What's new

[Chia sẻ] Mời đến thăm Mộc Châu quê chúng em

Hôm nay, Người Mộc Châu xin phép ra mắt toàn thể anh chị em trong Phượt bằng một vài tấm hình tự tay em chụp "ở quê" :D

Sự sống muôn màu

Cỏ mật

Thả hồn theo gió

Biển mây

Đồi chè trên Cao nguyên "không mùa"

Ở Mộc Châu, ra đường là phải có bịt sừng giống như rọ mõm :p

Last edited:
Mai Sơn chính hiệu, chuyên MS - HN xe máy, nhưng đi MC - HN 2.5h thì chỉ có đi bằng niềm tin thôi bạn ah

Mộc Châu chính hiệu, chuyên MC-HN và ngược lại nhưng đc cái là có niềm tin cùng với ko ngại mấy chú CA Lương Sơn, Cao Phong nên mình chạy 2,5h suốt :D

Thăm Mộc Châu, tham gia lễ hội Hết Chá của đồng bào dân tộc Thái được tổ chức vào 23, 23 tháng 3. Lễ hội là hình thức sinh hoạt văn hóa tâm linh, tín ngưỡng sâu sắc của đồng bào dân tộc Thái nhằm đoàn kết cộng đồng, tạ ơn đất trời, tạ ơn sinh thành, giáo dưỡng, cầu chúc cho vạn vật hòa hợp, sinh sôi nảy nở, cuộc sống an lành, yên vui.
Đến với lễ hội, du khách có cơ hội khám phá văn hóa dân tộc Thái, đồng thời xem và tham gia những trò diễn dân gian vui nhộn, cảm nhận không khí một lễ hội vùng cao vừa có cái nô nức của người đi hội, vừa có cái đằm thắm, trữ tình trong màu áo, điệu nhạc, trong tiếng cười, trong ánh mắt trao nhau...

Mình định đi Mộc Châu đợt Giỗ Tổ này, thứ 6 - chủ nhật (19, 20, 21/4). Cả nhà cho mình hỏi mùa này lên đấy có gì đặc biệt không? (hoa hoét hay j j đó :D )
Thanks cả nhà :)

Hi Anh/chị,

Em và nhóm bạn mới book vé để ra HN cuối tháng 10. Dự là sẽ lượn lên Hà Giang với Mộc Châu ngắm hoa ^_^. Tụi e toàn dân nghiệp dư nên chỉ dám phượt nửa mùa thôi, kiểu như đi xe đò hoặc mướn xe từ HN. Anh/Chị nào có kn cho em hỏi xíu.

Tầm tối 24/10 tụi em mới bay ra HN đầy đủ. Ngày 29/10 tụi em sẽ bay về SG lúc 4h chiều. Em nên đi thế nào để kịp đi HG với Mộc Châu luôn ạ? Có thông tin gì về xe cộ, ks, ăn uống thì cho em xin luôn. Đội ơn mọi người lắm lắm!:L

Em và chị gái đang định đi Mộc Châu vào T7, CN tuần này ( ngày 6,7/7), bác nào đã đi vào thời điểm này cho e nhận xét với ạ. Và e xem dự báo thời tiết mấy ngày tới tình hình là toàn mưa thôi, liệu có ảnh hưởng nhiều đến chuyến đi ( E định đi theo tour)? Tại chẳng mấy khi 2 chị e có dịp đi chơi cùng nhau nên mong các bác tư vấn. Cảm ơn các bác nhiều nhiều ^^!!!

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
58,855
191,741
Latest member
THACHMEN
Back