What's new

Hội đâm ảnh

Hí hí, bác Sontt giờ chú ý nhé. Chụp tối mà không dùng flash thì ngoài việc giảm khẩu xuống thấp nhất (2.8) thì còn tăng ISO lên cao nhất có thể. Bác đang dùng 30D thì để 800-1250 vô tư đi.

Ặc ặc ...

Mấy cái ảnh các cháu bé thì các bác í gãi nhè nhẹ, còn mí cái iểng sau thì các cứ đâm xoành xoạch bác tê tê nhể, ... choáng ... iem làm khán giả!

:D

Hình như bác SonTT có fill flash?

Lần sau bác SonTT mạnh dạn set iso lên 400 hoặc 800 đi, không vỡ hình đâu mà lo. ISO cao để tốc độ cao một chút. Chụp thời trang toàn để 1600 (chí ít 800), tụi người mẫu mà nhún nhảy thì người mẫu đẹp đẽ thành ra ma hết =))

Thanks lamchieu,

Có cái có có cái không flash, vì cứ thử tùm lum đi.
Em bị "chúng nó" doạ dẫm kinh quá nên chả dám đẩy ISO lên cao trào.
Đúng là có mấy cái nhảy nhảy trông như ma rất phê.:))

Hay bác cho em cái thông số chụp sân khấu đi, đầy đủ tý nhưng đừng chi tiết quá,
ví dụ
1. ISO 1600, F2,8, WB...
2. ISO xxx, Fxx...
...
Rồi em cứ thế em chỉnh theo cho nó nhanh, không toàn bị mất mất cảnh nóng thôi.:D

@Đại Vương: Đi chơi là chính, có phải đi chụp ảnh đâu mà bê cái cùm 70-200 đi theo:LL

@all: các bác cứ đâm chém thoải mái thì em mới nhanh tiến bộ được.
(beer) (beer) (beer)

Hic, Con 70-200 đó chụp sân khấu là nhất ... Bác đi chơi thế phải bắt thằng nào nó vác cùm đi hộ chứ.

Còn về mở thì nếu là em , em sẽ để A , F 2.8 , ISO 800 hoặc 1250 tùy vào độ sáng đèn của sân khấu.

tùy vào độ sáng đèn của sân khấu
-----------------

Ví dụ mắt người nhìn bình thường hơi chói, bình thường và hơi tối thì khác gì nhau không?

Cái ống 70-200 đấy mà ở quá gần có chụp được không?

Bác ạ, cứ để auto cho chắc ăn, nhưng quan sát tốc độ xem có thấp quá không, nếu thấp thì tăng ISO lên. Tốc độ phải chí ít 60, còn không thì 125 mới tạm đạt.

Bác biết chụp đá banh hay đua xe, giữa trời nắng gắt hay đèn pha sáng choang, thiên hạ phải để ISO1600 vì tốc độ phải rất cao mới bắt dính được cái chân + trái banh hay chiếc xe đang lao ầm ầm!

Còn ống kính thì tuỳ theo khoảng cách và yêu cầu sử dụng.

@SonTT: Em nghĩ là bác hỏi như thế này thì khó lắm, tùy vào sân khấu cụ thể mà set bác ạ. Hôm này có vụ đi chụp sân khấu pác đi với em nhé. Bác cho em sđt đi, em là em khoái bác rồi đấy.

@SonTT: Em nghĩ là bác hỏi như thế này thì khó lắm, tùy vào sân khấu cụ thể mà set bác ạ. Hôm này có vụ đi chụp sân khấu pác đi với em nhé. Bác cho em sđt đi, em là em khoái bác rồi đấy.

OK, thanks Mays
Có gì thì gọi nhé, nếu mình ở nhà thì sẽ xin đi cùng... mình đã rót số DT cho bạn qua Phượt tửu:LL

Hôm nay mới kích hoạt, em bắt đầu gửi ảnh lên nhờ các bác đâm hộ nhé, mong mỏi cầu tiến bộ mà
Các bác nhiệt tình giúp em nhé

Bác ạ, cứ để auto cho chắc ăn, nhưng quan sát tốc độ xem có thấp quá không, nếu thấp thì tăng ISO lên. Tốc độ phải chí ít 60, còn không thì 125 mới tạm đạt.

Bác biết chụp đá banh hay đua xe, giữa trời nắng gắt hay đèn pha sáng choang, thiên hạ phải để ISO1600 vì tốc độ phải rất cao mới bắt dính được cái chân + trái banh hay chiếc xe đang lao ầm ầm!

Còn ống kính thì tuỳ theo khoảng cách và yêu cầu sử dụng.

OK, thì để Auto, nhưng vẫn phải set tốc độ... quan sát xem có thấp quá không thì bằng cách nào???

Thế bác tưởng em chưa chụp đua xe bao giờ à??? Mỗi mội là trông như xxx thôi, thực ra lần đấy mục tiêu tập luyện của em là thể lực (mỏi tay lắm) và bắn trúng xe...

Mà ISO thì em vẫn đều đều 200 em để... Lần sau em sẽ theo lời các bác mà đẩy cái con mẹ ISO lên cao trào xem nó thế nào.

@All: Các bác có chỉ em cái gì thì cụ thể cái, nhé.

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
59,265
191,731
Latest member
myinstants39
Back