What's new

Hành trình Côn Đảo 09-12/04/2011 - Đoàn Phượt ra khơi, ăn chơi tới bến !

Hành trình Côn Đảo 09-12/04/2011 - Đoàn Phượt ra khơi, ăn chơi tới bến !

Phần tiếp theo của hot topic Đi Côn Đảo ngày giỗ tổ Hùng Vuơng từ 09 -> 12/04/2011

Tình hình là em cũng chờ đợi anh Tân chủ thớt ra tay lập topic Hồi ức cho cả đoàn 61 người chúng ta nhưng ảnh bận quá không lập được nên em xin mạn phép ra tay luôn.:D

Em cũng thấy nhóm 4 đã lập topic riêng để ghi lại hành trình của nhóm mình. Do đoàn mình đông và chia thành 5 nhóm nên việc lập topic của từng nhóm là việc trước sau gì cũng phải làm. Ngoài ra thì chúng ta cũng cần 1 topic chung cho cả đoàn, nơi lưu lại những khoảnh khắc tập thể, của một hành trình lớn.

Em chưa có hình ảnh tập thể của đoàn nên cũng chưa biết phải bắt đầu từ đâu, nếu chỉ nói về khoản hình thì nguyên đoàn mình phải đến mấy ngàn tấm nhưng còn phải tổng hợp lại rồi mới post được. Theo em được biết thì sắp tới các anh chị nhóm 2 sẽ họp offline để share hình và mấy anh chị bên nhóm khác nếu không họp thì cũng send cho nhau nhưng chắc chắn cũng phải vài ngày nữa đoàn mình mới up hình đầy đủ được. Thế bỏ qua chuyện hình, bây giờ anh chị nào có gì muốn chia sẻ với toàn đoàn thì cứ vào đây, mọi người cùng chung tay viết nên hồi ức cho đoàn mình nha !

PS: Em xin thay mặt đoàn gửi lời cảm ơn đến anh Triệu Nhân một lần nữa, thật sự là chưa bao giờ em gặp guide nào nhiệt tình và chân thành như anh cả. Em nghĩ được đến thăm Côn Đảo đã là một điều tuyệt vời nhưng được đến tham quan những di tích lịch sử cũng như nghĩa trang Hàng Dương ban đêm với sự dẫn dắt tận tình của anh thì đúng là sự may mắn của đoàn 61 người bọn em. Cho đến tận lúc về gần tới TPHCM ngồi ăn mọi người vẫn nhắc đến anh. Cảm ơn anh và hẹn gặp lại anh một ngày không xa ! :)

Last edited by a moderator:
Re: Hành trình Côn Đảo 09-12/04/2011 - Đoàn Phượt ra khơi, ăn chơi tới bến !

Đến Vũng Tàu, trong lúc đợi các a xế mang xe ra cảng Cát Lở làm thủ tục gửi xe lên tàu, một cái chợ bà 8 nhanh chóng đc hình thành, e cũng là 1 trong những nhân tố có mặt trong buổi chợ hôm ý :D Mấy chị em chưa gặp nhau bao giờ nhưng nói chuyện cứ như đã quen nhau từ trước. ông bà ta ngày xưa nói ko sai : 2 người đàn bà + 1 con vịt làm nên cái chợ. Chẳng cần vịt mấy chị em mình cũng làm nên cái chợ :))

Sau đó mấy a xế đến thì mọi người rủ nhau ra quán Gốc Vú Sữa để thưởng thức món bánh khọt đặc sản tại đây. 1 màn biểu diễn xếp cá hộp diễn ra trong taxi, khoảng 10 mạng chen chúc nhau trong taxi, tính lun bác tài là hơn 1 chục.ngộp hic hic

Ấm lòng chiến sĩ với đĩa bánh khọt trong bụng cũng gần 4h. mọi người rủ nhau quay về cảng Cát Lở. Màn biểu diễn xếp cá hộp tái diễn lần 2

đoạn này e ko có hình nên ko up lên đc, ai có hình thì up lên giúp e ah e cám ơn!!!!

Vài hình ảnh của nhóm 5 trước lúc lên tàu

Cảnh biển về chiều thật thanh bình và yên ả. Biển đẹp.... Biển lãng mạng.... Biển của tình yêu...và nỗi nhớ... Biển đã làm tốn biết bao nhiêu giấy mực của nhà văn, nhà thơ, nhạc sĩ. Qua đó con người ta thấy biển đẹp hơn, yêu biển hơn và cũng yêu nhau hơn!!!!!

