What's new

Giúp tớ bập vào dSLR với

Thanks bạn Net nhé, bạn tư vấn nghe đã quá, rất là chiên môn. Tiếc là tớ vừa vote tay máy ấy nhất cho nhà Linh vồ trước khi đọc bài này. Thôi tớ vote tinh thần cho bạn nhé. :)

Xời vote cho bạn Vồ sao không hỏi bạn í dùng cái gì rồi sắm cái cho nó giống thần tượng :D

Hihi hình như hôm qua bạn Vồ có hỏi thăm bạn vntuyen đới (NT)

Đọc cái của bạn cvn là thấy khoái rồi. Khoái chưa xong đọc tiếp của bạn Nguyen phân vân luôn. Đang phân vân đọc cái của bạn Mỳ làm bần thần nãy giờ. Tâm sinh lý lên xuống còn hơn chứng khoán. :T

Em cũng đồng ý với anh Nguyên là chọn 20D second hand còn hơn là 400D mới.
Nếu bác dự kiến <2k thì lấy luôn 40D cho ngon, giá mới body khoảng 970 thằng Mẽo, công nghệ hơn hẳn :)

20D không tồi nhưng cá nhân em không chọn vì công nghệ cũ quá rồi, và đã discountinued từ lâu. Nói theo cách của lamchieu là: cứ Digic III mà dùng anh ơi.

20D giờ không có đồ mới, mà mua đồ chụp ảnh cũ không biết xuất xứ, không mua từ bạn bè thì rủi ro cao lắm.

Điểm em chỉ ghét nhất ở 400D là nó thể hiện thông số chụp trên LCD chứ ko có cái màn hình hiển thị riêng như những dòng khác. Có lẽ dùng rồi thì cũng sẽ quen thôi, ví dụ như nhà Quạt rất tâm đắc về cái "khả năng" độc nhất vô nhị đó :LL

Đã trả lời cho bạn Tuyen bằng kinh nghiệm bản thân ngay từ đầu rồi mà : trên dưới 2k làm con 40D mới với cái ống L , khỏi phải lăn tăn .

Thanks bạn Net nhé, bạn tư vấn nghe đã quá, rất là chiên môn. Tiếc là tớ vừa vote tay máy ấy nhất cho nhà Linh vồ trước khi đọc bài này. Thôi tớ vote tinh thần cho bạn nhé. :)

Không thành vấn đề!

Chuyện nhỏ như con thỏ mà bạn. Tớ qua rồi cái thời tranh đua vote :)), qua rồi cái thời cố gắng post ảnh để lấy POW ( Photo of the week), POM, POY với SC.

Xin lỗi trước nếu chẳng may ném hòn sỏi vu vơ trúng ch..x..m bạn nào nhá :)) =))

Lúc nào anh em mình gặp nhau làm chầu bia rồi M8 là được (beer) :))

Mình cũng khuyên 40D+ L to :))

Last edited:
Vâng AnhGià, em nhớ ngay từ đầu. Nhưng càng nghe càng phân vân, chứ lăn tăn là còn nhẹ đấy ạ.
Theo mình nghĩ, cuộc chiến giữa Canon và Nikon sẽ không có hồi kết thúc, ít nhất là trong vòng 10 năm tới. Vụ này phổ biến mà, như là Kodak với Fuji, như Epson và HP,.... :) Mà thế người dùng mới được hưởng lợi chứ.

Em vẫn đang nghe, các bác cứ vào chỉ giáo đi ạ. :help

Gia Nã Đại hay Tân Thế Giới thì cũng phải về quê hương chứ, năm nay hết quota thời gian rồi chứ không cũng bay về ngay , đành hẹn lần tới vậy :)

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
59,266
191,733
Latest member
yduochaithiencom
Back