What's new

Hành trình Sài gòn-Huế bằng xe máy 27-9 đến 6-10-2012

Ấp ủ 1 chuyến xuyên Việt để đời, nhưng với khoảng thời gian ko cho phép, kèm theo những toan tính đời thường nên chuyến đi Sài Gòn - Nha Trang - Tuy Hòa - Quy Nhơn - Hội An - Đà Nẵng - Huế được hình thành. Chuyến đi là 1 sự ngẫu hứng, ko hề chuẩn bị gì nhiều, quyết định đi, thế là 2 ngày sau vác balo và đi. Chỉ kịp chỉnh lại vài chi tiết cho chiếc Honda Wave S110 thêm phần mạnh mẽ :)
Sáng ngày 27-9-2012 bắt đầu hành trình lúc 5g sáng, đi cung đường Cát Lái - Bình Châu - Hồ Tràm - Phan Thiết - Phan Rang - Nha Trang.
Đây là xế của em

Bánh canh chả cá Phan thiết,tô thập cẩm 30k ăn ở đường Tuyên quang

Tới Phan rang,vì vừa chạy vừa ngắm cảnh nên 3-4g chiều mới đến Phan rang

Đường ra Nha Trang, ngày càng tối. Đến Nha Trang là 8g tối, vì bị lạc ngay khúc đường quẹo vào bãi Dài. Nghe nói, đi đường bãi Dài thẳng ra sân bay Cam ranh thì gần hơn khoảng 50km. Nên tụi em quẹo vào thử, ai ngờ, đường tối thui, ko có 1 ngọn đèn. Cảm giác bất an, nên đã quay xe ra chạy tiếp đường quốc lộ, nên mới đến Nha trang khá muộn :).

Đến Nha Trang, tự thưởng 1 bữa hải sản ở ốc Long Vũ đường Tháp Bà. Nghỉ đêm ở Nha Trang.

Last edited by a moderator:
Bánh canh cá lóc,ngon và lạ,30k 1 tô đầy ụ

Chè các loại,ngon hết sẩy,8k 1 ly.

Nhà hàng sông Hương

Kết thúc chuyến đi :D Bonus thêm tấm :D

Có đôi có cặp thế này thích thật. Nửa kia của em ko có máu phượt. Hix, 2 anh chị chỉ em vài chiêu để dụ dỗ với :D

9 người 10 ý
Em thì em thích chủ thớt ở chổ làm nhanh, gọn, không kéo dài cả tháng như phượt... ter khác (c)

Ngoài ra, em có ý thế này, đã bỏ công sức, tiền của, thời gian,.. không tiếc thì tiếc chi thời gian mà không lấy khẩu trang, che gương mặt của mình vậy ta???

Để như vầy có hay hơn không nào :)

Đối với "tài" nên có góc nhìn hay hơn khi chụp "ôm" chứ nhìn hình này, không l đi chơi tẩm bổ, ôm lên cân sao ta :D

Vài ý kiến riêng, đừng ném đá em nhé, em zọt lẹ,

***Bài hay, hình đẹp, cám ơn em đã chia s.

Em nghĩ ko phải là bớt c kính đâu bác ah. Mà em nghĩ là do góc chụp và bối cảnh khác nhau đấy ah. Hoặc có thay đi đôi chút chắc là do trùng tu. Em nghĩ sao nói vậy các bác thông cảm cho em nhé.

Bác bienlao : em để cái khăn che vậy nhìn cho nó ngầu đấy bác ợ :D Mà phải công nhận,tấm ở đỉnh troi nhìn em béo quá :( chắc lúc đó cái máy nó phát phì :D
Bác tuan_coi : chắc do trình em chụp có vấn đề,hay do góc chụp.chứ em thấy Hội an vẫn cổ kính lắc bác ah
Bác G-mar : tổng kết chuyến đi,cho phí xăng cộ,thay nhớt cho "ngựa chiến".Phí ăn uống,ở ks,vé tham quan các nơi,phí mua quà vặt...Vài chi phí phát sinh khác.Thì tổng em chi hết 10 củ bác ah.Dành dụm cả năm ý :)

Bác bienlao : em để cái khăn che vậy nhìn cho nó ngầu đấy bác ợ :D Mà phải công nhận,tấm ở đỉnh troi nhìn em béo quá :( chắc lúc đó cái máy nó phát phì :D
Bác tuan_coi : chắc do trình em chụp có vấn đề,hay do góc chụp.chứ em thấy Hội an vẫn cổ kính lắc bác ah
Bác G-mar : tổng kết chuyến đi,cho phí xăng cộ,thay nhớt cho "ngựa chiến".Phí ăn uống,ở ks,vé tham quan các nơi,phí mua quà vặt...Vài chi phí phát sinh khác.Thì tổng em chi hết 10 củ bác ah.Dành dụm cả năm ý :)
Hihi may mà bác có bác gái đi cùng nên chi tiêu chắc cũng hợp lý ... chứ như nhà em lúc đầu thì xông xênh ...lúc cuối thì đói meo râu ...xiền hết sạch huhuhu

Tiêu chí của em đi ăn,đi chơi là chính.Chứ ngủ nghỉ ks đẹp thì ko cần thiết.Nên tiết kiệm cũng được khá khá tiền ks bác ah.Ks chỉ cần sạch sẽ thoáng mát,máy lạnh ổn tý là ok.Ko yêu cầu 1-2 sao ở bất cứ nơi đâu,giá ks em ở ko bao giờ quá 400k cho 1 ngày :)

Chuyến đi thú vị thật đấy bạn Thu Cao Cao, ra tới Huế sao không thấy về? Bạn về đường cũ hay đường HCM vậy?. Đặc biệt, được thưởng thức những món ngon nữa, chẹp chẹp?. Ước ao sẽ làm một chuyến như bạn!;)

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
58,924
191,775
Latest member
HTTN
Back