What's new

[Chia sẻ] Mời đến thăm Mộc Châu quê chúng em

Hôm nay, Người Mộc Châu xin phép ra mắt toàn thể anh chị em trong Phượt bằng một vài tấm hình tự tay em chụp "ở quê" :D

Sự sống muôn màu

Cỏ mật

Thả hồn theo gió

Biển mây

Đồi chè trên Cao nguyên "không mùa"

Ở Mộc Châu, ra đường là phải có bịt sừng giống như rọ mõm :p

Last edited:
Nhóm mình tính đi Mộc Châu 29 -31 về lại HN đón năm mới (4 người : 3 nữ + 1 nam)
1/1 - 2/1 đi Ninh Bình (2 người nữ )
Tối 2/1 bay về HCM.
Có bạn nào tham gia không?

Chào cả nhà, mình cũng ở Xì Gòn, cuối tháng 12 này mình có việc ra Hanoi nên cũng mún tranh thủ mấy ngày dạo Mộc Châu chơi nhưng lại dự dinh đi khoảng 27-30th... Thân gái 1 mình nên có bạn nào đi dịp này cho mình đu theo nhập hội với. Mình di bus toi MC roi thuê xe máy, & muốn đi nhóm bạn nào ít ít ngừoi thôi... Ngồi hóng tin vậy.

hai bạn là nữ thui thì mình khuyên chân thành tốt nhất nên join vào một group nào đó, không thì chỉ có thể đi ô tô. Đường đi Mộc Châu thật sự đi xe máy rất đẹp nhưng mà rất nguy hiểm đoạn gần Môc Châu, sương mù dày đặc. Hôm mình đi sương mù dày cách 5m phía trước là không thấy gì rồi. Nếu không có xế cứng chắc đi không an tâm.
Mình cũng ở miền Nam, 28 mình định đi Sapa, nếu bạn có hứng thú thì join cùng mình. hihi

:D mình cũng muốn join cùng ai đó đi chung nhưng mà 30 mình mới đi :( ,29 mình mới bay ra Hn,bắt buộc phải ở HN 1 ngày vì ra thăm họ hàng nữa.

Lâu lâu rồi mình có đi Sapa,thuê xe máy đi thăm quan các bản,buổi chiều nhiều khúc sương mù dày đặc mà đau hết cả tim,bạn mình (nữ) chở mình,mà nó cũng gan,chứ là mình chắc nhảy xuống xe đi bộ luôn rồi :D

Mình đã chuyển lịch trình sang đi thẳng từ HN tới Mộc Châu bằng xe khách.Tới Mộc Châu thuê xe máy tự đi.Lần này vì mình chỉ có 4 ngày Sapa Mộc Châu nên xác định là cưỡi ngựa xem hoa cho biết thôi.Sau này có dịp thong thả hơn thì sẽ tự đi xe máy từ HN lên vừa đi vừa ngắm cảnh chụp hình vậy

Cảm ơn cả nhà đã giúp đỡ :L

Ah,mọi người cho mình hỏi vé xe Hải Vân đi Mộc Châu đặt vé có cần ra tận Mỹ Đình ko ạ.Có cách nào ở trong này mà book được ko mọi người :D

:D mình cũng muốn join cùng ai đó đi chung nhưng mà 30 mình mới đi :( ,29 mình mới bay ra Hn,bắt buộc phải ở HN 1 ngày vì ra thăm họ hàng nữa.

Lâu lâu rồi mình có đi Sapa,thuê xe máy đi thăm quan các bản,buổi chiều nhiều khúc sương mù dày đặc mà đau hết cả tim,bạn mình (nữ) chở mình,mà nó cũng gan,chứ là mình chắc nhảy xuống xe đi bộ luôn rồi :D

Mình đã chuyển lịch trình sang đi thẳng từ HN tới Mộc Châu bằng xe khách.Tới Mộc Châu thuê xe máy tự đi.Lần này vì mình chỉ có 4 ngày Sapa Mộc Châu nên xác định là cưỡi ngựa xem hoa cho biết thôi.Sau này có dịp thong thả hơn thì sẽ tự đi xe máy từ HN lên vừa đi vừa ngắm cảnh chụp hình vậy

Cảm ơn cả nhà đã giúp đỡ :L

Ah,mọi người cho mình hỏi vé xe Hải Vân đi Mộc Châu đặt vé có cần ra tận Mỹ Đình ko ạ.Có cách nào ở trong này mà book được ko mọi người :D
Xe Hải Vân khởi hành tại Mỹ Đình lúc 7h30, 8h30, 9h30, 20h30, 21h30. Bạn có thể liên lạc theo số này để đặt vé (04)3 7223588 hoặc 01228 262 626 tại bến Mỹ Đình, Hà Nội.
Hoặc bạn có thể đi xe của Bắc Sơn. Xuất bến Mỹ Đình lúc 11h00, 15h30, 16h30, 18h00, 19h00. SĐT 0978 594 779
Cả 2 hãng đều chạy MĐ - Sơn La bạn nhé

Mình có 1 nam và 1 nữ đi Mộc Châu, thời gian: chủ nhật - thứ 2 (30,31/12), có bạn nào join ko?
Bọn mình có 2 phương án: 1 là đi xe máy để ngắm cung đường rồi lên đấy tiện đi lại cho chủ động, 2 là đi xe khách từ Hà Nội lên thị trấn Mộc Châu (giá xe khách khoảng 130/lượt) sau đó thuê xe máy trên đấy để đi lại.
Những điểm dừng chân trong dự định: thị trấn nông trường, đồi thông bản Áng, ngũ động bản Ôn, đồi chè trái tim, đồi chè cổ thụ, vườn cải đôi, thác dải yếm.
Còn ngủ lại 1 đêm sẽ ở khách sạn hoặc nhà nghỉ (giá dao động từ 150k - 300k)
Mình rất muốn đi nhưng cũng muốn tìm thêm bạn đi cho có đồng đội. Bạn nào join được, Bắc - Trung - Nam, người 1 nhà hết, pm mình rồi cùng lên kế hoạch đi nhé.
Thân!

Mình định đi Mộc Châu vào ngày 29-30 tháng này, mọi người cho mình thông tin về nhà nghỉ nào okie một chút đc không ạ, gần chỗ khách sạn Công đoàn thì tốt :(

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
58,853
191,739
Latest member
TravelWithMe
Back