What's new

[Chia sẻ] Mời đến thăm Mộc Châu quê chúng em

Hôm nay, Người Mộc Châu xin phép ra mắt toàn thể anh chị em trong Phượt bằng một vài tấm hình tự tay em chụp "ở quê" :D

Sự sống muôn màu

Cỏ mật

Thả hồn theo gió

Biển mây

Đồi chè trên Cao nguyên "không mùa"

Ở Mộc Châu, ra đường là phải có bịt sừng giống như rọ mõm :p

Last edited:
Hi anh Người Mộc châu, em là thành viên mới đang cần sự giúp sức của các anh Trên Mộc Châu không chuyến đi của chúng em đến Mộc Châu chuyến này thất bại mất. Tình hình là ngày 31/12 này chúng em sẽ đến du lịch Mộc Châu đến 2/1/2011 về HN. Đoàn của em gồm ít nhất là mười người hầu hết là "nhái" chân yếu tay mềm mới chết..:( Nhưng tình hình là tìm hiểu các nhà nghỉ xung quanh nông trường là Công Đoàn, Hương Sen, Quyết thắng đều nhẵn phòng...Hic, chúng em cần một lời tư vấn của các Anh bản địa, có thế bớt chút thời gian để cho chúng em vài số ĐT của các nhà nghỉ xung quanh khu nông trường không ạ?
Chúng em đang bối rối quá ạ, sợ đến nơi lại nằm khách sạn nghìn sao thì với cái rét này thành cô bé bán diêm hết...
Em cảm ơn anh trước ạ..Mong tin của anh....

Đoàn của em gồm ít nhất là mười người hầu hết là "nhái" chân yếu tay mềm mới chết..:( Nhưng tình hình là tìm hiểu các nhà nghỉ xung quanh nông trường là Công Đoàn, Hương Sen, Quyết thắng đều nhẵn phòng...Hic, chúng em cần một lời tư vấn của các Anh bản địa, có thế bớt chút thời gian để cho chúng em vài số ĐT của các nhà nghỉ xung quanh khu nông trường không ạ?

Lên Mộc Châu từ HN quá dễ dàng bằng xe oto khách, xe khách Bắc Sơn và Hải Vân là tốt nhất (thông tin nhà xe bạn google ra ngay)
Từ HN lên sáng sớm nhất là 7h tại Mỹ Đình, tối có tận 21h thì phải.
Từ MC về HN có rất nhiều xe 29 chỗ chạy từ sáng đến 17h chiều. Từ 21h tối bắt đầu có xe giường nằm.

Nhà nghỉ ở Mộc Châu bạn google ra nhiều, nên gọi điện thoại trực tiếp để hỏi phòng.
hoặc click vào đây để xem hướng dẫn

chúc bạn lên đường may mắn và nhiều ảnh đẹp (c)

Xe giường nằm giờ của Hải Vân có cả ngày rồi bạn ạ. Giá 115k đi MC. Tớ vừa về sáng nay. Hoa mận đã nở, đào cũng có, vẫn còn đào và dã quỳ cộng trạng nguyên. Nắng đẹp tuyệt vời, các bạn nhớ mang áo ấm đi nhé, sắp có sương muối rồi :D

@Meoxinh87: Ở TT nông trường MC có nhà nghỉ Thế Anh - phòng thường là 150k, phòng có điều hòa là 200k, có 2 loại nệm mút mềm và nệm cứng. :D Xe về lúc nào cũng có, đi HV chuyến 10.30 ngủ 1 giấc là sáng tới HN lúc 4.30 :D

@Meoxinh87: Ở TT nông trường MC có nhà nghỉ Thế Anh - phòng thường là 150k, phòng có điều hòa là 200k, có 2 loại nệm mút mềm và nệm cứng. :D Xe về lúc nào cũng có, đi HV chuyến 10.30 ngủ 1 giấc là sáng tới HN lúc 4.30 :D

Mình đang thắc mắc chổ gạch chân đấy bạn, mình hỏi mấy hãng xe mà hãng nào cũng trả lời chỉ có chuyến về từ tầm trưa đến tối, chứ sáng thì ko có chuyến. Là sao? Là sao?