8h tối 09/04:
Đói bụng ko ngủ đc e mò lên boong kiếm xem có gì ăn ko, và cũng để ngắm biển đêm ngoài khơi xa ntn, chắc là đẹp và lung linh lắm đây????
Lên đc tới boong tàu thì cảnh tượng e đc thấy là thế này đây các bác ah

Một quang cảnh tối đen như mực, xa xa lấp ló vài ngọn đèn của những con tàu đi đánh bắt đêm. Gió táp vào mặt thật lạnh, hơi nước từ những con sóng đập vào thành tàu bắn tung tóe lên người, tàu chao đảo.... Xung quanh thì cảnh tượng hoang tàn ko 1 bóng người cũng chẳng còn ai bán đồ ăn, chỉ mình e với màn đêm....Ngồi trên bông vào giờ này e mới hiểu đc cảm giác của những người ngày xưa đi vượt biên ngàn cân treo sợi tóc, bỏ mặc sinh mạng cho biển định đoạt. Rồi thấy lòng dâng lên rất nhiều cảm xúc thật khó tả.....Ngồi đc 1 lúc e lạnh quá đành quay về chỗ nằm, cố nhắm mắt gắng ngủ cho qua đi cơn đói. Hy vọng mở mắt ra sẽ thấy đc Côn Đảo thiên đg trong mơ để bù đắp lại phần nào.

8h 10/04: tàu cập cảng Bến Đầm. Côn Đảo hiện ra trước mắt thật đẹp & hùng vĩ
Qua thông tin của bác Tân chủ thớt e biết hôm qua mọi người hò kéo pháo cả đêm, những bao ni lông sẵn trên tàu đã đc các mem của đoàn phượt tiêu diệt cạn sạch,thùng rác thì quá tải. Có lẽ thuốc e đưa mọi người ko đủ đô nên mới vậy :(
Hic..sao mang bi đơ rùi ko up hình lên đc :((

Cảnh biển về chiều thật thanh bình và yên ả. Biển đẹp.... Biển lãng mạng.... Biển của tình yêu...và nỗi nhớ... Biển đã làm tốn biết bao nhiêu giấy mực của nhà văn, nhà thơ, nhạc sĩ. Qua đó con người ta thấy biển đẹp hơn, yêu biển hơn và cũng yêu nhau hơn!!!!!

8h tối 09/04:
Đói bụng ko ngủ đc e mò lên boong kiếm xem có gì ăn ko, và cũng để ngắm biển đêm ngoài khơi xa ntn, chắc là đẹp và lung linh lắm đây????
Lên đc tới boong tàu thì cảnh tượng e đc thấy là thế này đây các bác ah

Một quang cảnh tối đen như mực, xa xa lấp ló vài ngọn đèn của những con tàu đi đánh bắt đêm. Gió táp vào mặt thật lạnh, hơi nước từ những con sóng đập vào thành tàu bắn tung tóe lên người, tàu chao đảo.... Xung quanh thì cảnh tượng hoang tàn ko 1 bóng người cũng chẳng còn ai bán đồ ăn, chỉ mình e với màn đêm....Ngồi trên bông vào giờ này e mới hiểu đc cảm giác của những người ngày xưa đi vượt biên ngàn cân treo sợi tóc, bỏ mặc sinh mạng cho biển định đoạt. Rồi thấy lòng dâng lên rất nhiều cảm xúc thật khó tả.....Ngồi đc 1 lúc e lạnh quá đành quay về chỗ nằm, cố nhắm mắt gắng ngủ cho qua đi cơn đói. Hy vọng mở mắt ra sẽ thấy đc Côn Đảo thiên đg trong mơ để bù đắp lại phần nào.

Thế còn cái đoạn tai hại khiến con chiến mã của chú Meth hết hơi đâu rồi em ?

4h30 sáng khi vật vờ trên bong tàu, Heo chợt thấy bóng anh chị dược sĩ và y tá của đoàn ngồi trên xe ở phía kia bong. Trở sáng, sóng có vẻ mạnh hơn, hay người đã yếu đi nhiều sau 1 đêm gọi đò không rõ, ấy những mặc sóng đánh, 2 bên vẫn ngồi trên xe tâm sự tới khi mặt trời lên hẳn, chẳng còn bóng tối nào thì cả 2 lại xuống khoang.

