What's new

Hội đâm ảnh

Gửi cái ảnh trẻ con để được đâm sượt:D , quả sau các bác đâm mạnh thì em cũng đã quen đòn
À quên, em xin tự giới thệu - bạn Răng rủ em về nhà nầy

Mẫu ngon

Mũi hơi tẹt quá , bác nghiêng máy đi một chút thì chắc đỡ tẹt hơn.và miệng sẽ xinh hơn.

Đôi mắt bé hơi tiếc là nhìn vào có vật chặn. Nó mà là khoảng trời trong veo thì hay nhỉ.

OK, thì để Auto, nhưng vẫn phải set tốc độ... quan sát xem có thấp quá không thì bằng cách nào???

Thế bác tưởng em chưa chụp đua xe bao giờ à??? Mỗi mội là trông như xxx thôi, thực ra lần đấy mục tiêu tập luyện của em là thể lực (mỏi tay lắm) và bắn trúng xe...

Mà ISO thì em vẫn đều đều 200 em để... Lần sau em sẽ theo lời các bác mà đẩy cái con mẹ ISO lên cao trào xem nó thế nào.

@All: Các bác có chỉ em cái gì thì cụ thể cái, nhé.

Theo em trời nắng đẹp thế này thì để ISO 100 cho luột, phỏng ạ (?)

Theo em trời nắng đẹp thế này thì để ISO 100 cho luột, phỏng ạ (?)

Ông lamchieu bảo để 1600.

Các bác giải thích cái chứ phân cực mạnh thế này thì em biết theo ai bây giờ:(

Mẫu ngon

Mũi hơi tẹt quá , bác nghiêng máy đi một chút thì chắc đỡ tẹt hơn.và miệng sẽ xinh hơn.

Đôi mắt bé hơi tiếc là nhìn vào có vật chặn. Nó mà là khoảng trời trong veo thì hay nhỉ.

Ah, em hiểu - nhưng nếu nghiêng đi thì tỷ lệ 2 mắt có ảnh hưởng không bác nhỉ

Còn đôi mắt, ôi thôi, bác không nói thì em chả để ý, nhà em vẫn ở trong xó xỉnh nên khó mà có tí khoảng trời thơ mộng nẹo

Bác đâm tiếp phát này nhiệt tình hộ em nhá

Phù, em mới cãi nhau, tự dưng ngứa mắt đi bới cái mớ kiến thức hỗn độn về 3 cái sensor mà u cả đầu, không còn tâm trí đâu đâm chém nữa!!!

Bác SonTT, về cái vụ ISO1600 chụp ảnh đua xe, thật ra không phải cứ cứng nhắc như vậy, chỉ làm nói vdụ thôi.
Với cái hình của bác, bác có thử phóng lớn lên xem có còn nét căng không? Bác đang chụp nhanh tận 640 rồi nhé. Bác có thử chụp cận cảnh chưa? Co nét không?
Tốc độ chụp đó tại mấy khúc cua thì được, hay chụp thẳng trước mặt tay đua thì được (mà bác có cơ hội này không đã??), chứ lúc chạy phăng phăng 300km/h trên đoạn thẳng trước khán đài chính thì bác để được ISO200, chụp nét căng, cận cảnh, hướng ngang chiếc xe, thì em bái bác làm sư phụ vì tay nghề lia máy của bác.

Còn chân cầu thủ và trái banh mới bung ra thì khó lắm à!!

Bác này, bác cứ hú hét to quá làm em sợ... Nhưng mà, em ngồi ngay trước đường pít, cách chỗ xuất phát khoảng 100m. Lần đầu nên em còn chưa biết đặt cái gì với cái gì cả, nên ISO là lúc em mượn máy ảnh chúng nó để 200... rồi em cứ thế em phang... em cũng công nhận là em chưa zoom lên cho nó to để cận cảnh được.

Mà em nói là để show tình trạng, rồi xin các bác giải pháp dễ thực hiện nhất... cứ có phải để các bác phục em với bái em làm sư phụ đâu...
(Chuyện này em nói cũng hơi tế nhị chút, các bác cố nghe nhé... phục em thì đầy... thêm bớt vài người là chuyện vớ vẩn... vả lại, em không nhận đệ tử trước khi em được 50 tuổi bác ạ)

Đây, cái chỗ em đứng chụp là đây.

Nét hay không thì còn tuỳ vào có "xuân" hay không bác ạ, em chả có kỹ thuật chỉ trông cậy vào may mắn thôi.
Nói vậy chứ, quả này là em cũng hài lòng về độ nét rồi... à, cái đoạn này tốc độ khoảng 230-240km/h chứ chưa được 300

Mục đích em hỏi về vụ này là khi chụp dạng kiểu fast moving thì các chế độ có thể đặt là như thế nào???
Cái nào dễ chụp nhất...

Nếu các bác dạy đúng, hôm sau em hứng lên phượt cái để thực tập thì có ảnh đẹp thôi mà.

Last edited:
Á à, xem cái hình của bác thì chưa làm sư phụ chuyện chụp ảnh lia máy được đâu! Có nét căng từ đầu tới cuối xe đâu nào. Như vậy tới khi cận cảnh thì làm sao đây nhỉ?

Bác chưa nhận đệ tử chứ có làm đệ tử rồi phải không ạ?? :LL (beer) (beer)

Ôi dào, ông cứ rách việc, nét được khúc nào thì nét chứ...

Làm đệ tử thì đầy, ông có muốn làm sư phụ ta không??? Thêm một sư phụ cũng không thành vấn đề lắm :LL
Há há há

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
59,265
191,731
Latest member
myinstants39
Back