What's new

[Chia sẻ] Mời đến thăm Mộc Châu quê chúng em

Hôm nay, Người Mộc Châu xin phép ra mắt toàn thể anh chị em trong Phượt bằng một vài tấm hình tự tay em chụp "ở quê" :D

Sự sống muôn màu

Cỏ mật

Thả hồn theo gió

Biển mây

Đồi chè trên Cao nguyên "không mùa"

Ở Mộc Châu, ra đường là phải có bịt sừng giống như rọ mõm :p

Last edited:
:) Cả nhà ơi,mình ở SG,tết Dương Lịch này mình có 8 ngày ở HN,mình đi với bạn, cả 2 đều là nữ.Mình định đi Mộc Châu-Sapa trong khoảng 4 tới 5 ngày,nhưng vì chưa có kinh nghiệm du lịch miền Bắc nhiều nên cũng hơi run.

-Cả nhà cho mình hỏi là mình muốn đi Sapa tới Mộc Châu thì nên đi thế nào.Nếu 2 nơi này không xa nhau quá,khoảng chừng 1h đồng hồ thì mình đi xe máy chắc cũng được.Còn nếu xa hơn thì đành đi xe đò vậy.Ko biết từ Sapa tới Mộc Châu có xe đò ko nhỉ,và giờ chạy như thế nào,có dễ bắt xe ko.

-Du lịch thăm quan các điểm ở Mộc Châu thì có 2 đứa con gái đi có nguy hiểm ko :D Ở trong này mình thường tới nơi rồi tự thuê xe máy đi,nên cũng hy vọng khi đến Mộc Châu có thể thuê xe máy rồi tự đi.Ko biết trên đó có dịch vụ cho thuê xe máy ko mọi người.
Trong trường hợp ko thuê xe máy tự đi được thì có dịch vụ nào mình mua tour tại 1 điểm bán tour ở trên ấy,rồi người ta đưa mình đi thăm quan ko.Thường mua tour ở HN lên đây thì nhiều,nhưng vì mình còn đi Sapa nữa nên ko tiện lắm.

Mong mọi người giúp đỡ,vì mình search cũng kĩ rồi nhưng ít thấy thông tin mình cần.Còn các địa điểm đi lại,ăn uống thì đã rất đầy đủ thông tin rồi,không phiền mọi người nữa ^^

Bạn muốn đi MC rồi đi Sapa à. Mình nói trước với bạn là từ MC đi Sapa rất xa. Đường gần nhất cũng phải 350km (Từ MC theo QL6 lên Sơn La rồi từ Sơn La qua Sapa). Nếu bạn đi chắc sẽ rất mệt.
Đi tham quan ở MC 2 người ko có vấn đề j bạn nhé. Nếu bạn sợ thì có thể nhập 1 đoàn nào đó đi MC chơi, sau đó thì đi tiếp đâu tùy bạn :D

:( xem ra từ sapa tới MC cũng cỡ từ HN tới Mộc Châu.Nhưng quay về Hn rồi đi tiếp Mộc Châu thì mệt với tốn thời gian nữa trong khi thời gian thì ko có nhiều.Chắc tìm xe khách chạy từ Sapa sang MC quá.Mà tình hình là ít thông tin xe đi từ Sapa sang MC quá nhỉ.Ko biết h xe chạy thì mình ko lên lịch chuyến đi hiệu quả được

Để mình lội lại thử hết các page với search hoặc hỏi thêm vậy

Anw,thank nguyenlinh nhiều nhiều :L

Có xe từ Mộc Châu - Sơn La. Sơn La - Lai Châu. Lai Châu - Sapa đấy. Mình đi thì gặp thôi nên không biết là xe giờ giấc thế nào. Bạn thử tìm theo hướng này xem nhé.
Thật sự khuyên là nên thuê hẳn xe máy từ HN ấy. Chạy thong thả rồi cũng đến nơi thôi. Đi xe khách bạn chỉ tới được những thị trấn chính và thăm thú quanh quanh đó. Đi xe máy cảm nhận được nhiều hơn, không phải những chỗ đẹp đều gần thị trấn lớn mà.

:( xem ra từ sapa tới MC cũng cỡ từ HN tới Mộc Châu.Nhưng quay về Hn rồi đi tiếp Mộc Châu thì mệt với tốn thời gian nữa trong khi thời gian thì ko có nhiều.Chắc tìm xe khách chạy từ Sapa sang MC quá.Mà tình hình là ít thông tin xe đi từ Sapa sang MC quá nhỉ.Ko biết h xe chạy thì mình ko lên lịch chuyến đi hiệu quả được

Để mình lội lại thử hết các page với search hoặc hỏi thêm vậy

Anw,thank nguyenlinh nhiều nhiều :L
Từ HN lên MC có 180km thui bạn à. Tết dương này mình cũng đi Sapa nè :D

Có xe từ Mộc Châu - Sơn La. Sơn La - Lai Châu. Lai Châu - Sapa đấy. Mình đi thì gặp thôi nên không biết là xe giờ giấc thế nào. Bạn thử tìm theo hướng này xem nhé.
Thật sự khuyên là nên thuê hẳn xe máy từ HN ấy. Chạy thong thả rồi cũng đến nơi thôi. Đi xe khách bạn chỉ tới được những thị trấn chính và thăm thú quanh quanh đó. Đi xe máy cảm nhận được nhiều hơn, không phải những chỗ đẹp đều gần thị trấn lớn mà.

hai bạn là nữ thui thì mình khuyên chân thành tốt nhất nên join vào một group nào đó, không thì chỉ có thể đi ô tô. Đường đi Mộc Châu thật sự đi xe máy rất đẹp nhưng mà rất nguy hiểm đoạn gần Môc Châu, sương mù dày đặc. Hôm mình đi sương mù dày cách 5m phía trước là không thấy gì rồi. Nếu không có xế cứng chắc đi không an tâm.
Mình cũng ở miền Nam, 28 mình định đi Sapa, nếu bạn có hứng thú thì join cùng mình. hihi

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
58,853
191,739
Latest member
TravelWithMe
Back