....
Cảng bến đầm +500m, đang hi vọng đến nhà nghỉ nhanh nhất thì bác Meth phát hiện con chiến mã đã ỉu xìu, may mà có vẻ hết hơi chứ không phải vỡ ruột, vậy là đành một mình vượt mũi cá mập để bảo vệ chiến mã yêu. (Báo hại em tống 3 qua mũi muốn đau cả lưng :"> )

...
Đến Tân An Lầu, mọi sóng gió đã qua nhưng bác Meth vẫn còn ngẩn ngơ

.....

thơ quá Ngọc ơi, không khéo iu biển làm be_ngoc cũng iu anh xế nhiều hơn ấy nhở :p

hihi chắc là vậy wa' aMinh ơi!!! nhưng như thế chưa đủ, be_ngọc iu phượt, iu 61 mem của đoàn phượt và thương lắm những con người trong nhóm 3 của a Nekoroden + nhóm 5 đã cùng sát cánh bên nhau trong những ngày ở Côn Đảo.

Hình ảnh lúc tàu sắp cập cảng Bến Đầm nè mọi người ui

Côn Đảo lờ mờ hiện ra trong mây

Tàu cập bến mọi người đổ xô xuống cảng

Phía trước là Côn Đảo

Đoàn mình thật may mắn khi đi đúng vào Festival diều quốc tế ở Vũng Tàu. Mặc dù tới tối mới thi nhưng mình cũng đã được coi gần hết mấy con diều đẹp nhất rồi. Trưa hôm đó em đi lòng vòng trên bờ biển vô tình gặp mấy người tham gia thi thả diều đến từ Canada, Mỹ, Indo này nọ. Mấy ổng thuyết minh cho em nghe 1 hồi về mấy con diều. Đến lúc em hỏi giá thì mới tá hỏa o_O Mấy ổng bảo con nào rẻ thì vài ngàn đô, con nào xịn ( mấy con đi theo series từ lớn tới bé) thì vài chục ngàn đô (S) Thế mà trước đó em cứ nghĩ mấy con này chỉ hơn chục triệu vnđ là cùng. Ôi, có đi mới biết là mình còn ngu si đến chừng nào :))

Bonus thêm hình bánh khọt ở quán Cây vú sữa nè :D

Khoảng 9h nhóm 5 có mặt ở nhà nghỉ bảo tàng dùng bữa sáng. Sau 1 đêm dài lênh đênh bồng bềnh trên tàu thực phẩm cứu đói nhóm nhận đc là 1 tô cháo, hương vị cũng khá đậm đà, chắc do ở gần biển dư muối nên nó thế :D:D Chỉ tội cho mấy a con trai sức dài vai rộng tô cháo chẳng thấm vào đâu nên phải lấy bánh mì ko ăn kèm. Pà kon trong đoàn ai mún chiêm ngưỡng lại hình ảnh tô cháo cứu đói thì có thể wa topic nhật kí nhóm DZú Nàng ở Côn Đảo để xem, chị Mi Hương có up hình lên đấy ah.(NT) em ko chụp nên ko có hình up cho mọi người koi đc ;)

Ăn sáng xong mọi người kéo nhau về khách sạn nhận phòng tắm táp vệ sinh,gì thì gì chứ nguyên cả ngày hôm wa trong đoàn có ai đc tắm đâu :D Nhóm 5 và nhóm 3 đc sắp xếp ở chung 1 khách sạn. Gọi vậy cho sang chứ thực tế chỉ là hotel mini thui, nhưng giá cả thì...trên trời ooc...et...ooc...et...

Sạch sẽ thơm tho lên đồ đẹp trai đẹp gái hết rùi 2 nhóm rủ nhau cưỡi ngựa xem hoa tham quan Côn Đảo

Màn biểu diễn xiếc hứng xoài của a Meth

Xế + ôm của nhóm 3 & nhóm 5

Tìm đc hang ổ của nhà nước Côn Đảo, 2 nhóm dự định tấn công đánh chiếm. bỗng đâu xuất hiện 1 tên hải tặc đổ bộ lên Côn Đảo, khiếp sợ wa' 2 nhóm bỏ chạy tán loạn

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
59,266
191,735
Latest member
go88comon
Back