What's new

Ngược Tây Nguyên xanh lên rẻo cao ngắm mùa vàng Tây Nguyên 30/8 - 5/9 (7 ngày)

Ngược Tây Nguyên xanh lên rẻo cao ngắm mùa vàng Tây Nguyên 30/8 - 5/9 (7 ngày)

Day 1: (1 đêm biên giới)

SG - Đồng Xoài - Gia Nghĩa - Daksong - Dakmin - 14C - sông Serepok

tiếp tục cầu may cho gặp chuyến đò chở qua sông, không thì xuyên rừng Yok Đôn ra lại ngã ba Cư M'Lan rẻ vô đồn biên phòng Serepok (nếu bị biên phòng vịn không cho đi thì ta xin ngủ lại biên phòng)

Day 2: (đêm Kontum)

mục tiêu là đến được Kontum, nếu đi tiếp đc 14C từ đồn Serepok thì đi, không thì vòng ra Ban Mê cứ QL14 mà phang.

Day 3: (đêm Tu Mơ Rông cao trên 1000m)

Kontum - Đắk Tô - 672 - Tu Mơ Rông

Day 4: (đêm ở rẻo cao Ngọc Linh)

Tu Mơ Rông - Đắk Glei - 673 - Mường Hoong - Ngọc Linh xã

Day 5: (đêm ở làng Kon Tuông)

leo núi, lên làng (có thể là Kon Tuông hoặc 1 làng khác), chạy thử coi con đường từ Ngọc Linh qua Tu Mơ Rông làm tới đâu, ngắm lúa, nhởn nhơ chụp ảnh, tạo bọt

Day 6 & Day 7

Ngọc Linh - Kontum - Gia Lai - đường Đông Trường Sơn - Krông Cho - Krông Pa - QL25 - Tuy Hòa (tối thẩy xe máy lên ô tô về)

Chi phí: 1000k (xăng xế ôm tự xử)
Tuyển thêm 4 mem, ngày 15/08 sẽ chốt đoàn

Last edited:
Re: Ngược Tây Nguyên xanh lên rẻo cao ngắm mùa vàng Tây Nguyên 30/8 - 5/9 (7 ngày)

Thấy Tuấn đâu có mỏ nhọn đâu ta,đâu phải ở xứ dừa Bến Tre đâu,sao ai cũng gọi là mỏ nhọn nhỉ !

Bữa nào chỉ cho, lúc hắn mỏ nhọn nhìn iu lắm.
Cung 7 ngày, chậc :0, cũng đã mà ...

Re: Ngược Tây Nguyên xanh lên rẻo cao ngắm mùa vàng Tây Nguyên 30/8 - 5/9 (7 ngày)

tạm ứng phép đi cùng tụi em đi anh Lele ơi. (beer)

hìhì... giờ cuối kg xin nghỉ được Anh Tuấn ơi!
Anh đành chuyển qua đi cung của nhà ĐTM trong 3 ngày thôi.

hìhì... giờ cuối kg xin nghỉ được Anh Tuấn ơi!
Anh đành chuyển qua đi cung của nhà ĐTM trong 3 ngày thôi.

Èo, chúc anh Lele và ĐTM có chuyến đi thú vị. Cho em gởi lời thăm anh Random, bữa đi Ma Nới không nhờ ảnh tụi em cố sát chạy thêm chắc ngủ muỗi rong rừng rồi. :)

Mấy tấm ảnh trong chuyến đi trước đẹp quá. Hy vọng chuyến này đi sẽ kiếm được một bộ ảnh hoành tránh về cung Tây Nguyên!\
@anhtuands: em không có mặt lúc off nhưng ôm sẽ đại diện off giúp em. Gặp anh lúc khởi hành!

Muốn đi quá mà h hok biết phép nào cho e nghỉ 4 ngày nửa, huhu

Last edited by a moderator:

Anh ơi còn tuyển ôm nữa không? Em mới tham gia nên biết hơi trễ ah.

Cung này đã quá mà tiếc cũng đi ngay đợt này rồi :( mà bác anhtuands cho em hỏi ké chút, ruộng lúa ở Ngọc Linh đây em tìm trên google map là chỗ khu bảo tồn Ngọc Linh luôn hả bác. Đi QL14 từ Đà Nẵng lên Plei cần em thấy có ngang qua khu đó mà không biết có ruộng lúa như bác nói không ta.

Mèn ơi! plan 7 ngày, lại lên cách ngày đi có 3 tuần vậy mà quân số cũng ngót ngét hai chục.

Danh sách chính thức:
1/ anhtuands - nếp tẻ
2/ nhà Mẹ chuột
3/ Vinh - Két sắt
4/ HVL - Dạ hương
5/ Nhaque66 - Heo đất
6/ Vũ Hải - ??
7/ Lan - BMT
8/ Anh Du (độc hành)
9/ Hải - Tú
10/ SVC - SVC'

Cung này đã quá mà tiếc cũng đi ngay đợt này rồi :( mà bác anhtuands cho em hỏi ké chút. ruộng lúa ở Ngọc Linh đây em tìm trên google map là chỗ khu bảo tồn Ngọc Linh luôn hả bác. Đi QL14 từ Đà Nẵng lên Plei cần em thấy có ngang qua khu đó mà không biết có ruộng lúa như bác nói không ta

Từ Đà Nằng thì đi đường HCM đến Daklei rẻ lên hướng đi Ngọc Linh. Vào tới Mường Hoong là đã thấy ruộng bậc thang.

Anh ơi còn tuyển ôm nữa không? Em mới tham gia nên biết hơi trễ ah.

Em đký trễ quá, lại là ÔM, nhóm thì thiếu XẾ. Hẹn em chuyến khác.

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
58,926
191,776
Latest member
8xbet8info
Back