What's new

[Chia sẻ] Mời đến thăm Mộc Châu quê chúng em

Hôm nay, Người Mộc Châu xin phép ra mắt toàn thể anh chị em trong Phượt bằng một vài tấm hình tự tay em chụp "ở quê" :D

Sự sống muôn màu

Cỏ mật

Thả hồn theo gió

Biển mây

Đồi chè trên Cao nguyên "không mùa"

Ở Mộc Châu, ra đường là phải có bịt sừng giống như rọ mõm :p

Last edited:
Bác người Mộc Châu ơi, cho mình hỏi chút thời tiết ở trên Mộc Châu vào thời gian này như thế nào bác nhỉ ? Mình đang định đi cùng với mấy bạn đồng nghiệp đi MC vào cuối tuần này nhưng đang lo thời tiết xấu và chưa có nhiều cảnh đẹp lắm. Rất mong bác cho mình ít thông tin để vững tin trước khi lên đường bác nhé.

Rất cám ơn bác.

thác Thái Hưng: thẳng chợ Mộc Châu, qua 2km nữa trên cùng trục đường quốc lộ, gặp ngã ba rẽ đi cửa khẩu Lóng Sập thì rẽ trái, thêm 3km nữa là ok!

Bác người Mộc Châu ơi, cho mình hỏi chút thời tiết ở trên Mộc Châu vào thời gian này như thế nào bác nhỉ ? Mình đang định đi cùng với mấy bạn đồng nghiệp đi MC vào cuối tuần này nhưng đang lo thời tiết xấu và chưa có nhiều cảnh đẹp lắm. Rất mong bác cho mình ít thông tin để vững tin trước khi lên đường bác nhé.

Rất cám ơn bác.
Mộc Châu đang có nắng rất đẹp, trời khá ấm, tuy nhiên hơi lạnh về đêm. Các bạn mang đồ lạnh theo nhá. Các thác nước mùa này rất tuyệt, bạn cứ yên tâm là thoải lòng mong đợi.

Cuối cùng vưỡn đi được MC. Tiếc rằng không gặp được cụ Nguoimocchau :(. Tìm mãi một quán nước gần nhà máy sữa MC với hy vọng được thưởng thức một cốc sữa nóng và một ly sữa chua nguyên bản Mộc Châu. Nhưng khó quá. Chị bán hàng nói rằng: Sữa được bán hết vào nhà máy để cuối năm được lĩnh thưởng :(:(:(. Đi tới Bản Áng thăm rừng thông thì thấy "hơi" xơ xác, vào thăm vườn hoa lan gần đó thì thấy nơi này đã được chuyển đổi thành trồng dưa. Thật đáng buồn :shrug: Cuối cùng làm một chuyến đi vào bản Hmong Pa Khen (Xin lỗi nhé nếu nhớ nhầm tên):

Ko rõ bây giờ Dã Quỳ đã nở chưa các bác nhỉ, liệu 20/11 này lên còn hoa Dã Quỳ ko?

Chưa thấy dã quỳ đâu cụ ạ
Hoa cải trắng nở miên man, hoa dại tím rịm chân đồi
Tôi thích các làng nhà thấp bằng gỗ, mái mầu ghi, vườn đầy những cây mơ, mận trụi lá
Đẹp hơn mùa thu ở Nhât b:)

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
59,266
191,735
Latest member
go88comon
Back