What's new

Ngược Tây Nguyên xanh lên rẻo cao ngắm mùa vàng Tây Nguyên 30/8 - 5/9 (7 ngày)

Ngược Tây Nguyên xanh lên rẻo cao ngắm mùa vàng Tây Nguyên 30/8 - 5/9 (7 ngày)

Day 1: (1 đêm biên giới)

SG - Đồng Xoài - Gia Nghĩa - Daksong - Dakmin - 14C - sông Serepok

tiếp tục cầu may cho gặp chuyến đò chở qua sông, không thì xuyên rừng Yok Đôn ra lại ngã ba Cư M'Lan rẻ vô đồn biên phòng Serepok (nếu bị biên phòng vịn không cho đi thì ta xin ngủ lại biên phòng)

Day 2: (đêm Kontum)

mục tiêu là đến được Kontum, nếu đi tiếp đc 14C từ đồn Serepok thì đi, không thì vòng ra Ban Mê cứ QL14 mà phang.

Day 3: (đêm Tu Mơ Rông cao trên 1000m)

Kontum - Đắk Tô - 672 - Tu Mơ Rông

Day 4: (đêm ở rẻo cao Ngọc Linh)

Tu Mơ Rông - Đắk Glei - 673 - Mường Hoong - Ngọc Linh xã

Day 5: (đêm ở làng Kon Tuông)

leo núi, lên làng (có thể là Kon Tuông hoặc 1 làng khác), chạy thử coi con đường từ Ngọc Linh qua Tu Mơ Rông làm tới đâu, ngắm lúa, nhởn nhơ chụp ảnh, tạo bọt

Day 6 & Day 7

Ngọc Linh - Kontum - Gia Lai - đường Đông Trường Sơn - Krông Cho - Krông Pa - QL25 - Tuy Hòa (tối thẩy xe máy lên ô tô về)

Chi phí: 1000k (xăng xế ôm tự xử)
Tuyển thêm 4 mem, ngày 15/08 sẽ chốt đoàn

Last edited:
Re: Ngược Tây Nguyên xanh lên rẻo cao ngắm mùa vàng Tây Nguyên 30/8 - 5/9 (7 ngày)

Chúc cho chuyến đi của mọi người vui vẻ và thuận lợi, tin này nên cung cấp cho chủ thớt : 7 ngày đi tại Tây Nguyên 98% là mưa 24/24 tiếng nha mưa to - mưa rào - mưa phùn - mưa bay bay. Sẽ xuất hiện cả ngày, nhớ mang theo áo mưa và đồ kiềng bánh xe nha.

Last edited by a moderator:
Re: Ngược Tây Nguyên xanh lên rẻo cao ngắm mùa vàng Tây Nguyên 30/8 - 5/9 (7 ngày)

Chúc cho chuyến đi của mọi người vui vẻ và thuận lợi
tin này nên cung cấp cho chủ thớt : 7 ngày đi tại Tây Nguyên 98% là mưa 24/24 tiếng nha mưa to - mưa rào - mưa phùn - mưa bay bay. Sẽ xuất hiện cả ngày. nhớ mang theo áo mưa và đồ kiềng bánh xe nha

Nghe vầy là a Tuấn vui chắc ngủ k được luôn quá, him là him lập đàn cầu mưa từ bữa giờ đó anh ah !

Mèn ơi! plan 7 ngày, lại lên cách ngày đi có 3 tuần vậy mà quân số cũng ngót ngét hai chục.

Danh sách chính thức:
1/ anhtuands - nếp tẻ
2/ nhà Mẹ chuột
3/ Vinh - Két sắt
4/ HVL - Dạ hương
5/ Nhaque66 - Heo đất
6/ Vũ Hải - ??
7/ Lan - BMT
8/ Anh Du (độc hành)
9/ Hải - Tú
10/ SVC - SVC'

Ai đi Wave thì pm mình mượn xích xe nhé. Tài sản này là của anh Lengkeng1minh cho mình mượn đi 2 chuyến 722, mình đang giữ, và anh nói anh em nào cần cứ sử dụng vì anh đã chuyển qua xe độp nên ít có dịp dùng tới.

Dear chi Babyone,

Cho em mượn nha chị, phòng hờ :).

Ai đi Wave thì pm mình mượn xích xe nhé. Tài sản này là của anh Lengkeng1minh cho mình mượn đi 2 chuyến 722, mình đang giữ, và anh nói anh em nào cần cứ sử dụng vì anh đã chuyển qua xe độp nên ít có dịp dùng tới.

Em đăng ký cái này nhé chị!
Cảm ơn chị!

Dear chi Babyone,

Cho em mượn nha chị, phòng hờ :).

Mình ưu tiên gái thủ quỹ của mình trước :)
Em có thể hỏi mượn Tiến Nguyễn, bữa trước hắn có mua ;)

Mèn ơi! plan 7 ngày, lại lên cách ngày đi có 3 tuần vậy mà quân số cũng ngót ngét hai chục.

Danh sách chính thức:
...
10/ SVC - SVC'

Em vẫn còn nguy cơ là xế tự do anh ạ :(

Chúc cả đoàn chuyến đi vui vẻ và an toàn. :-BD Hy vọng sẽ có dịp chung đoàn với mọi người

Em xin rút gạch lại vì lý do công việc riêng ở gia đình cùng ngày bất khả kháng :(( :((.. Chúc mọi người lên đường vui vẻ

Danh sách chính thức:
1/ anhtuands - lan
2/ nhà Mẹ chuột
3/ Vinh - Két sắt
4/ HVL - Dạ hương
5/ Nhaque66 - Heo đất
6/ Anh Du (độc hành)
7/ ML - ML'
8/ SVC - SVC'

Last edited:

Hỏi Phượt

Forum statistics