What's new

Leo núi Tà Cú – Tắm biển Kê Gà –Dọn rác thả ga- Ban ngày tuyệt vời - Ban đêm "trờiơi"

Leo núi Tà Cú – Tắm biển Kê Gà –Dọn rác thả ga- Ban ngày tuyệt vời - Ban đêm "trờiơi"

Chờ mãi không thấy ai mở hồi ức,nên xin phép thay mặt mọi người mở nha,kaka
Vè nhà hí hửng mở hình ra xem ...muốn té xỉu ..vì phát hiện ra 1 điều mà trước đó 2 ngày không phiện ra ... máy chụp hình của mình lúc trước để ở chế độ chụp ánh sáng của đèn nến, lúc đi chụp Kê Gà mình quên chuyển lại chế độ người ặc ặc
Có nghĩa là cái máy nó hiểu rằng mọi người trong 2 ngày toàn là nến không á, kaka, nên hình không sắc nét, toàn "mờ ảo tung chảo" như ánh sáng đèn nén, hix hix
Link hình toàn bộ: nhấp vào đây

Ban ngày thât tuyệt vời nhiều trò chơi và công tác lụm rác vì môi trường:

phần trò chơi

Ban đêmthìtrái ngược cảnh ban ngày hoàn toàn:

Đây chỉ là hình ảnh của nhóm "ôm yếu" (trong đó có Misa - hix hix), xin ở lại ngủ tại chùa Tà Cú
Chổ ngủ kiến lửa quá xá

Nhưng mà vẫn nằm luôn

Mà chỉ được có 1 lúc là mưa lớn dồn dập, tạt tứ phía đến, lạnh đến nỏi mọi người phải ngồi tụ gần nhau,quấn mền xung quanh

Lúc này mọi người tuy vừa lạnh, nhưng mà vừa nghỉ đến mọi người trên đỉnh : không có gì để che, mà mưa thì như bảo đến, mọi người trên đó khổ hơn nhiều lần ở dưới đây, lấy điện thoại gọi không thấy ai trả lời => chỉ còn biết cầu nguyện trong lòng ...mong mọi người bình an

Ngay cả tư thế ngủ mà ngày thường cho vàng cũng không ngủ ngon giống như thế này được

Last edited:
Re: Leo núi Tà Cú – Tắm biển Kê Gà –Dọn rác thả ga- Ban ngày tuyệt vời - Ban đêm "trờ

Cuối cùng, hai xe trục trặc cũng đến lúc lăn được bánh mặc dù quá trình sửa xe còn một vài tính tiết ly kỳ khác nhưng tôi xin được bỏ qua. Đoàn tiếp tục lên đường, quãng đường còn lại mặc dù không còn dài nhưng sự mong chờ, sự thiếu ngủ và nét mệt mỏi vì sự cố ngoài ý muốn khiến cảm xúc tôi trở lên chai lỳ, cứ đi thôi, lúc nào đến thì đến.
Nói vậy, khi Leader hô "tới nơi rồi" thì cảm xúc vui mừng lại ùa về, chí ít cái mông mình sẽ không còn bị tra tấn nữa (vì phải ngồi trên quãng đường dài nhé - tránh hiểu lầm). Không biết có còn tâm trí nào mà B với Q nữa k (ý là BBQ đó).

Đến nơi thì thấy phân nửa người đã đi ngủ, lều võng lác đác xung quanh và một số đông anh em đang ngồi quây quần bên lò nướng.

Chào mừng những hành khách cuối cùng

. Mùi mực nướng thơm lừng, cơn đói cồn cào lại ùa về và hòa lẫn trong tiếng reo của sóng biển. Nói thêm một chút, kế hoạch ngủ lều ngoài trời, ăn BBQ trên bãi biển đã là mong muốn của tôi từ lâu và là một mục đích khi tham gia hành trình này. Giờ phút mong chờ đã tới, hiện diện ngay trước mắt đây rồi. Chiến thôi.

Có ai từ chối được không cơ chứ?

Ngoảng đi ngoảng lại, can 5l rượu đã tới giọt cuối cùng. Đây là sự thiếu sót lớn, phải rút kinh nghiệm cho lần sau.
.

Thấm thoát, hừng đông đã hửng sáng. Bình minh trên biển luôn là khoảng khắc diệu kỳ, khó có thẻ bỏ qua. Vậy là, một đêm thức trắng.

