What's new

Hành trình Côn Đảo 09-12/04/2011 - Đoàn Phượt ra khơi, ăn chơi tới bến !

Hành trình Côn Đảo 09-12/04/2011 - Đoàn Phượt ra khơi, ăn chơi tới bến !

Phần tiếp theo của hot topic Đi Côn Đảo ngày giỗ tổ Hùng Vuơng từ 09 -> 12/04/2011

Tình hình là em cũng chờ đợi anh Tân chủ thớt ra tay lập topic Hồi ức cho cả đoàn 61 người chúng ta nhưng ảnh bận quá không lập được nên em xin mạn phép ra tay luôn.:D

Em cũng thấy nhóm 4 đã lập topic riêng để ghi lại hành trình của nhóm mình. Do đoàn mình đông và chia thành 5 nhóm nên việc lập topic của từng nhóm là việc trước sau gì cũng phải làm. Ngoài ra thì chúng ta cũng cần 1 topic chung cho cả đoàn, nơi lưu lại những khoảnh khắc tập thể, của một hành trình lớn.

Em chưa có hình ảnh tập thể của đoàn nên cũng chưa biết phải bắt đầu từ đâu, nếu chỉ nói về khoản hình thì nguyên đoàn mình phải đến mấy ngàn tấm nhưng còn phải tổng hợp lại rồi mới post được. Theo em được biết thì sắp tới các anh chị nhóm 2 sẽ họp offline để share hình và mấy anh chị bên nhóm khác nếu không họp thì cũng send cho nhau nhưng chắc chắn cũng phải vài ngày nữa đoàn mình mới up hình đầy đủ được. Thế bỏ qua chuyện hình, bây giờ anh chị nào có gì muốn chia sẻ với toàn đoàn thì cứ vào đây, mọi người cùng chung tay viết nên hồi ức cho đoàn mình nha !

PS: Em xin thay mặt đoàn gửi lời cảm ơn đến anh Triệu Nhân một lần nữa, thật sự là chưa bao giờ em gặp guide nào nhiệt tình và chân thành như anh cả. Em nghĩ được đến thăm Côn Đảo đã là một điều tuyệt vời nhưng được đến tham quan những di tích lịch sử cũng như nghĩa trang Hàng Dương ban đêm với sự dẫn dắt tận tình của anh thì đúng là sự may mắn của đoàn 61 người bọn em. Cho đến tận lúc về gần tới TPHCM ngồi ăn mọi người vẫn nhắc đến anh. Cảm ơn anh và hẹn gặp lại anh một ngày không xa ! :)

Last edited by a moderator:
Re: Hành trình Côn Đảo 09-12/04/2011 - Đoàn Phượt ra khơi, ăn chơi tới bến !

Ngựa gửi lời cảm ơn đến vợ chồng chủ thớt đã chuẩn bị chu đáo cho chuyến đi(c),cám ơn các thành viên đã cùng hợp tác để chuyến đi an toàn và thành công tốt đẹp. Cảm ơn chàng dược sĩ đẹp Meth đã dùng sức mạnh trời cho của mình để vá xe cho Ngự:Da. Cám ơn các thành viên dũng cảm của nhóm 5,nhóm 3 ...đã dũng cảm cùng Ngựa thăm quan Hòn Bảy Cạnh=))=))..... mà khi vào bờ mới biết mình......còn sống:))

Hẹn mọi người ở chuyến phượt tiếp theo:D

5.00 PM 09/04,

Bắt đầu đặt chân lên tàu. Cảm giác lúc đó thì thật khó tả. Vừa nôn nao vừa hồi hộp vì lần đầu lên tàu, cứ tưởng tượng như mình đang nhập tâm vào bộ phim Titanic ấy. Chiếc tàu cứu hộ màu cam thật nổi bật

attachment.php

Xe mang ra đảo sẽ được cố định vào thành tàu bằng dây ràng

attachment.php

Có lẽ đây là ống khói của tàu chăng ?

attachment.php

Cảng biển Vũng Tàu về chiều thật đẹp!

attachment.php

Lúc đầu tàu đi có vẻ chậm nhìn cả hoàng hôn xuống thì thật đẹp. Biển xung quanh chỉ 1 màu xanh thẫm. Sóng êm.

attachment.php

Boong tàu khá đông, cứ như 1 phiên chợ vùng cao, trong đầu hình dung đến 1 chuyến đi thơ mộng.

attachment.php

Chung chuyến này còn có vài đoàn nữa, trong đó có quận đoàn Tân Bình của thằng em trai! Định ngồi trên boong uống li café nhưng không còn ghế nên đứng ngắm hoàng hôn.

attachment.php

to be continued...

