What's new

[Chia sẻ] Mời đến thăm Mộc Châu quê chúng em

Hôm nay, Người Mộc Châu xin phép ra mắt toàn thể anh chị em trong Phượt bằng một vài tấm hình tự tay em chụp "ở quê" :D

Sự sống muôn màu

Cỏ mật

Thả hồn theo gió

Biển mây

Đồi chè trên Cao nguyên "không mùa"

Ở Mộc Châu, ra đường là phải có bịt sừng giống như rọ mõm :p

Last edited:
Thực ra ở Bx Mỹ Đình chỉ có xe chạy Hà Nội - Sơn La, bạn có thể bắt xe này rồi yêu cầu cho xuống Mộc Châu là ok. Nhưng vì không phải xe ở Mộc Châu nên nó không chạy qua trung tâm Thị trấn Nông trường, bạn có thể xuống ở Thị trấn Mộc Châu.
Như mình đã trả lời nhiều bạn khác rồi, trên Mộc Châu chưa có dịch vụ cho thuê xe máy bạn ạ.

Vậy có xe nào chạy từ Hà Nội - Mộc Châu không bạn? Nếu không thì từ thị trấn Mộc Châu đến Trung tâm Thị trấn Nông trường có gần ko vậy? Nếu chạy xe máy từ HN đi Mộc Châu, đường đi có khó và nguy hiểm không?

Thanks bác Người Mộc Châu nhiều nhé. Rất mê Mộc Châu nên hăm hở lắm

Vậy có xe nào chạy từ Hà Nội - Mộc Châu không bạn? Nếu không thì từ thị trấn Mộc Châu đến Trung tâm Thị trấn Nông trường có gần ko vậy? Nếu chạy xe máy từ HN đi Mộc Châu, đường đi có khó và nguy hiểm không?

Thanks bác Người Mộc Châu nhiều nhé. Rất mê Mộc Châu nên hăm hở lắm

Bạn cứ đi xe ở Mỹ Đình cũng được, bảo xuống chỗ Khách sạn Trường Giang (cái này ở Tt Nông trường) rồi từ đây bắt xe ôm vào trung tâm TT là xong. 2 Thị trấn cách nhau chỉ khoảng 5km thôi bạn. Còn như đi xe máy thì mỗi người đánh giá bạn ơi, mình đi hoài rồi thì thấy nó thường, đường đẹp, cua dốc vừa phải, ko quá phức tạp. Chỉ phiền nếu như bạn đi vào lúc có sương mù thôi.

Bạn cứ đi xe ở Mỹ Đình cũng được, bảo xuống chỗ Khách sạn Trường Giang (cái này ở Tt Nông trường) rồi từ đây bắt xe ôm vào trung tâm TT là xong. 2 Thị trấn cách nhau chỉ khoảng 5km thôi bạn. Còn như đi xe máy thì mỗi người đánh giá bạn ơi, mình đi hoài rồi thì thấy nó thường, đường đẹp, cua dốc vừa phải, ko quá phức tạp. Chỉ phiền nếu như bạn đi vào lúc có sương mù thôi.

Mà bạn ơi, cho mình hỏi là TT Mộc Châu với TT Nông Trường thì khác nhau như thê nào vậy? Nơi nào đẹp hơn vậy bạn? Vì đây là lần đầu tiên Bắc Tiến nên mình hỏi hơi nhiều. Phiền bạn nhiều nhe ^^

Mà bạn ơi, cho mình hỏi là TT Mộc Châu với TT Nông Trường thì khác nhau như thê nào vậy? Nơi nào đẹp hơn vậy bạn? Vì đây là lần đầu tiên Bắc Tiến nên mình hỏi hơi nhiều. Phiền bạn nhiều nhe ^^

Về hành chính thì nó như 2 quận của 1 TP thôi bạn. Còn về phong cảnh, thì mỗi thị trấn lại có cái hay riêng. Thị trấn Nông trường thì có đồng cỏ, đồng hoa cải, nhiều hoa mận hơn. Còn TT Mộc Châu thì có rừng thông bản Áng, thác Dải Yếm (Thái Hưng). Theo mình đánh giá thì TT Nông trường đẹp và đáng chơi hơn. Rừng thông và thác nước thì đâu cũng có, không đặc biệt cho lắm. :D

