What's new

Hội đâm ảnh

Ha ha, lại tìm được 1 cái nét... , miẹ mất công quá.

Cái lốp vẫn chưa nét. bác phải chụp làm sao cái khe rãnh lốp nó cũng phải nét thì mới ngon được.=)) =)) =))

Có đây bác. Các bác cứ đâm chém tá lả khắp nơi... để em còn vỡ ra chút, chứ em thì mới A.. chứ còn chưa đến được B, C về chụp ảnh

Cái ảnh 1: cánh tay phải đang giơ lên có giúp ích gì cho ảnh của bác ko? Hay bác crop (cắt) béng từ tóc trở xuống cho tập trung vào khuôn mặt và ánh mắt hầm hố em nghĩ là thằng cu sẽ quý bố nó hơn đấy. Bác hoankiem bảo bác hỏng về Bố Cục rồi thì mình cố gỡ lấy cái Bố Hòn bác ạ.

Cái ảnh 2: Mắt có 2 đốm xanh lè và lợi thì tím óng ánh, bác có chủ ý gì ấy nhỉ? Có ai biết việc này nữa ko? ;)

IMO.

Cái ảnh 1: cánh tay phải đang giơ lên có giúp ích gì cho ảnh của bác ko? Hay bác crop (cắt) béng từ tóc trở xuống cho tập trung vào khuôn mặt và ánh mắt hầm hố em nghĩ là thằng cu sẽ quý bố nó hơn đấy. Bác hoankiem bảo bác hỏng về Bố Cục rồi thì mình cố gỡ lấy cái Bố Hòn bác ạ.

Cái ảnh 2: Mắt có 2 đốm xanh lè và lợi thì tím óng ánh, bác có chủ ý gì ấy nhỉ? Có ai biết việc này nữa ko? ;)

IMO.

Thanks imim

Tý sẽ cắt xem sao. He he

Xong rồi, nó thế này

Cái kia là cu con đang xem TV anh rình bắn trôm thôi... chả có ý tứ gì... tự dưng nó ra cái đấy thì thành cái đó...

Thỉnh thoảng đọp phát cho nó vui cửa vui nhà chứ ngồi thắp nến cả ngày như bố lamchieu thì anh chịu:LL

@ imim: người giỏi thì nhiều, người tốt thì ít hơn nhưng vẫn nhiều... những người giúp được mình muốn giúp mình và thi rất ít. :LL

À, mà thằng cha hoankiem chỉ nói và làm được cái chung chung thôi, giải pháp cụ thể ít khi dám động chạm đến. :Dam :gun Hèn

Last edited:
Sơn anh,

Thì em cũng chỉ cầm cái scroll đẩy lên đẩy xuống rồi nghĩ gì nói ấy thôi (trúng đâu thì trúng, chả trúng thì trượt), có gì đâu. Cũng bằng cách í, em nghĩ là anh cứ cắt thêm phần trên nữa đi, cho hết cả cái phần trắng sáng ở background đi cũng đc (tóc cu cậu nhà anh mọc lại đc mà, phải ko, vậy mình tiếc làm gì, của nhà trồng đc). Phía dưới thì cắt độ 2 phân, đoạn giữa mép ảnh và cái chỗ cu cậu bị tiêm chủng ấy. Mắt em hơi loạn thị thì thấy là cắt cúp như vậy (em ko bao giờ dám đi mua kính Râm là vì thế).

Còn cái ảnh thứ 2, sở dĩ bị mấy cái màu xanh tím lóng lánh 1 cách cực "bất bình" như vậy, em đoán là tại bố cháu đẩy saturation, chứ máy ảnh nào mà nó lại teen thế.

Nhà có mẫu xinh trai như thế cho mà chụp là tốt rồi, còn hơn là để mốc máy anh ạ. Có phải lúc nào cũng có xe đua F1 cho mà chụp đâu chứ. Em toàn chụp xe đạp cho nó lành, 10 quả thì nét đc 7 là ít ;)

Trong điều kiện thiếu sáng thì mới phải đẩy ISO để tăng tốc độ thôi, chứ ISO càng thấp thì ảnh càng mịn, tội gì.

Rồi, cắt nhá. Nhưng anh thấy ảnh nó lại vuông vuông, mà không hiểu sao ảnh mà nó vuông vuông thì cứ nghĩ là không đúng.

Còn cái saturation này thì đúng là cô "một mất mười ngờ" rồi, chưa kịp làm gì đến cái phần ấy cả. Còn cái này nữa này.

Thanks cô, có lẽ cô không giỏi bằng thằng cha lamchieu, hay kể cả hoan kiem đi, nhưng mà cô giảng bài dễ hiểu hơn nhiều. Hay cô làm sư phụ ta đi ;-)

Mẫu xinh nhờ. theo em thì ko có bàn tay mọc ra ở mặt như thế kia thì vẫn đẹp hơn. với lại anh bảo mẹ cháu cắt móng tay cho cháu sạch sẽ đi ko có là bạn Sao đỏ ở lớp trừ điểm thi đua đấy.

Em bị tật rốt mà lại hay lắm lời nên nó thế (đã nguyện lấy nick là imim để tu sửa rồi đấy chứ). Em trót đặt ra lời nguyền là có ai mang sính lễ là máy Canon từ 5D trở lên em mới nhận là đệ tử, vậy nên suất "sư phụ" của anh xin nhường người khác ạ, ko nhận đâu, dứt khoát thế :)

Giời ơi, cái nhà cô này... đã bảo là anh bắn trộm, trúng cái nào, xem lại mà thấy nét thì anh gửi lên để bà con đâm thôi. Có giời mà bắt được cái thằng quái vật đấy nó ngồi yên để tay chân đúng chỗ được.

À, mấy cái ấy là chộp nó lúc xem phim Tom & Jerry, mặt mũi tay chân nó diễn biến theo tình hình trên màn ảnh...

Móng tay cắt rồi này.

À, này thế ý cô là phải đem 1 cái 5D đến cống nạp cho cô hả. Hồi trước thì được, nhưng từ ngày anh giao du với Đại Vương đến giờ đâm ra keo bẩn lắm, chỉ muốn donate thôi chả muốn give away cái gì cả.=)) =)) =))

Thôi, thế anh lại tự học vậy, rồi anh sẽ chụp ảnh thật lởm đưa lên đây cho các cô các bác thấy vô cùng bị xúc phạm nhá.:LL

@SonTT: Anh ơi, ảnh này bị out nét rồi, với lại anh mở khẩu to quá, như thế sẽ bị lấy được nét vào 1 điểm mà DOF lại quá mỏng
Hơn nữa khi chụp cố gắng tránh những góc nào có những vật cứng hay nhọn ở background chọc thẳng vào đầu anh nhé

Hé hé, thanks

Đã bảo rồi, hết ảnh nét rồi thì phải show ảnh out nét chứ.

Cái vật cứng ý là... thành ghế à??? Nhưng nó ngồi đấy thì làm sao bây giờ.

Thử cái khác nào.

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
59,266
191,733
Latest member
yduochaithiencom
Back