Last edited:

6.30 PM 09/04,

Bắt đầu vài cơn sóng mạnh đánh vào tàu. Hơi lảo đảo 1 tí nhưng chẳng hề gì. Boong tàu bắt đầu thoáng đi 1 tí, có 1 số người xuống dưới khoang ngủ thì phải. Mặt trời đang cố lé loi những tia nắng cuối ngày. Ngồi nói chuyện với thằng em 1 tí thì cũng xuống khoang luôn.

attachment.php

attachment.php

attachment.php

Tàu chạy tầm 1h nữa thì bắt đầu sóng đánh mạnh hơn nữa. Sóng đánh tung tóe, gào thét dữ dội, không thèm nể nang ai nữa. Không biết phải tả cái cảm giác lúc này ở dưới sao nữa. Cả khoang nằm mê mệt. Mệt vì không quen, mệt vì sóng, mệt vì nôn nao trong người. Còn có cả mệt vì đói, đành lò mò dậy ăn uống 1 trận linh đình, mặc cho cô khách nằm đối diện mặt tròn mắt dẹt vừa nôn vừa nhìn.

Bắt đầu 1 đêm dài, có lẽ cái này e quên chụp hình lại cho cả nhà cùng coi. Cảnh tưởng thê thảm lắm. E đi vệ sinh mà có 3,4 bác bám riết cái vệ sinh mà “hò”. Không buồn nôn mà nhìn e muốn ra hết luôn. Sợ quá nên xém chết vì không “xả nước cứu thân”. Chị em lúc này mỗi người bíu vào thành giường và quyết tâm giống ông cha ta là không ly khai, không rởi vị trí trước mọi hiểm nguy. Tội nhất là cái thùng rác! Đêm đó nó phải làm quá tải với đủ loại thức ăn, bánh snack, kẹo…

4.00 AM 10/04,
Lò dò lên boong ngắm bình minh mà thật thất vọng. 1 màu đen kịt chẳng có gì coi cả. Sóng vẫn còn khá lớn, lảo đảo bước xuống khoang dưới.

5.00 AM 10/04,
Thấy trời hửng sáng thì mừng thầm trong bụng và chuẩn bị lấy máy ra lia. Nhưng càng đợi thì càng chẳng thấy ông mặt trời đâu cả (ông đang say sóng chăng?). Đùng 1 cái, trời sáng trưng. Tiu ngỉu đi xuống khoang nằm tiếp trong nỗi thất vọng tràn trề

7.30 AM 10/04,
Sau 3 hồi còi hụ to, báo hiệu tàu cập cảng. Đánh thức nhóm chuẩn bị hành trang lên đảo. Bến Đầm hiện ra tuyệt đẹp, hơn cả sự mong đợi. Hùng vĩ núi non, bao la biển cả. Dòng người như hòa vào sự nhấp nhô của thuyền bè, các con sóng cũng như sự xuất hiện của các hòn đảo nhỏ xung quanh.

to be continued...

Last edited:

Mấy em đừng đưa anh lên mây nữa, không có anh thì có người khác hướng dẫn thôi mà. Thấy nhóm các bác chuẩn bị hoành tráng quá nên tham gia góp 1 phần công sức nhỏ nhoi dùm chủ thớt thôi, với lại chủ thớt Trần Hữu Tân nói không hướng dẫn đoàn là đốt nhà nên sợ quá hihi...đùa cho vui tí chứ thấy mấy bạn đi thì chân mình cũng ngứa lắm, mấy bữa nay xem hình mà nhớ gì đâu, nhớ một thời cũng từng quấn khăn rằn đi xe máy...
Dù ở đảo nhưng vẫn hướng về bước chân các bạn, thân chúc sức khỏe các bạn, mình hứa sẽ làm cầu nối cho các bạn đến hòn đảo Côn Đảo này dù chỉ một lần...

