What's new

Leo núi Tà Cú – Tắm biển Kê Gà –Dọn rác thả ga- Ban ngày tuyệt vời - Ban đêm "trờiơi"

Leo núi Tà Cú – Tắm biển Kê Gà –Dọn rác thả ga- Ban ngày tuyệt vời - Ban đêm "trờiơi"

Chờ mãi không thấy ai mở hồi ức,nên xin phép thay mặt mọi người mở nha,kaka
Vè nhà hí hửng mở hình ra xem ...muốn té xỉu ..vì phát hiện ra 1 điều mà trước đó 2 ngày không phiện ra ... máy chụp hình của mình lúc trước để ở chế độ chụp ánh sáng của đèn nến, lúc đi chụp Kê Gà mình quên chuyển lại chế độ người ặc ặc
Có nghĩa là cái máy nó hiểu rằng mọi người trong 2 ngày toàn là nến không á, kaka, nên hình không sắc nét, toàn "mờ ảo tung chảo" như ánh sáng đèn nén, hix hix
Link hình toàn bộ: nhấp vào đây

Ban ngày thât tuyệt vời nhiều trò chơi và công tác lụm rác vì môi trường:

phần trò chơi

Ban đêmthìtrái ngược cảnh ban ngày hoàn toàn:

Đây chỉ là hình ảnh của nhóm "ôm yếu" (trong đó có Misa - hix hix), xin ở lại ngủ tại chùa Tà Cú
Chổ ngủ kiến lửa quá xá

Nhưng mà vẫn nằm luôn

Mà chỉ được có 1 lúc là mưa lớn dồn dập, tạt tứ phía đến, lạnh đến nỏi mọi người phải ngồi tụ gần nhau,quấn mền xung quanh

Lúc này mọi người tuy vừa lạnh, nhưng mà vừa nghỉ đến mọi người trên đỉnh : không có gì để che, mà mưa thì như bảo đến, mọi người trên đó khổ hơn nhiều lần ở dưới đây, lấy điện thoại gọi không thấy ai trả lời => chỉ còn biết cầu nguyện trong lòng ...mong mọi người bình an

Ngay cả tư thế ngủ mà ngày thường cho vàng cũng không ngủ ngon giống như thế này được

Last edited:
Re: Leo núi Tà Cú – Tắm biển Kê Gà –Dọn rác thả ga- Ban ngày tuyệt vời - Ban đêm "trờ

kỳ vậy nhỉ, bạn thử vào link này xem toàn bộ ảnh mình chụp được không:
Link hình toàn bộ: nhấp vào đây

Anh giống Misa nè, vì cái tội không leo theo lên đỉnh được, giờ ngồi hóng chờ mọi người post lên, hix hix

Anh Misa có file gốc up lên mediafile rùi share cho mọi người đi. Hóng tin anh.:D

Re: Leo núi Tà Cú – Tắm biển Kê Gà –Dọn rác thả ga- Ban ngày tuyệt vời - Ban đêm "trờ

vậy tóm gọn lại là ít nhất phải 2 h sáng mới tới kê gà:)) kinh khủng ta. Mình cũng có coi hình up của mấy bạn nhưng ít thấy hình của leo núi Tà Cú tới đỉnh như thế nào:) up lên cho mọi người coi với bạn
Đêm trên đỉnh Tà Cú là 1 đêm kinh hoàng nên chưa ai dám up bạn ạ :))

[video=youtube;QS54r2Rp67Q]http://www.youtube.com/watch?v=QS54r2Rp67Q[/video]

chO mình hỏi ít thông tin là mình dựng trại qua đêm trên đảo hay bên đất liền. Có gì nguy hiểm nếu ở lại đêm không. Giá vé qua đảo là bao nhiêu một người?
Cám ơn mọi người. Mong tin

chO mình hỏi ít thông tin là mình dựng trại qua đêm trên đảo hay bên đất liền. Có gì nguy hiểm nếu ở lại đêm không. Giá vé qua đảo là bao nhiêu một người?
Cám ơn mọi người. Mong tin

Nếu đi KÊ GÀ bạn nên đi tử 30 -40 người, đi như vậy khi qua cano sẽ rẽ (30k/1 người) + đông vui, an toàn +có thể tổ chức nhiều trò chơi (giăng dây vượt biển, cùng nhau trèo phao qua biển...)
Nếu cắm trại bên bờ bên đây thì không tốn tiền, còn qua KÊ GÀ thì mỗi người 40k nếu đoàn đi đông, còn quaban ngày thì 10k 1 người
Trung bình đoàn duy chuyển 100Km khoản 3 tiếng 30'
Chúc các bạn đivui vẽ

Nếu đi KÊ GÀ bạn nên đi tử 30 -40 người, đi như vậy khi qua cano sẽ rẽ (30k/1 người) + đông vui, an toàn +có thể tổ chức nhiều trò chơi (giăng dây vượt biển, cùng nhau trèo phao qua biển...)
Nếu cắm trại bên bờ bên đây thì không tốn tiền, còn qua KÊ GÀ thì mỗi người 40k nếu đoàn đi đông, còn quaban ngày thì 10k 1 người
Trung bình đoàn duy chuyển 100Km khoản 3 tiếng 30'
Chúc các bạn đivui vẽ
nhóm mình chỉ khoảng tầm 6-8 người thôi. Nghe nói qua hải đăng thì nước sạch dùng thoải mái hả bạn? Với lại có được ngủ ở nhà của mấy anh biên phòng không? Còn vụ đốt lửa trại thì xung quanh có cây khô khong? Mình qua đảo thi gửi xe ở đâu? Nếu đi thuyền thúng thi nhiêu một ng?
Sr vì mih hỏi nhiều quá... Nhưng đây là lần đầu đi xa nên mình sợ. Cần thêm càng nhiều thông tin càng tốt . Thaks bạn nhiều

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
59,316
191,741
Latest member
soc88comse
Back