What's new

Háng Đề Chơ_Vật Vờ Rồi Cũng Tới

- Sau khi ngâm cứu cung đường và xin kinh nghiệm các đoàn đi trước.Sáng ngày 14/01/2012.Bỏ Lại sau lưng cơn mưa nhẹ và những lo toan,ưu phiền tại Hà Nội,Chúng tôi gồm 3 xe xuất phát vào lúc tờ mờ sáng,chạy lên Văn Chấn theo đường Thanh Sơn-Thu Cúc.Tại Văn Chấn Có thêm bác Giantia,Son vc đón và nhập cùng đoàn.
- Sau khi nghỉ ngơi,ăn trưa.12h00 chúng tôi gồm 5 xe,7 thành viên cùng xuất phát đi Phìn Hồ trong thời tiết nắng nhẹ,dễ chịu cho 1 buổi offroad phía trước.
- Tuy nhiên những cam go,thử thách đang chờ đợi ở phía trước với những tình huống mà chúng tôi đã không lường hết được..........Và cuối cùng đoàn cũng có cuộc hành xác,trải nghiệm thành công mỗi tội hơi bẩn 1 tý :))
- Xin chân thành cảm ơn những người bạn đồng hành,cảm ơn gia đình anh Khua,cảm ơn những người bạn Mông tốt bụng
- Đoàn cũng đã thu hoăch được rất nhiều ảnh đẹp và bẩn.Thành viên trong đoàn còn được dự đám cưới Mông, Tete thì đã lấy được sdt của em Trà xinh đẹp(hẹn gặp em tại Hà Nội ngàn năm vật vã.Anh hứa sẽ tặng em món quà quý nhất mà anh đang để dành..hehe)

Thác Háng Đề Chơ

Tắm suối khoáng nóng :))

Last edited:
Ở nơi hoang vắng thế này mà xuất hiện thiếu nữ xinh đẹp...chắc là bạch cốt tinh anh nhĩ??!!

Oài! Chú lại cảnh giác cao rùi. Các thiếu nữ HMông ở đây cực thật thà, dễ tin người chỉ bị người khác lừa mà thôi chứ "Bạch Cốt Tinh" mà xuất hiện ở đây thì chắc chú không về được đâu.

Ha ha! từ từ thôi các chú đi nhanh quá anh còn rất nhiều ảnh chia sẻ với mọi người. Anh cứ tưởng Sơn chụp choẹt được nhiều nên để chú đi trước anh đi sau. Nếu không còn thì để anh vượt lên đây.
...
Ây dà, em còn đợi mọi người đấy chứ, kẻ đùn người đẩy đi cho nó máu...không chỉ mình em thì bước nhanh lắm...từng này trang roài mà chưa thấy ôm nữ đoàn mình ý kiến chia sẻ gì đấy các bác ạ, nên vẫn đợi thôi...Không biết bác tete chuyến đi Đại Lãnh dài ngắc ngư về chưa? Mà không cho tẹo ý kiến nào nhể? Anh Skagen đi Hà Giang về rùi còn đoạn video nào thì quăng liền đi...hồi tưởng lại cung đường dễ sợ này chứ...
Muốn nhanh cứ phải từ từ...ảnh thì em có kha khá nhưng không thể cho một phát lên hết ngay...như thế dễ thành spam lắm ợ...

Ở nơi hoang vắng thế này mà xuất hiện thiếu nữ xinh đẹp...chắc là bạch cốt tinh anh nhĩ??!!

Chú này xem nhiều...Ngộ Không quá đi sao mà liên tưởng hay vậy? :D "Bạch cốt tinh" thời buổi này khôn hết rùi làm gì còn ở nơi "hoang vắng" thế này chứ, các "Bạch cốt tinh" ngày nay về nơi phồn hoa đô hội sống hết roài...ở đó mới có nhiều Đường Tăng, chứ ở nơi rừng rú thế này bới đâu ra... =))

Bác giantia vào tới cầu gỗ rồi..., tiếp ảnh của bác nữa đây...chờ cơ hội "chụp giật" mà bị quá đi, nên thành ra ảnh hơi bị "méo"

...

Con đường phía trước...thì chỉ có "hầy dô hấy..." mới đi tiếp được bằng xe thôi, chứ kéo cũng không nhằm gì đâu...

Bức này cùng một góc ảnh với bác giantia​

Còn thật sự thì như thế này đây

...

Last edited:
Chắc đã lâu lắm mới có ngày tạnh ráo nên thấy một gia đình đang mở thêm ruộng trên núi (ảnh rum gần)

Một con suối nhỏ chảy qua đường

Một bà mẹ và 2 đứa con đang giặt bên suối

Một chú ỉn lái quanh quẩn ở bên

Trên dốc cao 1 chú ỉn tên lửa đang chạy lên dốc (Loại này thịt cực ngon)

Một đôi Uyên ương chuẩn bị lên rãy.

Hây dà, hình như chỉ có em và bác giantia thay phiên nhau post ảnh thui không vậy? Không lẽ NguoiNhaQue bấm máy ít vậy cà? Thế này bác giantia ạ, em với bác cứ thay phiên đưa ảnh vậy, xong cái Háng Đề Chơ rùi quay về để anh Skagen đưa ảnh đám cưới người Mông lên, mất thời gian đi vào Đề Chơ quá nên không kịp tới xem cái đám...cưới...

Vẫn trên con đường...rải đầy bùn trơn ấy

Một khúc quoanh với mây mù...vờn khe núi

Giờ tới lúc bác tete...áo phông làm dáng đi trước...

...

Những con người nhỏ bé giữa núi rừng...vẫn cần mẫn bước đi...tới đâu chưa biết...hàng đầu cứ đi...

Gọi gió cho mây ngàn bay...

...

Em bắn có tầm 30 ảnh cho đoạn này thôi à...mà nhiểu ảnh trùng lập. Em chờ đến đoạn vào thác thì còn vài ảnh nữa !

Cái chỗ này quen thuộc vô cùng, hình như đây là ở ngay cạnh cái lán nhà A Súa, cái wave kia cũng là của A Súa, còn ngôi nhà trong hình chính là điểm trình báo tạm trú, tạm vắng, phía sau nó 1 đoạn là trường học phải ko bác? :D

Cái chỗ này quen thuộc vô cùng, hình như đây là ở ngay cạnh cái lán nhà A Súa, cái wave kia cũng là của A Súa, còn ngôi nhà trong hình chính là điểm trình báo tạm trú, tạm vắng, phía sau nó 1 đoạn là trường học phải ko bác? :D

Đúng rồi bác, tinh mắt quá. Còn đây là cái bác nói đây:

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
59,273
191,736
Latest member
win79rocks
Back