What's new

Hành trình Côn Đảo 09-12/04/2011 - Đoàn Phượt ra khơi, ăn chơi tới bến !

Hành trình Côn Đảo 09-12/04/2011 - Đoàn Phượt ra khơi, ăn chơi tới bến !

Phần tiếp theo của hot topic Đi Côn Đảo ngày giỗ tổ Hùng Vuơng từ 09 -> 12/04/2011

Tình hình là em cũng chờ đợi anh Tân chủ thớt ra tay lập topic Hồi ức cho cả đoàn 61 người chúng ta nhưng ảnh bận quá không lập được nên em xin mạn phép ra tay luôn.:D

Em cũng thấy nhóm 4 đã lập topic riêng để ghi lại hành trình của nhóm mình. Do đoàn mình đông và chia thành 5 nhóm nên việc lập topic của từng nhóm là việc trước sau gì cũng phải làm. Ngoài ra thì chúng ta cũng cần 1 topic chung cho cả đoàn, nơi lưu lại những khoảnh khắc tập thể, của một hành trình lớn.

Em chưa có hình ảnh tập thể của đoàn nên cũng chưa biết phải bắt đầu từ đâu, nếu chỉ nói về khoản hình thì nguyên đoàn mình phải đến mấy ngàn tấm nhưng còn phải tổng hợp lại rồi mới post được. Theo em được biết thì sắp tới các anh chị nhóm 2 sẽ họp offline để share hình và mấy anh chị bên nhóm khác nếu không họp thì cũng send cho nhau nhưng chắc chắn cũng phải vài ngày nữa đoàn mình mới up hình đầy đủ được. Thế bỏ qua chuyện hình, bây giờ anh chị nào có gì muốn chia sẻ với toàn đoàn thì cứ vào đây, mọi người cùng chung tay viết nên hồi ức cho đoàn mình nha !

PS: Em xin thay mặt đoàn gửi lời cảm ơn đến anh Triệu Nhân một lần nữa, thật sự là chưa bao giờ em gặp guide nào nhiệt tình và chân thành như anh cả. Em nghĩ được đến thăm Côn Đảo đã là một điều tuyệt vời nhưng được đến tham quan những di tích lịch sử cũng như nghĩa trang Hàng Dương ban đêm với sự dẫn dắt tận tình của anh thì đúng là sự may mắn của đoàn 61 người bọn em. Cho đến tận lúc về gần tới TPHCM ngồi ăn mọi người vẫn nhắc đến anh. Cảm ơn anh và hẹn gặp lại anh một ngày không xa ! :)

Last edited by a moderator:
Re: Hành trình Côn Đảo 09-12/04/2011 - Đoàn Phượt ra khơi, ăn chơi tới bến !

linh tinh nhảm nhí là thế nào, tại chú TOMATO không đi ăn bánh khọt và ngắm diều ấy chứ, lại còn có màn ảo thuật, nhét vô số người vào xe taxi mà vẫn không đầy
Đường đi VT Meth phải vá ruột cho chú nào ấy nhỉ ?
Hehe, đoạn đi Vũng tàu mình và chunguahoang được dịp làm nghề phụ: Vá ruột xe, số là đường xấu thì không sao, đường đẹp thì tự dưng xe chunguahoang lại thích được quan tâm mới chết chứ. May quá có ngay gần tiệm sửa xe ở đó, vào đến nơi gặp cụ bà, cụ bà bảo cụ ông đi xem thả diều rùi, :((!, các cháu cứ vào lấy đồ nghề ở trong đó kìa, :(, hức hức, sau một hồi quằn quại, lấy hết sức bình sinh, dở hết võ nghệ ra thì cuối cùng cũng làm được, :D, xe ta lại bon bon,:D, sau này thất nghiệp có thể mang bơm ra "đứng đường" được rùi đó, ;))
Dịp đi này là cảm tạ anh chủ thớt lắm đó, nhiều thứ quá ko biết nói gì cho hết nên nói thế thôi, chủ thớt hỉu mà, ;))
Cảm ơn tomato, nhóm 5, cả anh Tamcrazy nữa nhé, ;))

Hình tập thể hả, có ngay đây, hình này không đầy đủ = hình chụp ở miếu bà Phi yến (mình không chụp)

Link nè

Last edited:

4h:30 sáng 9/4/11: tiếng chuông báo thức của chiếc điện thoại cùi reo inh ỏi làm dang dở giấc mơ đẹp, giật mình tỉnh dậy, à, thì ra hôm nay 7h phải tập trung ở Dinh Thống Nhất...
5h: Hoàn tất thủ tục của bữa sáng bao gôm: đánh răng, rửa mặtt và những nhiệm vụ cần thiết (không dám nêu ở đây) keke
5h30: Cùng với anh Chủ Thớt mậtp, bắt đầu ra khỏi nhà ( vì nhà ở tít quận 12 nên tranh thủ đi sớm vì mang trong người trọng trách của Chủ thớt và thủ quỹ :D)
Đúng 6h45: có mặt tại Dinh Thống Nhất.
7h30: Anh em đã tập hợp đông đủ, điểm danh, phát ruy băng, khăn rằn xong... cùng với anh Chủ Thớt, gần 40 người bắt đầu xuất phát...Hành trình đi qua cầu Phú Mỹ, biểu tượng của TP HCM, mục đích chủ yếu là để giới thiệu cho các mems ngoài Hà Nội biết về cây cầu này, chưa đi đến cầu Phú Mỹ thì nhận được tin, có hai chiến sĩ đi lạc :D, chắc đi mánh lẻ

(TBC...Đi ăn đã chút vô tiếp)

Tặng anh chị chủ thớt nà...

attachment.php

Hôm qua em đợi cả buổi chiều mới down xong 1 fần hình của nhóm 1 về, háo hức mở ra nhưng chả thấy hình tập thể bao nhiêu mà toàn là hình ... âu yếm của 2 vợ chồng chủ thớt không=)). Công nhận cặp vợ chồng "tảo hôn" này mùi mẫn wá xá. Đoàn mình đã có gia đình của anh Conlele, em nhìn 2 anh chị nhà le le mà ngưỡng mộ kinh, dẫn được 2 cháu đi phượt khắp mọi miền. Nhà anh chủ thớt sắp tới mà có con thì sẽ thành nhà "con bìm bịp" luôn :)) Đủ bộ nhá =))

Nhóm 01 đây nè.

Nhóm 1 chịu khá nhiều thiệt thòi, do chủ thớt lúc nào cũng bận lo việc chung cho cả đoàn nên ít quan tâm tới nhóm. Nhưng bù lại nhóm có gia đình phượt conlele. Anh lele đã dẫn đoàn đi vui quá chừng luôn.

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
59,265
191,731
Latest member
myinstants39
Back