Tác nghiệp thôi, các chiến hữu.

(còn tiếp)

Last edited:
Re: Leo núi Tà Cú – Tắm biển Kê Gà –Dọn rác thả ga- Ban ngày tuyệt vời - Ban đêm "trờ

hihi, ngai qua...nhóm mình chưa có lều du lịch. Tính mang theo cai bạt để căng ra làm lều nhưng sợ mưa gió nên mới hỏi kĩ.

Lều có thể thuê được bạn à, bạn hỏi các bạn trong topic về chỗ thuê đi, nếu muốn ngủ ngoài trời thì nên có lều, vừa cất đồ đạc vừa che mưa che nắng
Nếu bạn ko định leo Tà Cú thì có thể ngủ đêm ở Hải Đăng, hôm sau ra Phan THiết, thăm trường Dục Thanh, đi Suối Cát(suối Tiên), chiều tối ra Bàu Trắng chơi, cắm trại ngủ đêm trên Bàu Trắng là 1 trải nghiệm tuyệt vời đó bạn, bầu trời bao la bạn có đảo mắt 360 độ thì vẫn thấy, sao ngập trời, gió hiu hiu lạnh, bạn có thể chặt vài cây phi lao khô để làm củi đốt, thuê ván trượt để tắm hồ đêm(nhớ là chỉ ở sát bờ thôi nhé), hic, kể lại cho bạn mà mình thèm đi nữa quá

Tại thời điểm này, trong khi cả nhóm đang vây quanh nồi lẩu đuôi bò và tay nâng ly chén tạc chén thù để tổng kết chuyến hành trình vừa rồi thì tôi - vì đường xá ngăn sông cách trở (sông Đồng Nai) và thời tiết không chiều lòng người (hơi mưa một tý) - vẫn ngồi đây, cùng với bác Misa đang online kia kìa, để hoàn thành nốt cái hồi ức này cho trọn vẹn. Mong mọi người ủng hộ.

Cảm ơn anh nhiều,đã đưabài viết của anh lên trang đầu để mọi người dể theo dỏi
Các ban cứ viết, mình sẽ đưa link lên trang đầu để mọi người dể đọc nhóa

Lều có thể thuê được bạn à, bạn hỏi các bạn trong topic về chỗ thuê đi, nếu muốn ngủ ngoài trời thì nên có lều, vừa cất đồ đạc vừa che mưa che nắng
Nếu bạn ko định leo Tà Cú thì có thể ngủ đêm ở Hải Đăng, hôm sau ra Phan THiết, thăm trường Dục Thanh, đi Suối Cát(suối Tiên), chiều tối ra Bàu Trắng chơi, cắm trại ngủ đêm trên Bàu Trắng là 1 trải nghiệm tuyệt vời đó bạn, bầu trời bao la bạn có đảo mắt 360 độ thì vẫn thấy, sao ngập trời, gió hiu hiu lạnh, bạn có thể chặt vài cây phi lao khô để làm củi đốt, thuê ván trượt để tắm hồ đêm(nhớ là chỉ ở sát bờ thôi nhé), hic, kể lại cho bạn mà mình thèm đi nữa quá

Sansmemoire nói đúng đó : cắm trại ngủ đêm trên Bàu Trắng là 1 trải nghiệm tuyệt vời => like, like, like
:D

nghe chị Thanhbui kể về chuyến đi mà tiếc hùi hụi vì ko tham gia được (bận đi KG), :(
Chờ hình trên núi, đêm trên núi chắc là siêu thú vị đây, hóng hóng hóng

Chờ hình mà lâu thế nhỉ, hôm bữa off em không đi được, không biết mọi người đi ra sao, chắc vui lắm hic :(

bạn nhấp vào hình nhỏ sẽ ra hình bự hơn ấy

Ý em là muốn xin bác hình chất lượng cao ý, hình đấy phóng to ra nó cứ mờ mờ sao ý. :D

nghe chị Thanhbui kể về chuyến đi mà tiếc hùi hụi vì ko tham gia được (bận đi KG), :(
Chờ hình trên núi, đêm trên núi chắc là siêu thú vị đây, hóng hóng hóng