Về hành chính thì nó như 2 quận của 1 TP thôi bạn. Còn về phong cảnh, thì mỗi thị trấn lại có cái hay riêng. Thị trấn Nông trường thì có đồng cỏ, đồng hoa cải, nhiều hoa mận hơn. Còn TT Mộc Châu thì có rừng thông bản Áng, thác Dải Yếm (Thái Hưng). Theo mình đánh giá thì TT Nông trường đẹp và đáng chơi hơn. Rừng thông và thác nước thì đâu cũng có, không đặc biệt cho lắm. :D

@ Người Mộc Châu liệu khoảng 18-20/12 hoa đào, hao mận đã nở rộ chưa, bọn mình định đi khoảng thời gian đó - Cám ơn nhiều

@ Người Mộc Châu liệu khoảng 18-20/12 hoa đào, hao mận đã nở rộ chưa, bọn mình định đi khoảng thời gian đó - Cám ơn nhiều

Đào ta, đào mèo thì chưa rộ lắm, chỉ có đào Pháo bác ạ. Còn thì mận á, bác cứ đi rồi về đánh giá hộ em xem rộ hay ko? He he

Em định đi xe máy! Nhưng hơi ngại vì chưa đi đường đèo bao h? cho Em xin ít kinh nghiệm đi và đi vào h nào để tránh sương mù? Cũng như đi trong sương mù thì đi như thế nào ạ?
Sương mù thì ngày có ngày không, chắc khó tránh vào buổi chiều tối nhưng cũng có hôm trời tối mà vẫn trong veo, hy vọng bạn may không chạm vào ngày sương mù (mặc dù đi trong sương cũng có cái hay). Người miền núi mình thấy hay lấy cái giấy vàng vàng gói oản í dán vào đèn để đi trời sương mù, còn kinh nghiệm căn đường mình học được của họ là nhìn sang cái lề đường bên phải í, căn từ lề đấy để lái, chạy vừa phải và tốt nhất là bám được ''mông'' một xe đi trước, gắng giữ khoảng cách an toàn giữa 2 xe.
Chúc một chuyến đi an toàn
Pi ét: không biết khi nào mình mới lại được phượt tiếp nhể

Bạn Người Mộc Châu ơi, mấy ngày nay mình tìm hiểu về Mộc Châu thì thấy hơi sợ vì ma túy, chặn đường đòi tiền..Bạn cho mình hỏi nếu mình lên Mộc Châu thì nên tránh những chỗ nào vậy bạn

Thanks bạn nhìu

Nói thật thì cũng chỉ nên cẩn thận 1 chút, cảnh giác và tỉnh táo 1 chút thôi. Chứ tránh những chỗ đó thì e là cũng mất đi điểm thú vị bạn ạ. Cũng theo thông tin mà mình đọc được thì Lóng Luông và Pà Cò - Hang Kia (cái này lại thuộc Mai Châu cơ) là 2 điểm bạn nên đề phòng. Nhưng cá nhân mình thì chưa bao giờ gặp, kể cả đi 1 mình hay dẫn đoàn nào vào cũng vậy. Dù sao, những điều xấu cũng chỉ là họa hoằn thôi bạn. Cứ yên tâm mà đi nhé.

Có xe khách hay tàu nào chạy tuyến Sapa - Mộc Châu hoặc Lào Cai - Mộc Châu ko bạn ơi? Sắp tới ra Sapa nên bọn mình định đi MC luôn, nhưng chỉ có 2 nữ nên chạy xe máy thì hơi khó. Mà bỏ qua MC thì lại tiếc, nếu về HN rồi mới đi MC thì lại hơi kẹt thời gian. :(

Bạn ơi, ngày nào bạn lên LC- Sapa vậy, 6h chiều 30/12 mình đến HN, tối đó mình lên tàu đi LCai luôn nè, bạn đi cùng mình hông? Mình có bạn ngoài LC, có gì đi chung cho vui ha

Người Mộc Châu ơi, nếu ở đó không có dịch vụ thuê xe máy thì mọi người di chuyển từ điểm này sang điểm kia bằng gì? (vì bọn mình toàn thân gái, nên sợ khoản đi xe máy từ HN lên Mộc Châu, định đi bằng ô tô).
Ngóng tin bạn.
Bạn thuê xe ôm(có rất nhiều ở MC)
Xe ô tô thì có xe giường nằm chạy Điện Biên-Sơn La từ bến xe Mỹ Đình lúc 4h chiều.

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
59,268
191,737
Latest member
win79rocks
Back