What's new

Pháo hoa Đà Nẵng!

Ôi bác VIT, thế thì bác đứng chỗ bọn em rồi! tiếc quá không được diện kiến (em là cái thằng già nhất trong cái đám photo ồn ào nhất đấy ợ)

Hôm đấy, mình là người thứ 3 đặt Tripod ở cột ngoài cùng hướng về cầu sông Hàn. Hỏi chuyện 2 bác Canon (cũng già già) đến trước, thì các bác ấy là ở Sài Gòn ra. Nghe giới thiệu mình là Phô tô Phượt, các bác thán phục lắm, còn 2 bác già ấy không chơi ở Forum nào cả. :):):)

Bác Caonguyen và bác VIT có góc chụp tốt quá. Em mang tiếng đi ĐN 3 năm liên tục mà vẫn chẳng có góc chụp như thế. :shrug: Các bác chụp đẹp, nhưng em thấy bác Caonguyen với bác VIT ngược hẳn nhau. Bác VIT thì khép rất sâu, còn bác Caonguyen thì khép ở mức vừa phải. Hình như cả 2 bác đều không chụp ở chế độ B? Em nghĩ xài cò mềm, ISO 100, khép trong khoảng 11-16/3-5s là ổn nhất. các bác nghĩ sao? :)

Cảm ơn các bác. Theo mình chụp pháo hoa là may hơn khôn. Cứ bắn dồn dập như đội Mỹ lúc cuối thì khép khẩu cũng chả kịp. Mà phơi sáng thời gian ít quá thì pháo nó cứ lấm tấm chứ không thành tia sáng dài được.
Bác greenline đặt chế độ chụp pháo hoa như thế là chuẩn rồi, chỉ còn rình chộp được chùm pháo đẹp là ổn thôi.

Mình xin tiếp tục vài chùm pháo Hoa Kỳ

Hôm 27 bác VIT và VIT's đứng đoạn nào đấy? Nhìn mãi không ra!

Hôm ấy, DoubleVIT cùng đoàn Ô Phở và 2 P/v VT (Hànộimới) HH (VnExpres) chiếm lĩnh đỉnh cao trên tầng 14 DaNang Riverside. Nhìn quanh cũng không thấy bác caonguyen đâu?

Pháo hoa đội chủ nhà Việt Nam tham gia lễ hội với vở "Huyền thoại sông Hàn" qua các phần trình diễn: "Nơi Rồng về khai hoa", "Sông Hàn thanh xuân", "Sông Hàn nỗi đau chiến tranh", "Sông Hàn dậy sóng" và "Sông Hàn tình yêu và khát vọng".

VN 1

VN 2

VN 3

VN 4

VN 5

VN 6

Hôm ấy, DoubleVIT cùng đoàn Ô Phở và 2 P/v VT (Hànộimới) HH (VnExpres) chiếm lĩnh đỉnh cao trên tầng 14 DaNang Riverside. Nhìn quanh cũng không thấy bác caonguyen đâu?

Em cũng đoán bác đứng ở chỗ đó, em đứng gần khách sạn Trendy, tiếc là vị trí đó pháo hoa cũng không nằm trên đỉnh cầu sông Hàn mà hơi chệch phải. Còn chỗ đứng của bác VIT thì lại chệch trái. :D

Em cũng đoán bác đứng ở chỗ đó, em đứng gần khách sạn Trendy, tiếc là vị trí đó pháo hoa cũng không nằm trên đỉnh cầu sông Hàn mà hơi chệch phải. Còn chỗ đứng của bác VIT thì lại chệch trái. :D
Lần đầu tiên được vào Đà Nẵng đi chụp pháo hoa. Tất nhiên, mình cũng đã điều nghiên rồi. Lạ nước lạ cái, nhưng cũng may có người giới thiệu A Tuấn - Phụ trách kinh doanh k/s Da Nang Riverside, bọn mình mua được 7 vé ăn buffet trên tầng (Hôm đấy muốn ăn nhiều cũng không được).
Đối với mình như thế là quá tuyệt vời rồi.

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
58,960
191,791
Latest member
olivawedding
Back