịch, thú thật em biết diễn đàn ta đã lâu rồi, nhưng bây giờ máu mới dồn lên não nên mới dám đăng ký và post bài ....

Hành trình du lịch của em như sau: Quế Lâm -> Thẩm Quyến -> Quảng Châu - HongKong
(Tại sao lại thẩm quyến -> Quảng châu -> HK thì hạ hồi phân giải :9: )

Đây là Video thu ngắn về cuộc hành trình của em (Xin lỗi vì em ko up phiên bản HD lên youtube được vì mạng chỗ em kém quá và ở Trung Quốc nó chặn Youtube, Facebook)

http://v.youku.com/v_show/id_XMzU2NDI1Nzg0.html
các bác cứ click vào chờ khoảng 15 giây quảng cáo là nó sẽ chạy

Phần ảnh em xin cập nhật ở các post tiếp theo ...

Last edited:
Đọc hết cái topic này cũng muốn sang HK quá ^0^, phục bạn thật đấy, mình cũng đi phượt nhiều rùi, cũng biết tiếng Trung và đi Bắc Kinh 1 lần rùi cơ mà cũng không thể chiến đấu đến cùng như bạn được!!!!!Thế này bao h mà có đi nữa nhớ bảo mình nhé hì hì!!!!:D

Đọc hết cái topic này cũng muốn sang HK quá ^0^, phục bạn thật đấy, mình cũng đi phượt nhiều rùi, cũng biết tiếng Trung và đi Bắc Kinh 1 lần rùi cơ mà cũng không thể chiến đấu đến cùng như bạn được!!!!!Thế này bao h mà có đi nữa nhớ bảo mình nhé hì hì!!!!:D

Có lẽ tại mình sống tại đại lục cũng lâu rồi nên mất đi cái cảm giác sợ với người TQ ;) nên cũng chiến đầu đến cùng như thế chứ nếu là lần đầu tiên chắc cũng hoảng lắm...:help

Nếu có cơ hội thì Hong Kong là 1 nơi nên đi vì thành phố ở đó quy hoạch có thể nói là rất tốt, dân trí vào đời sống cao...(c)
Bên ngoài thành phố còn đẹp và nhộp nhịp hơn nhiều, máy ảnh của mình chưa thể lột tả được phong cách và nhịp sống tại HK .........

Và cái lối ra,vô ở những trạm bên HK thì khá là lắt léo cũng như nhỏ hẹp bởi vì nó bị kẹp giữa và dưới sâu những nhà của dân(chỉ trừ cái trạm lớn nối mấy cái đảo xuyên qua biển)

Từ đâu cũng được,miễn là bạn phải nhập cảnh bằng đường hàng không vào HK thôi...

Và cái lối ra,vô ở những trạm bên HK thì khá là lắt léo cũng như nhỏ hẹp bởi vì nó bị kẹp giữa và dưới sâu những nhà của dân(chỉ trừ cái trạm lớn nối mấy cái đảo xuyên qua biển)

Vâng nhưng dù sao cũng thoát khỏi lần đầu tiên rồi, từ sau em đi cửa Luo Hu cho nó lành :D

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
58,978
191,822
Latest member
banhbao2702
Back