What's new

Một vòng Java-Bali (Indonesia) 24/4~5/5/2013

Rình rập đợt BIG SALE này của AA, mình đã book vé để đến với đất nước vạn đảo sau bao dịp lỡ làng. Hiện Air Asia http://www.airasia.com/vn/en/home.page vẫn đang sale, bạn nào có cùng ý định và thu xếp được thời gian thì cùng join cùng này cho vui. Các bạn có thể đặt từng chặng nếu thấy giá vé đắt, đợi đợt BIG Sale tiếp theo, và cũng có thể join từng chặng.
Cụ thể vé mình book như sau:
HN-KL-HN: (24/4/2013 và 5/5/2013): 85$ all in fare
KL-Yogjakarta(JOG) : 7am 25/4/2013: 29$ all in fare
Các ngày trong Indo sẽ di chuyển từ Tây sang Đông, ghé thăm Borobodur ở Yogjakarta, qua Surabaya ngắm núi lửa Bromo, sang Bali thỏa thích tắm biển, thăm Ubud đáng yêu (Lịch trình và di chuyển cụ thể có thể bàn bạc sau)
Từ Bali các bạn có thể đặt vé về Kuala Lumpur kết thúc lịch trình, còn mình thì chưa đi Singapore nên lượn qua Sing mới về, cụ thể vé: Bali(DPS)-Singapore(SIN): 12h55 ngày 2/5/2013 : 30$ all in fare.
Từ Sing có thể đi bus về KL vào ngày 4/5/2013

Chúng ta còn gần 1 năm để tham khảo thông tin, chốt lịch trình. Các bạn đã đi rồi thì cho mình thêm thông tin(ăn gì, ở đâu, đi thế nào) để hoàn thiện lịch trình. Xin cảm ơn mọi người.

Bạn nào đã có vé và cùng lịch trình hoặc một phần của lịch trình thì cho mình biết nhé, chúng ta có thể đi ghép chung cho vui.
Have fun.

Mình cũng đang có ý định đặt vé của AA đi Bali, bay chặng: HAN-KUL-Denpasar-KUL-HAN, time tháng 2-5/2013.
Nhưng đi khoảng 7ds thôi, 12ds quá dài, ko thể nghỉ được :(

@huongbtm: thực ra là mình cũng ko có ý định đi dài như vậy, nhưng search đến ngày đó mới có vé rẻ mà, nên ... cũng đành, với lại thời gian di chuyển cũng nhiều, muốn đi 1 lần thì đi cho đã, nên cứ đặt dài ra vậy.

Đến Surabaya, làm quả water rafting như bọn tớ cho đời thêm mạo hiểm. Mua một Tour (6 người chia 2 thuyền)
Sáng đón từ Sân bay Surabaya, đi lướt nước, ăn trưa
Tối về Bromo, ăn tối, ngủ đêm
Sáng sớm đi ngắm bình minh núi lửa, sau đó leo núi, về ăn sáng muộn
Gần trưa đưa về bến phà để mình qua Tây Java ăn trưa trên đường.
Tối tự đi bus về Denpasar, sau đó bắt taxi về Bali.

Năm 2010 bọn mình đi thì 96$/pax, trả tiền lúc đón tại Sân bay. Quả là ngon bổ rẻ, độc nữa. Hẹn cafe chia sẻ kinh nghiệm đê:L

Bác homeless còn các contact cụ thể cho em thì hay quá, em thấy vụ lướt nước lạ lẫm và thú vị lém. Những kinh nghiệm ngon bổ rẻ độc của bác thì bọn em còn phải học dài dài. Hôm nào bác rảnh em alo mời cafe bác nhé.

Em cũng mới mua vé AA hôm qua (17/5/2012) dự kiến khởi hành dịp Tết, 1 tuần, từ ngày 05/2/2013 - 11/2/2013 (25 Tết đến mùng 2T). Kể cả e là có 2 người. Bạn nào muốn join rất welcome!!! (KH từ Saigon)

Nhóm mình 06 người cũng có lịch trình đi như bạn, nếu join chung cũng ok nhé :)
Có điều nhóm sẽ bay thẳng Bali - KUL ngày 4/5, chơi ở KUL ngày 5/5 rồi sáng 6/5 mới bay về HN

@Kwon: vậy là chúng ta chung lịch trình trong Indo rồi còn gì , có gì cùng share thông tin và lịch trình với nhau nhé, nếu ok thì sẽ join chung :)

Em cũng đang quan tâm. Tracyowen nói rõ và chi tiết hơn về trip này nhé, rồi Lọ Lem xem như nào sẽ join cùng hay không, còn vé thì cũng chưa book gì cả :( Thanks.

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
58,567
191,424
Latest member
HungSWC
Back