What's new

Phiêu tột đỉnh - Phượt Mai Châu - Mộc Châu tết dương lịch

1 chuyến đi thú vị và ý nghĩa. Những pha đổ đèo trong sương mù mịt phê phải biết. Mọi người trong đoàn chia sẽ ảnh và cảm xúc tại đây nhé
Mình sẽ viết 1 bài sớm, nhưng nợ đã, vừa về đêm qua, giờ mình đau ê ẩm he he

Mới tranh thủ làm 1 tấm - Bãi Sang trên đường vào Ba Khan

Thêm tấm nữa

Last edited:
Kết thúc những ngày xõa gọi là phiêu! Cảm ơn anh Trung và chị Vân đã lo cho cả nhà mình từ ABC đến tận XYZ :x
Em xin lỗi vì hôm qua đã đầu trò vụ Thung Nai để khi về hụt mất 3 xe :) nhưng giờ thì bọn em đã có mặt tại HN rồi ạ!

Em ơi,chị nghe thiên hạ đồn bọn em về HN đi ăn phở còn bị người ta thị phi và xa lánh vì trông giống như mấy đứa buôn lợn hả=)).Thật là tội nghiệp cho mấy đứa em của chị quá!:D

Em ơi,chị nghe thiên hạ đồn bọn em về HN đi ăn phở còn bị người ta thị phi và xa lánh vì trông giống như mấy đứa buôn lợn hả=)).Thật là tội nghiệp cho mấy đứa em của chị quá!:D

hix... xa lánh cũng dc. kì thị cũng ko sao. 1 lũ mặc áo mưa bẩn bẩn vào quán ăn nó ko đuổi là may đấy! =))

Giời ạ.... Hồi ức cảm xúc của toàn thể ACE trong suốt chuyến đi thế nào thì chả đưa lên và nói đến. Chỉ được cái spam tán chuyện riêng thì khiếp quá.:T
Mấy cái hình dân tộc gốc đẹp thiệt.(c)
Văn thơ đâu hết rồi, khơi mào cho topic sôi động đi nào các bạn..? Bớt chuyện riêng và cho topic liền mạch có sức hút đi nhé.
Nhớ mọi người quá.

Giời ạ.... Hồi ức cảm xúc của toàn thể ACE trong suốt chuyến đi thế nào thì chả đưa lên và nói đến. Chỉ được cái spam tán chuyện riêng thì khiếp quá.:T
Mấy cái hình dân tộc gốc đẹp thiệt.(c)
Văn thơ đâu hết rồi, khơi mào cho topic sôi động đi nào các bạn..? Bớt chuyện riêng và cho topic liền mạch có sức hút đi nhé.
Nhớ mọi người quá.
Vâng, bác tù trưởng nói thế em cũng đang định tuôn ra tý cảm xúc đây...
Cảm giác của em thích nhất là đi đoạn đường đèo nhiều sương mù, phải nói là rất phê. Nhiều đoạn em căng mắt ra nhìn đường mà thấy phía trước toàn 1 màu trắng trông ảo thật, mắt em đôi khi hoa hoa lên vậy. Đi vào những cung đường đèo " khoai " kiểu này là dịp để thử độ " trơ " và độ " lì " của xế đấy. :)) Đoạn đèo từ Sơn La về nhiều sương quá và đoạn đi vào Tân Lập cũng ngang ngửa vậy, có 1 con dốc ngắn và dốc quá, 1 bên là núi 1 bên là vực ko có rào chắn, đi ko cẩn thận là " phiêu " xuống vực luôn ( bật mí cho cả đoàn là theo 1 nguồn tin ko chính thức thì đoạn này ôm của bác Bụi lúc xuống đoạn dốc này là tỳ đúng 2 cái cùi trỏ vào lưng bác ấy làm bác ấy kêu ồi ồi ) =)). Đoạn bọn em qua Ba Khan cũng thế, đỗ ngang chừng con đèo chụp ảnh nhìn khung cảnh như trong phim Tây Du Kí vậy. Trên đường về bọn em qua Ba Khan đổ dốc thật ko uổng công rẽ qua đấy. Sau chuyến đi này em thấy phê các con đèo rồi đấy, mong là ra tết đoàn mình có tổ chức đi miền núi là em đăng ký ngay.
Nhưng trong chuyến đi này con xe của em chỉnh garanty tiết kiệm xăng nên đi đèo yếu quá, toàn bị hụt ga. Em đang tính xem có con xe côn nào giá vừa phải có khi múc luôn để chuyên đi phượt :D . Đang nhắm con Wolf 125 của SYM tầm 20 củ. Nghe nói là dân phượt cũng thích con này vì khỏe và giá rẻ :))

ko rau nữa chứ! :T

Con gái mà 4 ngày ko tắm " rửa " thì anh chịu em đấy Vân em ạ. Anh là con trai mà mùa hè ngày nào cũng tắm là đương nhiên, mùa đông 2 ngày là phải tắm liền, ko tắm thì cũng gội đầu rửa 1 số thứ, chứ ko bao giờ để quá đến ngày thứ 3, trừ trường hợp như kiểu phượt mà nhà nghỉ ít nhà tắm thì phải chịu thôi. Anh chịu em luôn :LL=))

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
58,775
191,539
Latest member
bancadoithuong28
Back