Hehe buồn cười nhất là những giờ đầu tiên sau khi Tàu rời cảng Cát Lở. Sóng vỗ ầm ầm, tàu rung lắc dzữ dội, mọi người la hét vì sung sướng...Một lúc sau mặt ai nấy đều thẩn thờ và cùng nhau hò dzô ta.=))

Dear Nhóm 1
Cái vụ này mình không được tham gia, tiê''''''''''''''''''''''''''''''c :( :( :(
Nướng lên mấy con tôm biển ăn thịt ngọt lắm, mấy con ghẹ thì gạch của nó cả đống, mấy con mực cũng fê còn mấy con sò huyết thì nhóm 1 bị lừa tình, thúi hơi bị nhiều. Ngoài ra còn có đống bánh ngọt của anh Tân zới mấy trái xoài hái trộm ở sân bay Côn Đảo nữa:)). Em ăn tạp xen kẽ mấy thứ đó zô =)), kết quá là bị đau bụng nhưng mà cái bãi biển đó là chỗ cấm tắm, chỉ có hàng dương dày đặc chứ ko có WC. Sau 1 hồi đc các anh chị động viên tư tưởng, theo tinh thần "ăn lông ở lỗ" của nhà Phượt, em quyết tâm đi vào bụi dương. Nhưng chưa kịp giải quyết hậu quả gì hết thì phát hiện có một thằng ở đâu đó lại rình, thế là em nó xách dép chạy luôn. Kinh nghiệm đầu đời của em đó ạ. Các anh chị sau này có đi WC thì rủ nhau mà đi, đi đông vào :)). Nếu có đứa nào rình thì bay ra wánh hội đồng nó luôn:D

Nướng lên mấy con tôm biển ăn thịt ngọt lắm, mấy con ghẹ thì gạch của nó cả đống, mấy con mực cũng fê còn mấy con sò huyết thì nhóm 1 bị lừa tình, thúi hơi bị nhiều. Ngoài ra còn có đống bánh ngọt của anh Tân zới mấy trái xoài hái trộm ở sân bay Côn Đảo nữa:)). Em ăn tạp xen kẽ mấy thứ đó zô =)), kết quá là bị đau bụng nhưng mà cái bãi biển đó là chỗ cấm tắm, chỉ có hàng dương dày đặc chứ ko có WC. Sau 1 hồi đc các anh chị động viên tư tưởng, theo tinh thần "ăn lông ở lỗ" của nhà Phượt, em quyết tâm đi vào bụi dương. Nhưng chưa kịp giải quyết hậu quả gì hết thì phát hiện có một thằng ở đâu đó lại rình, thế là em nó xách dép chạy luôn. Kinh nghiệm đầu đời của em đó ạ. Các anh chị sau này có đi WC thì rủ nhau mà đi, đi đông vào :)). Nếu có đứa nào rình thì bay ra wánh hội đồng nó luôn:D

Em đã nhìn kỹ chưa zậy, chị là chị nghi "kẻ" rình em là xế của em lắm đó :) chắc thế mà em mới có kinh nghiệm đi WC cùng nhau để tiện bề điểm danh loại trừ phải không :D

Em đã nhìn kỹ chưa zậy, chị là chị nghi "kẻ" rình em là xế của em lắm đó :) chắc thế mà em mới có kinh nghiệm đi WC cùng nhau để tiện bề điểm danh loại trừ phải không :D

Ko có đâu chị, tại khu đó là "trung tâm cắm trại" :))(do em thấy wá trời rác để lại) zới đó cũng là 1 nơi để ai thích cảm giác mạnh tới tắm nữa. Cứ đi 1 đoạn là có 1 nhóm. Lúc em đi ra còn nhìn mặt thằng biến thái đó mà, nó mặc wần, người ướt nhem. Nhìn là biết mới mò từ dưới biển lên.
Mà xế em lúc đó chị biết là ai ko, là anh Lượng đó, xế cũ của chị đó. Nghe đâu lúc chia tay để chị về HN ảnh khóc quá trời nên chủ thớt phái em qua "mua zui" cho ảnh =)). Chị hỏi thăm xem ảnh còn buồn ko nha:))

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
59,266
191,733
Latest member
yduochaithiencom
Back