What's new

[Chia sẻ] Mời đến thăm Mộc Châu quê chúng em

Hôm nay, Người Mộc Châu xin phép ra mắt toàn thể anh chị em trong Phượt bằng một vài tấm hình tự tay em chụp "ở quê" :D

Sự sống muôn màu

Cỏ mật

Thả hồn theo gió

Biển mây

Đồi chè trên Cao nguyên "không mùa"

Ở Mộc Châu, ra đường là phải có bịt sừng giống như rọ mõm :p

Last edited:
Hoa mận e thấy bảo sau tết âm,tầm đầu tháng 3 dương lịch,em thấy mọi năm là t11 có hoa cải nhiều rồi mà sao năm nay lại ít thế là thế nào nhỉ?

từ sapa đi mộc châu có đường,nhưng rất xa và khoảng 240km đường cực cực xấu vì đang thi công,bạn không thể đi.có 1 đường khác để đi từ sapa thì xa hơn nhưng có thể đi được,đó là bạn rẽ ngả than uyên từ sa pa rồi sau đó chạy xuôi quốc lộ 32 xuống thu cúc rồi chạy theo đường phù yên băc yên qua đèo tạ khoa sang cò nòi sơn la rồi từ cò nòi xuôi mộc châu,mộc châu có hang dơi,ngũ động bản ôn,có thảo nguyên chè bao la,và những vườn mận bát ngát...

Chào bạn người mộc châu. Cho mình hỏi thăm, mình muốn đi từ Tp. Yên Bái qua Mộc Châu nhưng chưa quyết định theo hướng QL37 qua Cò Nòi hoặc QL37 rẽ QL43 đến Mộc Châu. Xin ý kiến bạn nên đi hướng nào nhé. Hướng nào đường tốt + cảnh đẹp? 2014! Cám ơn

năm nay thấy mọi người nói hoa cả ở mộc châu ít quá - ko biết dịp tết dương lịch có nhiều hoa cải và khách du lịch có đông ko các bác :D

Năm nay cải cực nhiều bạn ạ. Bây giờ cũng vẫn còn đấy ạ.

Hiện hoa đào lác đác nở nhiều tại Vân Hồ, nhất là các bản người Mông lại đang có ăn tết cổ truyền. Đi sâu vào bản sẽ thấy không khí vui tươi, những bộ trang phục sặc sỡ tại sân vận động cùng với những trò chơi hấp dẫn. (bản Hua Tạt, Tà Phình, Lóng Luông...)
Đường vào Tân Lập, đặc biệt khu vực chè Mộc Sương, mận đã bung nụ tương đối nhiều. Khoảng 7- 20 ngày nữa sẽ nở rộ.
- Hoa mận tại đường 6 cũ, khu vực Vân Hồ đã lác đác, đứng trên đường nhìn xuống thấy loáng thoáng nụ trắng.
- Tại Bản Ôn, mận chỉ mới có nụ nhỏ li ti.
Hoa mơ cũng đang nở rực rỡ các triền đồi, mơ không nhiều như mận nhưng cũng có nét đẹp rất riêng, có thể đi vào khu vực bản Thái Hưng (qua thác Dải Yếm) để ngắm. Đi qua thác Dải Yếm chừng 3km cũng có một thung lũng cải đang nở rất đẹp.

http://dulichmocchau.net/news/Kinh-nghiem-tu-van/Cap-nhat-hoa-dao-hoa-man-Moc-Chau-Van-Ho-2015-393/

Các bạn phượt thủ hoặc các bạn ở Mộc Châu có thông tin gì mới về tình hình hoa mận, hoa đào cập nhật giúp anh em với, cuối tuần này nhóm đồng nghiệp mình định lên chơi kết hợp mua hoa đào rừng đón Tết. Nhà mình cám ơn và vodka các bác.

Đoàn em vừa phượt MC về tuần trước, hoa mận đang nở bạt ngàn luôn các bác ạ. Mà bác nào một công lên MC thì leo lên Pha Luông nữa thích cực luôn ý.

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
58,854
191,741
Latest member
THACHMEN
Back