What's new

[Chia sẻ] Hành trình Xuyên Việt xe máy (3 / 2010) Hồi ức chi tiết từ trang 17

Chỉ có 01 (nhất) ly thôi sao :)? Biết Lúa đi HP gửi Lúa 27$ trả cho Hoabien nhỉ.

Đoàn sắp kết thúc hành trình rồi, có thấy tiếc nuối gì không? Thường thì sắp kết thúc một cuộc chơi, mình lại muốn nó kéo dài ra mãi.

Vài tấm nữa

Các em phuot HP nhìn 2 lua với vẻ ngưỡng một nhỉ, anh cũng ngưỡng một 2 lua ghê:))

Chào mọi người,

Chiều nay nhóm XV đã về lại Hà Nội lúc 16h sau khi làm 1 vòng quanh đồng bằng sông Hồng và đảo Cát Bà.
Hiện nhóm đã chia tay sau khi kết thúc hành trình 33 ngày 1 cách thành công. Tổng số là 7 người, 3 người sẽ đi máy bay về vào ngày mai 12/04, 1 bạn ở lại Hà Nội, 1 bạn đi tàu hoả về và 2 bạn còn lại (thangnv + FionaDoan) sẽ tiếp tục hành trình về Sài Gòn bằng xe máy. Tối nay 2 bạn đó đã về đến Ninh Bình. Vậy là tạm thời chương trình của Lúa đã kết thúc nhưng đồng thời vẫn còn lượt về của 2 bạn này đang chờ đợi chúng ta theo dõi.
Lúa rất cảm ơn mọi người đã luôn quan tâm và theo dõi từng bước đi của nhóm. Sẽ cố gắng tường thuật chi tiết về chuyến đi trong thời gian sớm nhất.

Lấy tạm tấm hình nhóm trước Lăng Bác để làm hình kết thúc. Vì chuyến đi xuất phát từ Sài Gòn và kết thúc tại Hà Nội.

Chia tay và hẹn ngày gặp lại

Sau khi chia tay mọi người, Fiona và Thagnv quyết định tiếp tục đường về bằng xe máy ..

Hôm qua 11/4, nhờ sự chỉ dẫn của 2 lúa .. đã tham quan quần thể phủ Dầy. Hôm qua là chủ Nhật và gần ngày lễ chính nên mọi người đi lễ rất đông vui .. tham qua 2 phủ chính là phủ Vân Cát và Tiên Hương,, cả Nguyệt Du Ca (phủ mới) .. mỗi phủ mỗi nét riêng.. đều hấp dẫn và đặc sắc .. cái hạnh phúc là đi vào ngày đông vui ngày trẩy hội nên hai đứa lang thang gần 3 tiếng ở Phủ Dầy .. mình chỉ tò mò là "Giày", "Giầy" hay "Dầy" ??

Phủ Vân Cát

Phủ Tiên Hương

Đến Ninh Bình vào lúc 17g.. chạy qua đền vua Đinh, vua Lê và chùa Bái Đính .. nhưng quyết định sáng mai sẽ quay lại tham quan vì .. chụp ảnh tối không đẹp :) Định rằng ngủ ở Tam Cốc để ngắm mặt trời mọc sau một thời gian dài ko thấy mặt trời vào buổi sáng .. nhưng khu nhà nghỉ "cúp điện" .. nhờ vậy hai người được dạo một vòng thành phố Ninh Bình và được ăn chè bưởi "An Giang" :) .. hành trình sẽ là chuyến đi dài ngày với mỗi ngày là một trải nghiệm khác nhau :)

Hành trình tiếp tục của hai người sẽ tham quan Tam Cốc - Bích Động, đền vua Đinh - Lê, cố đô Hoa Lư, chùa Bái Đính, nhà thờ Phát Diệm và về Thanh Hóa .. tham lam quá ko nhỉ ??

Last edited:
Chào mọi người,

Chiều nay nhóm XV đã về lại Hà Nội lúc 16h sau khi làm 1 vòng quanh đồng bằng sông Hồng và đảo Cát Bà.
Hiện nhóm đã chia tay sau khi kết thúc hành trình 33 ngày 1 cách thành công. Tổng số là 7 người, 3 người sẽ đi máy bay về vào ngày mai 12/04, 1 bạn ở lại Hà Nội, 1 bạn đi tàu hoả về và 2 bạn còn lại (thangnv + FionaDoan) sẽ tiếp tục hành trình về Sài Gòn bằng xe máy. Tối nay 2 bạn đó đã về đến Ninh Bình. Vậy là tạm thời chương trình của Lúa đã kết thúc nhưng đồng thời vẫn còn lượt về của 2 bạn này đang chờ đợi chúng ta theo dõi.
Lúa rất cảm ơn mọi người đã luôn quan tâm và theo dõi từng bước đi của nhóm. Sẽ cố gắng tường thuật chi tiết về chuyến đi trong thời gian sớm nhất.

Lấy tạm tấm hình nhóm trước Lăng Bác để làm hình kết thúc. Vì chuyến đi xuất phát từ Sài Gòn và kết thúc tại Hà Nội.
Ôi ngưỡng mộ đoàn quá! Chúc 2 bạn thangnv + FionaDoan thực hiện thành công chuyến xuyên việt cả đi và về bằng xe máy!

Không biết tình hình 2 bạn thangnv + FionaDoan như thế nào rồi?
Hiếp ảnh gia ơi, đi đến đâu rồi? Sao không báo cáo tình hình cho cả nhà biết vậy?

Sau khi chia tay mọi người, Fiona và Thagnv quyết định tiếp tục đường về bằng xe máy ..

.. mình chỉ tò mò là "Giày", "Giầy" hay "Dầy" ??

Hành trình tiếp tục của hai người sẽ tham quan Tam Cốc - Bích Động, đền vua Đinh - Lê, cố đô Hoa Lư, chùa Bái Đính, nhà thờ Phát Diệm và về Thanh Hóa .. tham lam quá ko nhỉ ??

( .. mình chỉ tò mò là "Giày", "Giầy" hay "Dầy" ??) không ai có câu trả lời chính xác !!!

Không hề tham lam, tùy điều kiện và thời gian của mấy bạn ! Mình cũng dự định có 1 chuyến xuyên Việt đi đường HCM và về bằng đường 1...

Và rồi hành trình lại dừng chân ở Đồng Hới. Ngày đi qua thì hội xe Vespa chưa thành lập, khi quay lại thì nhóm này đã đông vui tưng bừng rồi.
Tối giao lưu với mấy ACE ở Đồng Hới

11h rồi mà chị chàng Fiona vẫn kỳ cạch ngồi chia sẽ tâm tư... thôi mình đi ngủ, không đua thức theo được.

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
58,929
191,778
Latest member
hahahwing
Back