What's new

Leo núi Tà Cú – Tắm biển Kê Gà –Dọn rác thả ga- Ban ngày tuyệt vời - Ban đêm "trờiơi"

Leo núi Tà Cú – Tắm biển Kê Gà –Dọn rác thả ga- Ban ngày tuyệt vời - Ban đêm "trờiơi"

Chờ mãi không thấy ai mở hồi ức,nên xin phép thay mặt mọi người mở nha,kaka
Vè nhà hí hửng mở hình ra xem ...muốn té xỉu ..vì phát hiện ra 1 điều mà trước đó 2 ngày không phiện ra ... máy chụp hình của mình lúc trước để ở chế độ chụp ánh sáng của đèn nến, lúc đi chụp Kê Gà mình quên chuyển lại chế độ người ặc ặc
Có nghĩa là cái máy nó hiểu rằng mọi người trong 2 ngày toàn là nến không á, kaka, nên hình không sắc nét, toàn "mờ ảo tung chảo" như ánh sáng đèn nén, hix hix
Link hình toàn bộ: nhấp vào đây

Ban ngày thât tuyệt vời nhiều trò chơi và công tác lụm rác vì môi trường:

phần trò chơi

Ban đêmthìtrái ngược cảnh ban ngày hoàn toàn:

Đây chỉ là hình ảnh của nhóm "ôm yếu" (trong đó có Misa - hix hix), xin ở lại ngủ tại chùa Tà Cú
Chổ ngủ kiến lửa quá xá

Nhưng mà vẫn nằm luôn

Mà chỉ được có 1 lúc là mưa lớn dồn dập, tạt tứ phía đến, lạnh đến nỏi mọi người phải ngồi tụ gần nhau,quấn mền xung quanh

Lúc này mọi người tuy vừa lạnh, nhưng mà vừa nghỉ đến mọi người trên đỉnh : không có gì để che, mà mưa thì như bảo đến, mọi người trên đó khổ hơn nhiều lần ở dưới đây, lấy điện thoại gọi không thấy ai trả lời => chỉ còn biết cầu nguyện trong lòng ...mong mọi người bình an

Ngay cả tư thế ngủ mà ngày thường cho vàng cũng không ngủ ngon giống như thế này được

Last edited:
Re: Leo núi Tà Cú – Tắm biển Kê Gà –Dọn rác thả ga- Ban ngày tuyệt vời - Ban đêm "trờ

@wowomisa: E chả thấy hình gì cả a ơi.
kỳ vậy nhỉ, bạn thử vào link này xem toàn bộ ảnh mình chụp được không:
Link hình toàn bộ: nhấp vào đây

Mình đang up tạm ở đây (http://www.facebook.com/media/set/?set=a.567268509962703.1073741827.100000386782746&type=1), đang tiếp tục retouch chuyển hình ảnh sang đây. Bác nào viết tốt vào viết cho liền mạch rồi em post thêm ảnh nữa ạh, đang hóng tin report từ các thành viên cắm trại trên đỉnh núi.

Anh giống Misa nè, vì cái tội không leo theo lên đỉnh được, giờ ngồi hóng chờ mọi người post lên, hix hix

Re: Leo núi Tà Cú – Tắm biển Kê Gà –Dọn rác thả ga- Ban ngày tuyệt vời - Ban đêm "trờ

wowomisa said:
; Anh giống Misa nè, vì cái tội không leo theo lên đỉnh được, giờ ngồi hóng chờ mọi người post lên, hix hix

ka ka, một điều đáng tiếc đấy bác Misa :D

ka ka, một điều đáng tiếc đấy bác Misa :D

Hix hix, càng nhắc càng tiếc quá xá, biết vậy hôm đó nhờ jimmytrung169 cổng mình 1 đoạn là uki rồi hô hô

Tạo dáng siêu cấp:

Cho mình hỏi từ Hàng Xanh vừa rồi xuống Kê Gà nhóm mình đi tầm mấy tiếng vậy nhỉ? Cắm ở bãi ngay dưới chân Hải Đăng ạh?
Tại vì nhóm mình đang kiếm ít thông tin chuyến đi để làm chuyến tương tự ạh.
Cảm ơn nhiều :)

Hi chủ thớt, nhìn khoái quá :) sắp tới đoàn iêm định làm chuyến y như vậy, đoàn cỡ 10 - 12ng mà không biết là time đi từ SG đến đó của các bạn là bao nhiêu ạ? Nếu mà đi lúc 6h30 thì đơi tới đó chắc phải 1h mới đến (ăn uống tối giữa chững nữa) mà khi ấy thì các chị em đâu còn sức để ra biển chơi ạ?

Bác nào chi iêm xin cái ý kiến là iêm cảm tạ lắm :)

uhm đoàn xuất phát từ 6h30 đêm ko biết mấy giờ tới được Kê Gà

Đoàn trễ nhất tới Kê Gà là gần...4h sáng =)))))))))))))))))))))

Trễ là do 1 xe hư, phải sửa mất hơn 1 tiếng + thêm là 1 - 2 xe bị xì bánh, nên mới trễ đến thế...

vậy tóm gọn lại là ít nhất phải 2 h sáng mới tới kê gà:)) kinh khủng ta. Mình cũng có coi hình up của mấy bạn nhưng ít thấy hình của leo núi Tà Cú tới đỉnh như thế nào:) up lên cho mọi người coi với bạn

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
59,316
191,741
Latest member
soc88comse
Back