What's new

[Chia sẻ] Mời đến thăm Mộc Châu quê chúng em

Hôm nay, Người Mộc Châu xin phép ra mắt toàn thể anh chị em trong Phượt bằng một vài tấm hình tự tay em chụp "ở quê" :D

Sự sống muôn màu

Cỏ mật

Thả hồn theo gió

Biển mây

Đồi chè trên Cao nguyên "không mùa"

Ở Mộc Châu, ra đường là phải có bịt sừng giống như rọ mõm :p

Last edited:
Mình có 1 nam và 1 nữ đi Mộc Châu, thời gian: chủ nhật - thứ 2 (30,31/12), có bạn nào join ko?
Bọn mình có 2 phương án: 1 là đi xe máy để ngắm cung đường rồi lên đấy tiện đi lại cho chủ động, 2 là đi xe khách từ Hà Nội lên thị trấn Mộc Châu (giá xe khách khoảng 130/lượt) sau đó thuê xe máy trên đấy để đi lại.
Những điểm dừng chân trong dự định: thị trấn nông trường, đồi thông bản Áng, ngũ động bản Ôn, đồi chè trái tim, đồi chè cổ thụ, vườn cải đôi, thác dải yếm.
Còn ngủ lại 1 đêm sẽ ở khách sạn hoặc nhà nghỉ (giá dao động từ 150k - 300k)
Mình rất muốn đi nhưng cũng muốn tìm thêm bạn đi cho có đồng đội. Bạn nào join được, Bắc - Trung - Nam, người 1 nhà hết, pm mình rồi cùng lên kế hoạch đi nhé.
Thân!

bọn mình có 1 nhóm 3 xe cũng định đi hôm chủ nhật- thứ 2. bạn có đi cùng k

Bác nào giúp em vụ Nhà nghỉ cái được không, em sắp đi rồi mà mới dò dò đc vụ hoa mận hoa đào, nhà nghỉ không biết hỏi ai :(

Mình mới đi Mộc châu ngày 30,31/12 về,đúng hôm gió mùa về.Lạnh khủng khiếp,chưa bao giờ mình thấy lạnh như thế,phải gọi là cái lạnh cắt da cắt thịt.Các bạn đi vào mùa đông nên chú ý thời tiết nhé,nếu nhiệt độ ở Hà nội tầm 15 độ thì lên đó chắc chỉ 10 độ,luk đấy đừng đi xe máy cho khổ,cứ oto khách hoặc thuê oto mà đi cho lành. Vì lạnh quá nên lịch trình ko đi hết đc các điểm cần đi.Nhưng bù cái trên đường từ Mộc châu về Hn bọn mình có ghé qua thủy điện Hòa Bình chơi,nhìn từ trên tượng đài Bác Hồ xuống thấy đc hết cả tp Hòa Bình và toàn bộ công trình thủy điện (rất đẹp và đáng để đi).
Còn nhà nghỉ thì trên đó nhiều lắm,cực kì nhiều luôn,mình nghĩ k thể nào cháy phòng đc,đợt mình đi có ở nhà nghỉ trọ ngọc ánh,sdt 0164 283 1739,giá ngày thường là 100k/phòng,mà hôm đó bị chém 250k/phòng ở đc từ 4-6nguoi,nước nóng chỉ bật theo giờ,đêm là tắt,phòng có tivi có truyền hình cáp đầy đủ.Nhà nghỉ trọ này ở gần cuối thị trấn mộc châu,ngay đối diện với nghĩa trang liệt sĩ MC.

các pác tư vấn giúp em là trước Tết, tuy trời rét hại nhưng ở Mộc Châu hoa các loại vẫn nở chứ?e muốn làm 1 chuyến nhưng ở tận SG xa quá nên phải tìm hiểu kỹ chứ không thì đã bỏ công đi mà không chiêm ngưỡng được thì tiếc lắm. Ganxie các pác nhiều!

Em vừa về hôm mùng 5 ạ. em đi thì chỉ còn cải, mận đào thì loáng thoáng ạ, nếu đi gần gần tết chắc đào mận cũng nở nhiều rồi đấy ạ.

Thứ 7 này mềnh cũng đi Mộc Châu cùng BC Tour. Nghe nói là Tết của người Mông... cũng mún xem thử ở đó họ đón Tết như thế nào?
Có bạn nào đi cùng cho vui nào:))

Thứ 7, chủ nhật này (12/1) mềnh định lên Mộc Châu đón Tết người Mông cùng bên BC Tour. Cũng mún xem họ đón Tết ntn:)... Có bạn nào lên Mộc Châu hum đó k?

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
58,855
191,741
Latest member
THACHMEN
Back