What's new

Giúp tớ bập vào dSLR với

Mình có vào SonTT tập bắn tập shop nhưng ở đó đã có súng rồi, chỉ còn bắn và về nhà shop thôi. Còn mình chưa có súng (pro, hehe, chứ súng thường em có :) ) nên mới được u đãi cái thớt này.

@ Quạt: bác có chài em thì kheo khéo cái, lộ thế em cứ nghi nghi
@ Mỳ: bạn Mỳ xê ra nha, tớ tay mơ nhưng quyết không đi sau thời đại đâu nhá, nhá :T

Em có con 40D (canon hàng công ty) + len canon 28-105 f3.5-5.6 huyền thoại =)), bác có ưng không, em giới thiệu chỗ đang cần bán gấp, kiếm tí ? :))

Hay nhỉ tại sao M8 lại có nghĩa là M.......... F......... nhỉ =))

Có ai biết giải thích cho bạn vntuyen đi kìa, để người ta hỏi mãi mà các bác toàn Tám (beer)

Theo tớ nghĩ M8 tức là không có dùng để chụp ảnh mà dùng để "tám" thôi còn M.........F.......... là gì thì tớ chưa nghĩ ra để bạn SonTopTen bạn có kinh nghiệm dùng vào làm cái review :))

Hihi về máy ảnh thì chả dám bon chen với các bác ở đây, nhưng bạn Già ơi nếu bạn vntuyen chưa dùng DSLR nào thì cấu hình trên có hơi cao quá không? Nên chăng bắt đầu với Nikon D70 hay Canon 350D rồi từ từ tính tiếp ...

Gần 1 năm trước , mình cũng định bắt đầu với con S5I gì gì đó cho nhẹ nhàng , dự tính ngân sách khoảng dăm trăm đồng , sau rồi nghĩ lại , làm con 40D , lúc đó đã biết DSLR là gì đâu . Sau rồi từ từ tiện tay làm luôn mấy cái lens gì mà lờ lờ với cả IS :D . Túm lại là cho đến giờ vẫn ko hề ân hận , và thỉnh thoảng mình vẫn quay về dùng P&S , nhất là khi bạn Tinh Tướng nhà mình trưng ảnh do M8 chụp .:LL

Híhí tớ đang dùng Nikon nhưng cũng vẫn thích L nhá :)

Bạn Net lại châm ngòi cho cuộc chiến bất phân thắng bại rồi ;) Canon L của bạn có cái viền đỏ còn Nikon nhà tớ cũng có cái chữ VR đỏ bé bé xinh xinh, nói chung là "8 lạng nửa cưn" nhá :D

Tớ ném phát đầu mời các bác hai nhà Ca Ni vào choảng nhau đê :Dam

Canon 70-200mm F2.8 L IS USM $1700

A comparison to Nikon's AF-S VR 70-200mm F2.8G is particularly interesting. The two lenses are near-identical in specification and price, but their characteristics are substantially different. The Nikon lens clearly outperforms the Canon for sharpness on the smaller DX/APS-C format, however this comes at the cost of rather compromised performance on full frame, with significantly higher distortion, vignetting and chromatic aberration, plus extremely soft corners. This leads us to conclude that the two lenses were optimized differently, the Canon for full frame and the Nikon for DX, and illustrates how the different demands of the two formats appear difficult to reconcile in a single lens design...

http://www.dpreview.com/lensreviews/canon_70-200_2p8_is_usm_c16/page2.asp

Các bác cho e hỏi máy e mới dính chưởng bụi trên cái sensor, nếu không dùng bóng thổi bụi thì có thể dùng chổi hoặc cái dung dịch gì để lau được không ?

Các bác cho e hỏi máy e mới dính chưởng bụi trên cái sensor, nếu không dùng bóng thổi bụi thì có thể dùng chổi hoặc cái dung dịch gì để lau được không ?

Tốt nhất ko nên tự làm, mang máy ra cửa hàng cho dân chuyên phục vụ.
Nếu ở HN gọi số 0904263435 - Long

Đã là thần dân của Phượt thì chụp phong cảnh hơi nhiều. Đã chụp phong cảnh thì nên mua Nikon. Canon chụp studio hay hình ảnh có dính dáng đến người thì đẹp hơn. Tùy theo phong cách chụp mà mua. Trước giờ mình đơn giản vậy.

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
59,266
191,735
Latest member
go88comon
Back