Ôi, 1 người giống như mình hơ hơ

Ý em là muốn xin bác hình chất lượng cao ý, hình đấy phóng to ra nó cứ mờ mờ sao ý. :D

Bửa đó quên chỉnh từ chế độ chụp ánh sáng đèn nến sang chế độ chụp người, nên tấm nào cũng mờ mờ ảo ảo vậy đó bạn, hix hix

(tiếp theo phần trước)
Sau một đêm trắng, chúng tôi đón bình minh trên bãi biển Kê gà với một sự tỉnh táo lạ kỳ. Có lẽ, màu xanh của biển, của trời mây và màu ánh vàng của dải cát nơi đây đã tiếp sức cho chúng tôi quên đi hết mệt nhọc ngày hôm qua. Các hoạt động được diễn ra với sự tham gia nhiệt tình của hết thảy mọi người. Về các nội dung này đều đã được cập nhật trong phần đầu của hồi ức, tôi không nhắc lại nữa.
Bonus bức hình trong buổi sáng hôm ấy.

bình minh trên biển

Hải đăng Kê gà nhìn từ xa
.

Các bạn tạm nghỉ ít phút, đừng rời màn hình, tôi sẽ trở lại ngay sau ít phút nữa :>

Last edited:

Chào mừng các bạn đến với phần II của hành trình vời tên gọi " Bò lên đỉnh Cà Tú để ... đêm nghe tiếng mưa". Tôi là Phongk - thành viên trong đoàn - sẽ đồng hành với các bạn trong phần II này. Nội dung phần II sẽ được chia làm hai chặng: 1. Hành hương về đất Phật; 2. Chinh phục đỉnh Tà Cú.
Để chuẩn bị cho hành trình này, về kinh nghiệm cá nhân (tính đến thời điểm này theo 5 năm gần đây): số lần leo núi - 0 lần, số lần ngủ dã ngoại -0 lần (đêm hôm trước cũng không tính vì đã chợp mắt được chút nào đâu). Nói vậy để thấy sự chuẩn bị của cá nhân tôi còn nhiều thiếu sót và tôi sẽ chia sẻ cảm xúc giống như một membie. Nào, chúng ta bắt đầu.

Chặng 1: Hành hương về đất Phật.

Sau bữa trưa, mọi người tranh thủ ngả lưng trên võng ngay tại điểm dừng chân - quán ăn - ngay trước cổng khu du lịch Tà Cú. Sau một buổi sáng mệt ngoài vì các hoạt động "tay chân miệng" thì một giấc ngủ trưa là đáng quý, là cần thiết trước khi bước vào hành trình khó khăn trước mắt.

Trước khi khởi hành, vốn tính cận thận sẵn có (ke ke), tôi có hỏi mua áo mưa chỗ bà chị chủ quán ăn, bà phán câu xanh rờn chắc như đinh đóng cột "mùa này làm gì có mưa, chị đang mong mưa mà không được đây này". Ý tôi định hỏi mua áo mưa là để tôi mang thay cái áo mưa nặng trịnh của tôi đây này. Vậy là tôi an tâm để cái áo mưa ở lại vì nghĩ cũng giảm được trọng lượng đáng kể. Về sau, đây là một sai lầm của tôi.

Có chỉ thị tập hợp, đoàn tôi chia làm 3 nhóm với đầy đủ quân tư trang thiết yếu phục vụ cho chuyến leo núi này. Nhóm tôi ổn định đội hình sớm nên được khởi hành trước, tranh thủ chụp tấm hình tập thể.

Chuyến hành hương lần này, đội quân chúng tôi chia làm hai cánh quân tiến lên núi. Cánh quân chủ lực với lực lượng hùng hậu đi theo đường chuột chạy, lối mòn mà leo núi; cách quân thứ hai có nhiệm vụ áp tải một số vật dụng quan trọng đi theo đường chim bay (cáp treo) mà hội quân trên núi.
Thôi thì, ai cũng chọn việc nhẹ nhàng thì gian khổ lại dành về em, em xin nhận áp tải hàng hóa theo đường chim bay ạ.

Khung cảnh mua vé cáp treo, mình phân vân có nên xung phong vào đội hậu cần không nhỉ?

Còn đây là đại diện cánh quân đường bộ. Cờ quạt ra quân rất khí thế lắm.

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
58,852
191,737
Latest member
playhitclub
Back