What's new

Háng Đề Chơ_Vật Vờ Rồi Cũng Tới

- Sau khi ngâm cứu cung đường và xin kinh nghiệm các đoàn đi trước.Sáng ngày 14/01/2012.Bỏ Lại sau lưng cơn mưa nhẹ và những lo toan,ưu phiền tại Hà Nội,Chúng tôi gồm 3 xe xuất phát vào lúc tờ mờ sáng,chạy lên Văn Chấn theo đường Thanh Sơn-Thu Cúc.Tại Văn Chấn Có thêm bác Giantia,Son vc đón và nhập cùng đoàn.
- Sau khi nghỉ ngơi,ăn trưa.12h00 chúng tôi gồm 5 xe,7 thành viên cùng xuất phát đi Phìn Hồ trong thời tiết nắng nhẹ,dễ chịu cho 1 buổi offroad phía trước.
- Tuy nhiên những cam go,thử thách đang chờ đợi ở phía trước với những tình huống mà chúng tôi đã không lường hết được..........Và cuối cùng đoàn cũng có cuộc hành xác,trải nghiệm thành công mỗi tội hơi bẩn 1 tý :))
- Xin chân thành cảm ơn những người bạn đồng hành,cảm ơn gia đình anh Khua,cảm ơn những người bạn Mông tốt bụng
- Đoàn cũng đã thu hoăch được rất nhiều ảnh đẹp và bẩn.Thành viên trong đoàn còn được dự đám cưới Mông, Tete thì đã lấy được sdt của em Trà xinh đẹp(hẹn gặp em tại Hà Nội ngàn năm vật vã.Anh hứa sẽ tặng em món quà quý nhất mà anh đang để dành..hehe)

Thác Háng Đề Chơ

Tắm suối khoáng nóng :))

Last edited:
EM đã lấy được ảnh từ Hoa hậu của đoàn... giới thiệu với cả nhà ngọn thác được nhìn từ phía vực sâu:

Ảnh chụp bằng điện thoại nên không đẹp.

Còn đây từ chân thác chụp lén, sau tảng đá

tảng đá nó đây

Em chỉ dám khoe thành quả nó thế thôi, chứ thực sự đường xuống thác là ác mộng với Em, với đôi giày chỉ trực trượt theo vách núi. 1 chuyến leo núi kinh hoàng nhất mà Em phải đi bằng 4 chân...

Em chỉ dám khoe thành quả nó thế thôi, chứ thực sự đường xuống thác là ác mộng với Em, với đôi giày chỉ trực trượt theo vách núi. 1 chuyến leo núi kinh hoàng nhất mà Em phải đi bằng 4 chân...

Còn em phải kết hợp 4 chân + 1 mông đấy ạ !!! Ngồi bệt xuống trượt trên sườn núi như trượt tuyết ấy !

Tây Yên Bái, nghe chẳng có gì đâu, nhưng khi bạn Nghe đến Tả Xì Láng, Háng Đề Chơ, Chế Cu Nha, La Pán Tẩn... Là đã mê hoặc lòng người rồi. Muốn trở lại nơi đây, chinh phục nốt những cung đường con dang dở, nhưng mùa mưa phùn này thì xem xét lại, hẹn mùa khô tháng 6 vậy.

Mình xin thông báo với cả nhóm đi Háng Đề Chơ 2 tin vui.
1.Tete đã liên lạc được với em Trà 9x xinh đẹp ở Làng Nhì và có cuộc hẹn đi cafe chém gió tại Cầu Giấy- Hà Nội.Em nó đang học sư phạm tại đây
2.Tete đã hoàn thành chuyến phượt biển đầu năm,cùng 1 số ngư dân đánh cá tại vùng vịnh Bắc Bộ

Chúc mừng tin vui chuyến phượt biển của bác tete...còn tin vui 1. của bác... là bản thân em còn xa cái thủ đô ngàn năm ấy lắm...nên biết gì, phần bác hết đấy :D

...

Chưa phải leo gì nhiều đâu mà, có vượt mấy quả đồi đất thôi...nhằm gì chứ...đôi giầy ấy đi cung đường này đúng không phải là thượng sách tẹo nào...