Mình đang thắc mắc chổ gạch chân đấy bạn, mình hỏi mấy hãng xe mà hãng nào cũng trả lời chỉ có chuyến về từ tầm trưa đến tối, chứ sáng thì ko có chuyến. Là sao? Là sao?
Ý mình là xe chạy liên tục từ trưa đến khuya, cách nhau 30p. Sáng thì chỉ có xe lên thôi chứ ko có xe về.

Bác Người Mộc Châu có thể update giúp anh em tình hình thời tiết trên đó ko ạ? Bọn em đi rét thì ko ngại nhưng chỉ sợ sương mù thì phí cả chuyến đi.
Mình vừa đi hôm 26/12, trời rét khoảng 9 đến 11 độ, 5.30g chiều thì bắt đầu có sương mù còn trước đó thì trời hơi hanh hao, ít nắng.

Nhà mình ở Mộc Châu, đi đi về về suốt. Tình hình mà tối 31 đi từ Mĩ Đình thì đông người cùng đi MC một lúc lắm, các bạn nhớ đặt vé trước. Mình cũng muốn về tối 31... hic hic. có gì các bạn có thể hỏi mình qua nik ngoctu_tm_mc hoặc số của mình là 0983 969 957

May quá em đã thuê được phòng trên đó rùi, đầu tiên gọi điện mấy nhà nghỉ kiêu lắm, không nhận đâu. Sau đặt ở chỗ người quen ngay cạnh bến xe MC nhưng muốn đi ra nông trường phải mất 4km cơ. Thế mà sáng nay có 2 nhà nghỉ trước kêu hết chỗ gọi điện hỏi e có đặt k? Đúng là chán...Tình hình chỉ lo nhất trên đó rét mướt và không thuê được xe máy thôi ạ... Cũng lắm nan giải lắm. Hy vọng chuyến đi trên đó sẽ được gặp nhiều anh em dân phượt ạ :D
Chúng em đã fix lịch 2h chieu 31/12 sẽ xuất phát từ Mỹ Đình nên bác nào thu xếp được thì làm bạn Bus nhé (c)(c)c

May quá em đã thuê được phòng trên đó rùi, đầu tiên gọi điện mấy nhà nghỉ kiêu lắm, không nhận đâu. Sau đặt ở chỗ người quen ngay cạnh bến xe MC nhưng muốn đi ra nông trường phải mất 4km cơ. Thế mà sáng nay có 2 nhà nghỉ trước kêu hết chỗ gọi điện hỏi e có đặt k? Đúng là chán...Tình hình chỉ lo nhất trên đó rét mướt và không thuê được xe máy thôi ạ... Cũng lắm nan giải lắm. Hy vọng chuyến đi trên đó sẽ được gặp nhiều anh em dân phượt ạ :D
Chúng em đã fix lịch 2h chieu 31/12 sẽ xuất phát từ Mỹ Đình nên bác nào thu xếp được thì làm bạn Bus nhé (c)(c)c

Bạn đặt phong ở nhà nghỉ nào vậy? Mình đã đặt phòng ở nhà nghỉ Minh Hùng trên đó, 6h sáng 1/1 bọn mình xuất phát từ HN, hy vọng sẽ được gặp các bạn trên đó.

Thời điểm này các bạn đi MC nên đi Ba Phách và Ngũ Động Bản Ôn. Hoa cải trắng ở Ba Phách vẫn còn trong khoảng 3 tuần nữa, hoa mận trắng cũng đã nở nhiều. Trên đường vào Bản Ôn có nhiều đồi chè rất đẹp, thích khám phá thì có thể trecking Ngũ Động cũng rất hay.

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
59,268
191,737
Latest member
win79rocks
Back