What's new

Ngược Tây Nguyên xanh lên rẻo cao ngắm mùa vàng Tây Nguyên 30/8 - 5/9 (7 ngày)

Ngược Tây Nguyên xanh lên rẻo cao ngắm mùa vàng Tây Nguyên 30/8 - 5/9 (7 ngày)

Day 1: (1 đêm biên giới)

SG - Đồng Xoài - Gia Nghĩa - Daksong - Dakmin - 14C - sông Serepok

tiếp tục cầu may cho gặp chuyến đò chở qua sông, không thì xuyên rừng Yok Đôn ra lại ngã ba Cư M'Lan rẻ vô đồn biên phòng Serepok (nếu bị biên phòng vịn không cho đi thì ta xin ngủ lại biên phòng)

Day 2: (đêm Kontum)

mục tiêu là đến được Kontum, nếu đi tiếp đc 14C từ đồn Serepok thì đi, không thì vòng ra Ban Mê cứ QL14 mà phang.

Day 3: (đêm Tu Mơ Rông cao trên 1000m)

Kontum - Đắk Tô - 672 - Tu Mơ Rông

Day 4: (đêm ở rẻo cao Ngọc Linh)

Tu Mơ Rông - Đắk Glei - 673 - Mường Hoong - Ngọc Linh xã

Day 5: (đêm ở làng Kon Tuông)

leo núi, lên làng (có thể là Kon Tuông hoặc 1 làng khác), chạy thử coi con đường từ Ngọc Linh qua Tu Mơ Rông làm tới đâu, ngắm lúa, nhởn nhơ chụp ảnh, tạo bọt

Day 6 & Day 7

Ngọc Linh - Kontum - Gia Lai - đường Đông Trường Sơn - Krông Cho - Krông Pa - QL25 - Tuy Hòa (tối thẩy xe máy lên ô tô về)

Chi phí: 1000k (xăng xế ôm tự xử)
Tuyển thêm 4 mem, ngày 15/08 sẽ chốt đoàn

Last edited:
Re: Ngược Tây Nguyên xanh lên rẻo cao ngắm mùa vàng Tây Nguyên 30/8 - 5/9 (7 ngày)

Đoạn từ Kon Tum lên có một lựa chọn là đi đường Sa Thầy, cũng có ruộng bậc thang. Đoạn từ Plei Kần đi về hướng Ngọc Linh qua Đak Wah hay Đak Suốt gì ấy có mấy triền lúa hay lắm, có cầu treo nữa, suối chảy cong cong.

Re: Ngược Tây Nguyên xanh lên rẻo cao ngắm mùa vàng Tây Nguyên 30/8 - 5/9 (7 ngày)

Sao không 5 ngày mà lại 7 ngày, trời ơi! (hết phép rồi, hổng lẽ "tạm ứng phép" của năm 2013?)

Có nhận quân giờ chót không Tuấn? Chờ năn nỉ, thương lượng với sếp cái !

Last edited:

Bảy ngày lận ,cố gắng mà nếu ai có xe nam xin làm xế hay ôm cũng được,xe trước bị hư lắc nhắc nhiều quá hjc

Anh ơi, cho em một đặt 1 gạch nhé - em tên Lan - hẹn gặp anh ngày off nhé.

Hi vọng mình đc đi, hìi ;)

Em tham gia với nhé bác chủ! Nhà em đang ở Buôn Mê nên tham gia với mọi ng từ Gia Nghĩa nhé.
Có gì bác chủ off xong thì cho em cái thông tin cuối cùng với nhé.
Nhà em có con xe Fute Neo, leo đèo tốt. Cần thêm một ôm nào.
Số em là 0905.333.262
facebook.com/hoangtaoqt

Sao không 5 ngày mà lại 7 ngày, trời ơi! (hết phép rồi, hổng lẽ "tạm ứng phép" của năm 2013?)

Có nhận quân giờ chót không Tuấn? Chờ năn nỉ, thương lượng với sếp cái !

tạm ứng phép đi cùng tụi em đi anh Lele ơi. (beer)

Em tham gia với nhé bác chủ! Nhà em đang ở Buôn Mê nên tham gia với mọi ng từ Gia Nghĩa nhé.
Có gì bác chủ off xong thì cho em cái thông tin cuối cùng với nhé.
Nhà em có con xe Fute Neo, leo đèo tốt. Cần thêm một ôm nào.
Số em là 0905.333.262
facebook.com/hoangtaoqt

Okie, bạn. Có ôm cho bạn rồi nhé! :)

Anh ơi, cho em một đặt 1 gạch nhé - em tên Lan - hẹn gặp anh ngày off nhé.

Hi vọng mình đc đi, hìi ;)

em liên lạc bạn quangha07 làm ôm cho bạn ấy nhé! sẽ có người chở em lên Gia Nghĩa. hẹn gặp hôm off.

Bảy ngày lận ,cố gắng mà nếu ai có xe nam xin làm xế hay ôm cũng được,xe trước bị hư lắc nhắc nhiều quá hjc

chỉnh trang xe lại rồi đi Nam ơi, chớ tình hình là đang thiếu xế. Quyết nhanh dùm T nhé, vì số lượng người đã qua số 6 rồi. Chuyến này ko đi đông quá được đâu. (beer)

Mỏ nhọn ơi, sao ít ác quá vậy :D
Đi 1 lần 7 ngày thì khó cho tui quá. Huhu, phải làm sao đây!!!!

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
58,925
191,775
Latest member
HTTN
Back