Tây Yên Bái, nghe chẳng có gì đâu, nhưng khi bạn Nghe đến Tả Xì Láng, Háng Đề Chơ, Chế Cu Nha, La Pán Tẩn... Là đã mê hoặc lòng người rồi. Muốn trở lại nơi đây, chinh phục nốt những cung đường con dang dở, nhưng mùa mưa phùn này thì xem xét lại, hẹn mùa khô tháng 6 vậy.

Chế - La đi vào cuối tháng 5 để xem "nước đổ", một nghệ thuật lấy nước của đồng bào vùng cao...đổ nước từ cao xuống thấp...đẹp lắm ấy, còn cuối tháng 9 thì là mùa lúa vàng...màu vàng trong Chế Cu Nha hay La Pán Tẩn là đẹp tuyệt luôn...

Còn em phải kết hợp 4 chân + 1 mông đấy ạ !!! Ngồi bệt xuống trượt trên sườn núi như trượt tuyết ấy !

Trượt trên phiến đá như trượt...tuyết, có mỗi cái đoạn đấy thui, đợi ảnh của bác giantia đã vậy...

Bạn Sontrancam hình như mới đi Cam về, vậy còn Sonvc cũng đang ở Sài Gòn à? Các bạn đi siêu thật đấy.

Thật ra chuyến đi cũng không có gì là quá khó, vì là đi ngắn ngày nhưng...rủi là dính hôm mưa, vào đến Làng Nhì thì người ta nói ở trong này mưa cả tháng rồi...nên đường đi mới khiếp vậy chứ bác...

Last edited:
EM đã lấy được ảnh từ Hoa hậu của đoàn... giới thiệu với cả nhà ngọn thác được nhìn từ phía vực sâu:

Ảnh chụp bằng điện thoại nên không đẹp.

Ối! sao lại có 2 con "Ma" trên đỉnh thác kía. Phải kiểm tra lại sự tích thác Háng Tề Chơ đi.
@ Sontrancam: Chú cũng dũng cảm nhận đi leo núi bằng 4 chân dưới sự giám sát của người đẹp của đoàn là đáng biểu dường rồi.
@ Nguoinhaque66: Chú biết phối hợp các cơ quan trên cơ thể phục vụ leo núi thế thì anh quá phục. Chắc về đến nhà nên mở lớp đào tạo nhé!

Tete đã liên lạc được với em Trà 9x xinh đẹp ở Làng Nhì và có cuộc hẹn đi cafe chém gió tại Cầu Giấy- Hà Nội.Em nó đang học sư phạm tại đây

Nhớ report hoành tráng nhé anh !

Chế - La đi vào cuối tháng 5 để xem "nước đổ", một nghệ thuật lấy nước của đồng bào vùng cao...đổ nước từ cao xuống thấp...đẹp lắm ấy, còn cuối tháng 9 thì là mùa lúa vàng...màu vàng trong Chế Cu Nha hay La Pán Tẩn là đẹp tuyệt luôn...

Bác sonvc này vừa vừa thôi nhé, kể làm chi cho em thèm nhỏ cả vãi rồi đây này...bụng em như múa lân luôn ấy ! Tùy tình hình "Bác" có cho phép em làm điều đó không đây nữa...

Các chú chạy nhanh quá thôi thì anh cũng nhảy cóc cho kịp vậy.
Những công dân đầu tiên gặp ở đầu Bản. (Tại đây Te te cũng đã hỏi xem có Lợn "tên lửa" bán để mỗi anh em ta có tý đặc sản ăn tết). Đến đây do thời tiết lạnh nên anh thèm thuốc lá quá nhưng tiếc rằng tại đây không có hàng quán gì nên đành nhịn.

Phía cột cờ là sân trường tiểu học. Vào những ngày này trông khá hiu quạnh.

Bản Háng Tè Chơ không đông dân, Nằm chủ yếu bên trái dưới trường học khoàng chục nếp nhà

Đứng từ đây có thể nhìn rất rõ thác. Do Bản nằm gần đỉnh núi nên muốn xuống chân thác là cả một vấn đề. Với độ cao và quãng đường phải leo đến mất gần 2h.

Lúc này te te đang tìm người hỏi đường xuống. Tôi và Sơn sau một hồi quan sát quyết định đi xuống thác theo đường dây điện của máy phát mà người dân dẫn từ suối lên.

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
59,292
191,737
Latest member
luathoangnguyen
Back