What's new

Háng Đề Chơ_Vật Vờ Rồi Cũng Tới

- Sau khi ngâm cứu cung đường và xin kinh nghiệm các đoàn đi trước.Sáng ngày 14/01/2012.Bỏ Lại sau lưng cơn mưa nhẹ và những lo toan,ưu phiền tại Hà Nội,Chúng tôi gồm 3 xe xuất phát vào lúc tờ mờ sáng,chạy lên Văn Chấn theo đường Thanh Sơn-Thu Cúc.Tại Văn Chấn Có thêm bác Giantia,Son vc đón và nhập cùng đoàn.
- Sau khi nghỉ ngơi,ăn trưa.12h00 chúng tôi gồm 5 xe,7 thành viên cùng xuất phát đi Phìn Hồ trong thời tiết nắng nhẹ,dễ chịu cho 1 buổi offroad phía trước.
- Tuy nhiên những cam go,thử thách đang chờ đợi ở phía trước với những tình huống mà chúng tôi đã không lường hết được..........Và cuối cùng đoàn cũng có cuộc hành xác,trải nghiệm thành công mỗi tội hơi bẩn 1 tý :))
- Xin chân thành cảm ơn những người bạn đồng hành,cảm ơn gia đình anh Khua,cảm ơn những người bạn Mông tốt bụng
- Đoàn cũng đã thu hoăch được rất nhiều ảnh đẹp và bẩn.Thành viên trong đoàn còn được dự đám cưới Mông, Tete thì đã lấy được sdt của em Trà xinh đẹp(hẹn gặp em tại Hà Nội ngàn năm vật vã.Anh hứa sẽ tặng em món quà quý nhất mà anh đang để dành..hehe)

Thác Háng Đề Chơ

Tắm suối khoáng nóng :))

Last edited:
Không chỉ xe to cần cứu hộ mà các xe hạng nhẹ cũng liên tục đo đường và sự trợ giúp.

Dựng con SR250 để cứu hộ xe khác và nhìn lại xe mình và cung đường đầy ngao ngán.

Trời mù quá hóa mưa, đường thì độ dốc cao, bùn nhão nhoét trơn như đổ mỡ. Các xe không đổ, ngã mới là lạ.

Ra là bác tete mải làm hành làm tỏi với mợ bán thịt, điệu quá anh tete ạ :D ...
Chuyện bác giantia lo cho con SR 250 của bác ấy không vào được con đường đấy cũng đúng thật, nhìn lốp xe của bác ấy thì đi cung đường đất khô ráo, không quá nhão thiệt sự là rất ok...
Hay thật! Mai mình cũng chinh phục cung này. Không biết em SR 250 có lết được qua con đường đầy gian nan này không? Cầu giời tạnh ráo cho con nhò.
Đấy, chưa đi mà bác ấy còn lo dữ vậy, nhưng trời nó không hề chiều lòng người, trời buồn làm mưa...Vì lẽ em đi sau nhất nên cứ rảnh tay trái là chụp hình liền, cái con dốc đầu tiên này thì Sê Râu chạy trước...và xe bác giantia tụt lại sau cùng vì lốp khó bám đường, nhìn bác ấy đánh vật để đưa con xe lên mà mồ hôi đổ tong tong trong khi trời lạnh và mù như thế...

Cái này chú làm như Anh vô tư sung sướng lắm còn bao lo toan dồn hết lên khuân mặt tete thế này à?
Ầy, cái này là anh cười chưa vào "gam" thui, chứ anh tete chủ thớt thì lo thật sự đấy, cái mặt anh tete còn nhiều kiểu trên đường lắm lắm... :D tuy hình trên tete huýt sáo gió để trấn an đấy...

Đoạn này chưa phải lúc kéo xe, mới chi phải đẩy xe thôi....
Đoàn mình không biết, chứ ở Văn Chấn hỏi sao nhiều hàng sửa xe thế, hóa ra là các con đường nó vất như thế, và món độ lốp xe rất là thịnh hành.... Ôi cung đường vật vã ngày mưa, ngày nắng chắc đỡ hơn rồi.

Đoạn này chưa phải lúc kéo xe, mới chi phải đẩy xe thôi....
...
Cái đoạn này chỉ là màn chào hỏi dạo đầu của vùng đất Phình Hồ - Làng Nhì - Háng Đề Chơ đối với những lữ khách lãng đãng phương xa chúng ta thôi, chứ cái đoạn "nhập tiệc" còn ở phía sau nữa kia...

Với cái thể loại đường trời mưa như vậy, thì để có thể "lết" vào tận Háng Đề Chơ an toàn thì chỉ có cách là quấn xích cho bánh sau mà chạy thôi, đỡ bị trượt lùi và quay ngang xe đột ngột, nhìn xe của các bác Mông chạy ầm ầm, tự hỏi xe họ khỏe thế? nhìn rõ bánh phía sau...nó đã được lồng trong một khung sắt và được giữ chặt lại bằng những mắt xích nhỏ, hèn gì phi ầm ầm...
Đường nó cứ như thế này các bác ạ, đoạn có 13 km thôi mà cứ như dài cả trăm km ấy....

Mai này có đoàn nhà bác nào mà chạy vô chỗ này thì nên lựa thời tiết khô ráo mà đi, chứ đi mưa mù thì có mang theo cả thừng quấn lốp cũng không chọi lại được với đường đâu...
Mấy cái ảnh chụp lốp của bác giantia quấn thừng của em hỏng hết rùi ợ, có ai có không nhể...cho chút minh họa để mọi người rõ...hị hị

Điểm danh các thành viên cái nào...các bức hình có mặt...bác tete, bác giantia, a skagen, nguoinhaque66, sontrancam...rùi, còn thiếu hình "dính mặt" ôm nữ duy nhất của đoàn, trả nốt roài bình loạn cào cào đê...

Ôm này quả là rất "bền tâm vững chí" không sờn...nghỉ ngơi hồi sức để tiếp tục chiến đấu với con dốc...hự hự...

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
59,266
191,735
Latest member
go88comon
Back