What's new

Giúp tớ bập vào dSLR với

Khồng , Canon chỉ đào tẩu qua Leica M8 thôi , nhưng mà cũng ko dám post ảnh vì xấu hơn P&S =))

Bạn Già! tớ hóng hớt mấy chỗ thì thấy bẩu M8 chất lượng chỉ ngang 5D thôi dưng giá cả thì ... :LL (4800 USD cho body và 1600 USD cho lense)

Giang hồ bẩu là chơi M8 cũng như dùng Vertu thôi :D

Thế có đúng không?

Nikon khi xử lý ảnh trong máy đã tăng cường màu xanh lên, chính vì vậy ảnh của Nikon khi chụp phong cảnh ta thấy đẹp hơn. Đó là tất cả bí quyết "chụp ảnh phong cảnh đẹp" của Nikon.

Với Canon, khi chụp phong cảnh ta chuyển sang Picture Style "Landscape" thì cũng cho hiệu quả tương tự.

Tớ cũng bắt đầu bằng Nikon D70 (không s). Đi chụp Tây Bắc, chụp châu Âu về, đưa lên 4rum Otofun và gây nguồn cảm hứng cho thành viên bên đó... Từ đó hàng loạt mem bắt đầu biết đến và mua dSLR. Trong số đó có anhminh, Kận... đang ở đây. Sau này mới có Sontt... Thời gian đầu tớ là đầu mối duy nhất phổ biến kiến thức về nhiếp ảnh cho những người mới đó. Tuy nhiên sau này có một số kẻ "trở mặt" quay sang chê ảnh tớ xấu =)) (j/k)

Thế thì người ta gọi là "Qua cầu rút ván" chán nhờ . Bạn CVN chuyển qua chơi kiểu "Ném đá ao bèo đi" cái đấy cũng hay :)):))

Bạn Già! tớ hóng hớt mấy chỗ thì thấy bẩu M8 chất lượng chỉ ngang 5D thôi dưng giá cả thì ... :LL (4800 USD cho body và 1600 USD cho lense)

Thế có đúng không?
Bác có 2 cái chưa đúng trong bài trên!

1. Bác đã làm bạn nguyên và bạn devinci buồn vì đem 5D của các bạn ấy ra so sánh thế.

2. Cái lens không phải 1600USD mà là 16000 USD

:)):)):)):))

Thế có đúng không?

Bạn lại nhầm , so với P&S còn chả nổi , sao đòi so 5D ? À nếu bạn nói về cân nặng thì M8 nặng hơn Vertu nhiều !=))

Nghiêm túc, theo em nếu bác muốn bập vào DLSR, đầu tiên cứ sắm 400D, hoặc hình như bi giờ có con 450D, ống chỉ cần dùng 17-85 Không L liếc gì hết, L là cái thứ tốn kém vô cùng.
Bác cứ chơi một thời gian, nếu mức độ bệnh nghiện có chiều hướng gia tăng hoặc thuyên giảm thì tính tiếp
Cũng không nên đua đòi quá, ví dụ như em đây :))(hoặc như ông gì mua con M8 ấy =))) là không nên.

Thế có đúng không?

Giang hồ dễ có mấy đứa dùng Vertu :))
Thèm rõ cả dãi ra ý chứ, không phải là không đủ tiền, mà ki, thích ngắm tiền cơ.

Như tay Anh Già kia là một điển hình tiên tiến về việc thích ngắm tiền mặt và đếm và tự dưng cười sằng sặc vì biết mình đang có bao nhiêu tiền:LL

Nghiêm túc, theo em nếu bác muốn bập vào DLSR, đầu tiên cứ sắm 400D, hoặc hình như bi giờ có con 450D, ống chỉ cần dùng 17-85 Không L liếc gì hết, L là cái thứ tốn kém vô cùng.
Bác cứ chơi một thời gian, nếu mức độ bệnh nghiện có chiều hướng gia tăng hoặc thuyên giảm thì tính tiếp
Cũng không nên đua đòi quá, ví dụ như em đây :))(hoặc như ông gì mua con M8 ấy =))) là không nên.

Tớ thấy cái này nghe êm êm, phải suy nghĩ vụ này nghiêm túc đa. :help

Tớ thấy cái này nghe êm êm, phải suy nghĩ vụ này nghiêm túc đa. :help
Tại bác bẩu bắt-dít của bác là 2K nên bác Anh Già mới mang L ra chuốc bác đấy chớ! =))=))

BTW, nhà devinci sau khi lên 5D với ống L đang dư ra 400D và lens 17-85 đó bác ;)

Giang hồ dễ có mấy đứa dùng Vertu :))
Thèm rõ cả dãi ra ý chứ, không phải là không đủ tiền, mà ki, thích ngắm tiền cơ.

Như tay Anh Già kia là một điển hình tiên tiến về việc thích ngắm tiền mặt và đếm và tự dưng cười sằng sặc vì biết mình đang có bao nhiêu tiền:LL

Bác Thừa Thãi nói thế rất đúng, dễ có mấy tay dám dùng Vertu. Không rõ bạn Già sao chứ em thì thèm rỏ dãi (à bác viết "rõ cả dãi" là sai chính tả nhá) mà chả có xiền mua :(

Em cũng theo bác phản đối kịch liệt việc tích trữ tiền để ngắm và đếm, chưa kể là rất dễ bị tai nạn do tiền đè sưng chân :))

Em cũng theo bác phản đối kịch liệt việc tích trữ tiền để ngắm và đếm, chưa kể là rất dễ bị tai nạn do tiền đè sưng chân :))

Tớ cũng kịch liệt phản đối việc trữ tiền. Tớ cho vào thẻ hết. Nhưng mà bây giờ thẻ cả rổ rồi tối ngủ sợ thẻ đè...=))

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
59,266
191,735
Latest member
go88comon
Back