What's new

Du lịch Hong Kong 2012 - 1 lần để nhớ

Đầu tháng 2 vừa qua, em vừa làm chuyến du lịch Hong Kong, một trải nghiệm mới, khác hẳn với cảm giác lần đầu tiên đặt chân lên Trung Quốc...

Cũng nhờ chuyến đi HK đó về tự nhiên em lại thấy thích du lịch, thú thật em biết diễn đàn ta đã lâu rồi, nhưng bây giờ máu mới dồn lên não nên mới dám đăng ký và post bài ....

Hành trình du lịch của em như sau: Quế Lâm -> Thẩm Quyến -> Quảng Châu - HongKong
(Tại sao lại thẩm quyến -> Quảng châu -> HK thì hạ hồi phân giải :9: )

Đây là Video thu ngắn về cuộc hành trình của em (Xin lỗi vì em ko up phiên bản HD lên youtube được vì mạng chỗ em kém quá và ở Trung Quốc nó chặn Youtube, Facebook)

http://v.youku.com/v_show/id_XMzU2NDI1Nzg0.html
các bác cứ click vào chờ khoảng 15 giây quảng cáo là nó sẽ chạy

Phần ảnh em xin cập nhật ở các post tiếp theo ...

Last edited:
Mua vé tàu điện ngầm về khu JiuLong .. Em rất ngac nhiên là giá tàu điện ngầm của HK cao hơn rất nhiều so với giá vé tàu điện ngầm ở Quảng Châu và Thẩm Quyến....

-> Khiếp, chặng đó là bao xa mà 60$, đắt còn hơn tàu cao tốc từ SEOUL đi BUSAN :D

-> Khiếp, chặng đó là bao xa mà 60$, đắt còn hơn tàu cao tốc từ SEOUL đi BUSAN :D

Cũng ko xa lắm, nếu em ko nhầm thì khoảng 30 - 40 phút thôi, nhưng mà hình như tuyến này là do 1 công ty khai thác độc quyền thì phải, phải ra quầy mua chứ ko có bán ở máy tự động, đây là vé từ sân bay về khu CỬU LONG ..

@cuongvaan: Đi máy bay thì ko bị hỏi gì cả , mỗi tội chờ xếp hàng để đến lượt mình thì quá lâu :D hehee :D Nhập cảnh lần đầu được tận tình hướng dẫn ghi các thứ rồi còn bảo là giữ lại tờ đó để lần sau còn dùng..:D. Nói chung là cảm giác hải quan HK nhiệt tình, vui vẻ, ko như mấy bố hải quan VN ở Lạng Sơn, có thể dùng từ : Vớ vẩn và nhí nhố (Xin lỗi đến động chạm hay xúc phạm ai ...)

Last edited by a moderator:
Cảm ơn nhé, mình hỏi vì đang dự định 30-4 này đi HK ^ MC, mình đang xin visa rồi. Tại bây h thấy nhiều tin là sang HK khó nên phải hỏi như vậy :)

@cuongvaan: Nếu bạn không có gì đen tối, đi du lịch chính đáng thì không phải lo :D.
Hôm mình bị đuổi khỏi Hong Kong về Thâm Quyến cũng có 1 người Trung Quốc Đại Lục bị trục xuất vì lý do nhập cảnh quá nhiều trong thời gian gần.

Nói chung là hên xui, haha.

@Nhà quê: Hoàng tá tràng thôi ... chứ trai tráng gì đâu :D
Với cả thế mới có chuyện để kể cho các bác nghe chứ :D hehe :D

Cái này là bạn mua tàu điện cao tốc,hệ thống tàu này mới làm dành cho những nơi xa xa như từ sân bay vô nội đô hoặc khu triển lãm.Nếu ở sân bay bạn mua 1 thẻ bằng nhựa loại dùng để đi nhiều chặng và có thể hoàn trả thẻ để lấy lại tiền deposit thì lợi hơn(bạn hỏi ở sân bay sau khi nhập cảnh có cái quầy bán loại thẻ này,vì mình đi từ cuối 2006 lúc nó còn mới toanh luôn không biết bây giờ có thay đổi không nhưng các doanh nhân nước ngoài đến HK cũng đi kiểu này nhiều)

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
58,978
191,822
Latest member
banhbao2702
Back