What's new

[Chia sẻ] Mời đến thăm Mộc Châu quê chúng em

Hôm nay, Người Mộc Châu xin phép ra mắt toàn thể anh chị em trong Phượt bằng một vài tấm hình tự tay em chụp "ở quê" :D

Sự sống muôn màu

Cỏ mật

Thả hồn theo gió

Biển mây

Đồi chè trên Cao nguyên "không mùa"

Ở Mộc Châu, ra đường là phải có bịt sừng giống như rọ mõm :p

Last edited:
Bạn Loangquang nhầm thế nào ấy chứ đợt sau tết vừa rồi mình đi MC cùng nhóm của bacoi8x hoa thì nở hết rồi, chè chị bị cắt trụi chưa kịp mọc lá non. May mà có màu xanh non của lá mận với mận trái mùa chứ ko thì lại tiếc chuyến đi :D Tớ nghe bác chủ vườn mận nói muốn ngắm hoa mận đẹp nhất là khoảng cuối tháng 12 đến cuối tháng 1 duơng lịch đó. Tháng 5 mà lên thì có mận chín nè. Ực, nghĩ mận lại thèm!

Thực ra cũng không nắng nóng lắm đâu. Mấy hôm nay dang nắng khủng khiếp. Mẹ tớ bảo thế chứ tớ cũng không có nhà. Nếu thế thì tầm cuối tháng này sẽ có mưa... Đấy là theo dự báo của tớ. Tớ cũng là người MC

Mình vừa đi Mộc Châu về hôm qua. Đi ô tô và lên làm việc nên ko cảm hết được vẻ đẹp của MC. Nhưng đúng là MC sẽ đẹp và thi vị hơn nhiều nếu như bạn đi bằng xe máy. Có thời gian, chắc chắn mình sẽ quay lại, để được nằm trên cỏ và ngắm mây trời.

Navi ơi! Tháng 6 chắc mận còn chín rộ hơn ấy chứ! Hôm rồi ở nông trường chè thấy mận còn phấn trắng ko dám ăn vì sợ có thuốc trừ sâu, nhưng hỏi chị làm ở nông trường chị bảo là mận hoàn toàn ko phun thuốc, mận còn nguyên phấn trắng cứ hái xuống là chén thôi :D. Mùa này chắc thác Dải Yếm đẹp vì mưa rồi mà.

Hôm mùng 6 tết lên Mộc Châu bọn tớ có đi Ngũ Động Bản Ôn, nhưng đi được có 2 động đẹp nhất thôi chứ chưa đi được cả 5 vì thích hái mận hơn. Đường vào động bạn phải gửi xe ở nhà dân rồi nhờ họ dẫn vào. Hôm đoàn tớ đi anh trông xe cho mấy nhóc con anh ấy dẫn vào động, chúng dễ thương lắm và rất thân thiện, anh ấy còn cho hái mận thỏa thích nhưng mà mận trái mùa nên ít chứ giờ thì nhiều lắm rồi. Hôm tớ vào Ngũ Động là tết nên họ vẫn chưa mắc dây điện vào phải dùng đèn pin, giờ bọn cậu đi chắc là có điện rồi tha hồ ngắm! Ngũ động rất đẹp theo cảm nhận của tớ, không thua kém gi Hạ Long hay Phong Nha đâu bạn à, thậm chí còn đẹp hơn vì không bị ánh đèn màu làm mất đi vẻ tự nhiên của thạch nhũ! Trên đường vào ngũ động có những cánh đồng cỏ rất đẹp nữa Navi à!

Last edited:
Hôm mùng 6 tết lên Mộc Châu bọn tớ có đi Ngũ Động Bản Ôn, nhưng đi được có 2 động đẹp nhất thôi chứ chưa đi được cả 5 vì thích hái mận hơn. Đường vào động bạn phải gửi xe ở nhà dân rồi nhờ họ dẫn vào. Hôm đoàn tớ đi anh trông xe cho mấy nhóc con anh ấy dẫn vào động, chúng dễ thương lắm và rất thân thiện, anh ấy còn cho hái mận thỏa thích nhưng mà mận trái mùa nên ít chứ giờ thì nhiều lắm rồi. Hôm tớ vào Ngũ Động là tết nên họ vẫn chưa mắc dây điện vào phải dùng đèn pin, giờ bọn cậu đi chắc là có điện rồi tha hồ ngắm! Ngũ động rất đẹp theo cảm nhận của tớ, không thua kém gi Hạ Long hay Phong Nha đâu bạn à, thậm chí còn đẹp hơn vì không bị ánh đèn màu làm mất đi vẻ tự nhiên của thạch nhũ! Trên đường vào ngũ động có những cánh đồng cỏ rất đẹp nữa Navi à!

Vào ngũ động bản ôn lúc nào cũng có điện,nhưng các bạn phải trả tiền.50.000d cho 1 lần nổ máy phát điện.Nhưng đi thăm động bằng đèn pin cũng có cái hay,vì tối tăm mờ ảo hư hư thực thực,cứ như đi xuống địa ngục.he he

cả nhà cho em hỏi là mùa này đi Mộc Châu thì có gì để thăm ạ. Bọn em định đi Mộc Châu cuối tuần này, dưng có nhiều người bảo Mộc Châu mùa này không có gì, em thì chưa đi bao giờ nên cũng gà lắm...Các bác cho em xin ý kiến với ạ.:)...

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
59,266
191,735
Latest member
go88comon
Back