What's new

[Chia sẻ] Mời đến thăm Mộc Châu quê chúng em

Hôm nay, Người Mộc Châu xin phép ra mắt toàn thể anh chị em trong Phượt bằng một vài tấm hình tự tay em chụp "ở quê" :D

Sự sống muôn màu

Cỏ mật

Thả hồn theo gió

Biển mây

Đồi chè trên Cao nguyên "không mùa"

Ở Mộc Châu, ra đường là phải có bịt sừng giống như rọ mõm :p

Last edited:
Hoa mận thì qua Mai Châu đã nhiều rồi, nhưng nhiều nhất là đường từ thị trấn nông trường đi Tân Yên, mình thấy Mộc Châu đẹp nhất đoạn ấy :)

Nếu muốn đi ô tô, ở Hà Nội bạn có thể bắt xe khách tuyến Hà Nội - Sơn La ở bến xe Mỹ Đình, giá vé tới Mộc Châu vào khoảng 80k (mình không cập nhật thường xuyên vì toàn đi xe máy). Bạn có thể gọi số 0223 551 559 (hãng xe Bắc Sơn) để hỏi thêm về giờ chạy cũng như đặt ghế.

Giá vé giường nằm đi MC từ bến MĐ là 100k các bạn ạ. Gần như lúc nào cũng có xe đi từ 7h sáng đến 9h30 tối. Ở MĐ thì hãng xe Hải Vân (01228 26 26 26)là tốt nhất (mình đi khá thường xuyên, khoảng 2 lần / tháng). Nhớ đặt vé trước để hok bị nhỡ xe.

Bác chủ topic cho em hỏi tầm 28 29 30 tháng 11 này trên Mộc Châu có nhiều hoa gì rồi ạh? Lúc đó đã có hoa mận chưa, hay phải chờ đến giữa hoặc cuối tháng 12?
Thanks!
Mình vừa ở Mộc Châu xuống. Hoa dã quỳ nở vàng rực rồi bạn ah. Mận thì đang nở hoa trái mùa nên hok nhìu lắm. Nếu các bạn đi thời gian này thì có thể ngắm hoa đào Pháp màu trắng hồng. Đẹp lắm các bạn ah.
Cải cũng khá nhiều rồi, các loại hoa dại thì nhìu lắm...

Cho mình hỏi hoa đào Pháp màu trắng hồng thì ở đoạn nào có nhiều vậy. hoa dã quỳ thì liệu sang tháng 12 có còn ko bạn

Đào pháp màu trắng hồng thì ở hai bên đường quốc lộ 6 đoạn gần MC ấy. Giờ đang nở rực rồi bạn ạ. Mà bạn đến MC rồi hỏi chỗ nào nhiều đào Pháp là người ta chỉ cho ngay mà.
Còn hoa dã quỳ thì nở cũng lâu, nhưng một tháng nữa thì e không còn bạn ah
cố gắng lên sớm nhá... :D

Mình nghe mọi người nói nhiều về đỉnh Phiêng Luông, cho mình hỏi là đường đi tới đó có khó không, đi xe máy có lên được đỉnh không vậy?
Cả thác Dải Yếm và thác Thái Hưng nữa, 2 ngọn thác này là 1 đúng ko các bạn

Last edited:
Mình nghe mọi người nói nhiều về đỉnh Phiêng Luông, cho mình hỏi là đường đi tới đó có khó không, đi xe máy có lên được đỉnh không vậy?
Cả thác Dải Yếm và thác Thái Hưng nữa, 2 ngọn thác này là 1 đúng ko các bạn

Hai thác ấy là một bạn ah. Tên chính là Dải Yếm, còn thì ngọn thác nằm trong khu Thái Hưng nên người ta hay gọi là thác Thái Hưng. Mùa này chắc nước không còn nhiều như trước nữa. :D
đỉnh Phiêng Luông mình chưa đựợc lên bao giờ, nhưng nghe nói là đi xe máy lên được một đoạn, đường khá xấu...

Sáng thứ 7 ( 27/11) này mình sẽ lên Mộc Châu chơi ,bác nào cho mình hỏi hoa cải trắng nằm ở đoạn nào nhỉ ? Hoa đào Pháp nữa :X

Cải trắng và đào Pháp đang nở và đều ở hai bên dọc đường quốc lô. Các bạn đi xe máy sẽ biết ngay nên dừng ở đâu. Chỉ cần đi đến địa phận Mộc Châu là cảm nhận được ngay bạn ah. Nơi nào có hoa mận, nơi đó là Mộc Châu :D

Đi ô tô từ Hà Nội lên trung bình mất khoảng 4h30m bạn ạ. Lên đó có thể ở KS Công đoàn hoặc nhà nghỉ Thế Anh ở đối diện KS này luôn. Quanh quanh đó là đều có hoa mận rồi, cũng không xa lắm. Các bạn có thể thuê xe ôm, chứ không có dịch vụ cho thuê xe máy đâu.

Bạn ơi, từ Sapa đi Mộc Châu có đc hok? đi đọan đg ntn hả bạn? Bạn cho mình bik 1 số nơi tham quan ở MC với nha. Mình xin cám ơn
từ sapa đi mộc châu có đường,nhưng rất xa và khoảng 240km đường cực cực xấu vì đang thi công,bạn không thể đi.có 1 đường khác để đi từ sapa thì xa hơn nhưng có thể đi được,đó là bạn rẽ ngả than uyên từ sa pa rồi sau đó chạy xuôi quốc lộ 32 xuống thu cúc rồi chạy theo đường phù yên băc yên qua đèo tạ khoa sang cò nòi sơn la rồi từ cò nòi xuôi mộc châu,mộc châu có hang dơi,ngũ động bản ôn,có thảo nguyên chè bao la,và những vườn mận bát ngát...

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
59,266
191,735
Latest member
go88comon
Back