What's new

Pháo hoa Đà Nẵng!

Tối hôm 28/3/2010, mình cũng mua được vé để trèo lên tầng 3 công trình Olalani Resort & Condotel. Chụp được một ít pháo hoa Mỹ và Pháp.

Ôi bác VIT, thế thì bác đứng chỗ bọn em rồi! tiếc quá không được diện kiến (em là cái thằng già nhất trong cái đám photo ồn ào nhất đấy ợ)

Bác Caonguyen và bác VIT có góc chụp tốt quá. Em mang tiếng đi ĐN 3 năm liên tục mà vẫn chẳng có góc chụp như thế. :shrug: Các bác chụp đẹp, nhưng em thấy bác Caonguyen với bác VIT ngược hẳn nhau. Bác VIT thì khép rất sâu, còn bác Caonguyen thì khép ở mức vừa phải. Hình như cả 2 bác đều không chụp ở chế độ B? Em nghĩ xài cò mềm, ISO 100, khép trong khoảng 11-16/3-5s là ổn nhất. các bác nghĩ sao? :)

Em chơi mode M, khép khẩu 8, chế độ B, ISO 100 dùng dây bấm mềm, chụp pháo hoa em ghét nhất khói, ngày 28/3 2 đội Mỹ và Pháp bắn quá đẹp nhưng ít gió nên khói từa lưa, bữa đó em khép đến 16 rồi nhưng hình vẫn không ổn, đành ngậm ngùi save cho vui chứ không dám show.
Chụp bằng dây bấm mềm cũng hay, mắt vẫn xem, còn tay thì bấm (theo phản xạ ).
Hình bữa đó bác VIT chụp rất ổn!

Em chơi mode M, khép khẩu 8, chế độ B, ISO 100 dùng dây bấm mềm, chụp pháo hoa em ghét nhất khói, ngày 28/3 2 đội Mỹ và Pháp bắn quá đẹp nhưng ít gió nên khói từa lưa, bữa đó em khép đến 16 rồi nhưng hình vẫn không ổn, đành ngậm ngùi save cho vui chứ không dám show.
Chụp bằng dây bấm mềm cũng hay, mắt vẫn xem, còn tay thì bấm (theo phản xạ ).
Hình bữa đó bác VIT chụp rất ổn!

Em dùng cái remote này, gọi cò mềm là tiếng Việt dân dã thôi :D: http://cgi.ebay.com/Wireless-Shutte...ZCamera_Camcorder_Remotes?hash=item3a596bc7e7. GDD bán 450k thì phải. Mắt nhìn vào chỗ để giá phóng, thấy vệt pháo phi lên là bấm 1 nhát, gương lật ra, thích nhiều thì để lâu, còn không thì bấm tiếp nhát nữa gương lật đóng lại. Nhàn. :D

Hôm Pháp và Mỹ bắn thì gió mạnh đó chứ bác, nhưng thổi khói rất mạnh về phía khán đài A. :)) Em thấy góc chụp đẹp nhất, ít bị ảnh hưởng bởi khói là góc khách sạn Trendy hoặc Varna. Trendy thì hơi nguy hiểm tí vì không có rào chắn. Varna thì lan can xây cao ngang đầu người. :shrug: Năm trước có bác nào chụp góc phía bảo tàng Chăm lại xuyên suốt 1 dải sông Hàn là đứng đâu vậy bác?

Em thì xài cái dây mềm 8$, cũng nhàn y như bác!
Góc em đứng đúng là cực kỳ thuận lợi, có mái che mưa, (hihi phải cảm ơn bác Mít bên Xóm lần nữa vì đã bố trí cho em được địa điểm này), hướng này gió thổi bạt hẳn qua trái. Hơn hẳn Trendy và Verna. Hôm đầu có 3 người chụp thôi, hôm sau thì đông hơn, cỡ gần 20 (trong đó có bác VIT). Năm trước chắc bác nào đứng trên sân thượng Green Plaza thì mới có thể có góc chụp đấy.

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
58,948
191,790
Latest member
olivawedding
Back