What's new

Phiêu tột đỉnh - Phượt Mai Châu - Mộc Châu tết dương lịch

1 chuyến đi thú vị và ý nghĩa. Những pha đổ đèo trong sương mù mịt phê phải biết. Mọi người trong đoàn chia sẽ ảnh và cảm xúc tại đây nhé
Mình sẽ viết 1 bài sớm, nhưng nợ đã, vừa về đêm qua, giờ mình đau ê ẩm he he

Mới tranh thủ làm 1 tấm - Bãi Sang trên đường vào Ba Khan

Thêm tấm nữa

Last edited:
Cả nhà thân mến,
Tổng kết sau chuyến đi HA có rất nhiều thứ. Trước hết và tai hại nhất là những trận ho liên tu bất tận đến nỗi giờ vẫn nằm ôm điện thoại ghi lại cảm xúc của mình. Muốn viết không dấu cho nhanh mà sợ anh dantocgoc gửi thư cảnh báo nên chịu khó mổ cò từng chữ vậy ;-)
Thứ hai HA đã trải qua cảm giác 'phượt' dù HA chẳng hiểu từ đó bắt nguồn từ đâu. Chỉ hiểu đơn giản 'phượt' là đi du lịch bụi bằng xe máy. Đủ mọi cảm xúc xen lẫn trong suốt cuộc hành trình: vui có, sợ có (sau những cú xoè), hoang mang có (không biết điều gì đang đợi mình phía sau màn sương dày đặc), chiến thắng khi chinh phục đường đèo, thán phục Việt Nam mình đẹp quá... Và đôi lúc cũng có suy nghĩ nếu ngày mai lạnh hơn hôm nay, liệu mình có không chịu nổi và bỏ cuộc leo lên xe ô tô quay lại Hà Nội. Tất cả đan xen tạo nên một ký ức khó có thể nào quên với Hoài Anh. Và sau chuyến đi mới cảm thêm được tình cảm của các em 8x-9x đã quan tâm lo lắng cho bà chị già chứ không hề vô tâm như những gì mọi người thường nghĩ về lớp nhỏ thời hiện đại. Sau chuyến đi đã quen dần với cách nói chuyện rất ư là 'sốc' của người miền Bắc và quen dần cách gọi bỗ bã trần trụi 'xế-ôm' (xế thì okie thôi còn ôm lại làm mình liên tưởng ngay đến bia ôm hihi...)
Còn nói riêng về cảm xúc với Mộc Châu-Mai Châu, đó là tình cảm yêu thương đất nước mình hơn. Phong cảnh nước mình đẹp lắm, đẹp không thua bất kỳ nơi đâu. Yêu lắm những con người nơi đây đã gắn bó cả cuộc đời mình ở nơi có thể gọi là 'khỉ ho cò gáy', oằn mình dưới những bó củi to lầm lũi đi trong sương gió, hay khuôn mặt thoáng nét buồn khi sớm cõng trên lưng một bé con cứ ngủ vùi ngày đông. Và trên hết là công sức của người dân đã có công xây dựng những cung đường đẹp.
Sẽ quay lại nơi đây, sẽ sắp xếp để cùng phượt cùng các bạn để nắm bắt những cơ hội ngắm nhìn những vẻ đẹp hoang sơ như tranh vẽ. Đi để trải nghiệm để thấy mình còn may mắn hơn rất nhiễu.
Cảm ơn các bạn rất nhiều!

Hoai Anh da post truoc 2 cuoc dia diem cua minh roi nha. Con ban Lac va Ba Khan nua toi mai se ve post tiep. Cac ban qua FB cua HA xem giup nha. Con hinh goc HA se kiem cach post lrn nguyen ven theo huong dan.

Chỉ có thể diễn tả 1 từ là "sướng". 3 đêm ko đêm nào ngủ đủ giấc, ngày thì đi và đi, lạnh và thỉnh thoảng hơi thót tim, cười đến khản cả giọng, nhưng vẫn thích cảm giác này. Vì "sướng" nên bọn em (hội những đứa đú) lại nhích Thung Nai. Hôm nay sẽ có quà Thung Nai cho mọi người :).
Cảm ơn everybody! Hi vọng sớm có chuyến đi cùng nhau nữa

Chỉ có thể diễn tả 1 từ là "sướng". 3 đêm ko đêm nào ngủ đủ giấc, ngày thì đi và đi, lạnh và thỉnh thoảng hơi thót tim, cười đến khản cả giọng, nhưng vẫn thích cảm giác này. Vì "sướng" nên bọn em (hội những đứa đú) lại nhích Thung Nai. Hôm nay sẽ có quà Thung Nai cho mọi người :).
Cảm ơn everybody! Hi vọng sớm có chuyến đi cùng nhau nữa

Em là em cũng ham hố vụ Thung nai lắm, mà ko có "điều kiện" :T hnay off e đến muộn, nên có j chị Mai nhớ để phần quà cho e đấy, chứ nhà mik là "bon chen" kinh khủng lắm ;)

Ngày 4/1 trời lạnh dã mãn - đi đường cũng áo mưa - cũng bao tay - vẫn xe vẫn xế nhưng không có ôm :D

Thấy nhớ những lúc vượt đèo - đổ đèo , nhớ sương mù và nhớ cả Bánh mì nữa.

Thèm ngô luộc trên đỉnh đèo nữa.

Thích được cùng cả nhà đi thật nhiều lần nữa.

Em là em cũng ham hố vụ Thung nai lắm, mà ko có "điều kiện" :T hnay off e đến muộn, nên có j chị Mai nhớ để phần quà cho e đấy, chứ nhà mik là "bon chen" kinh khủng lắm ;)
Quà thì Hương cứ yên tâm, e là được phần nhiều nhất ý nhỉ Giang còi, tiểu yêu, loan 23ra, Nguyên và Minh kute ợ
Tết này có ý định lướt Hà Giang ko em?

Em ơi,chị nghe thiên hạ đồn bọn em về HN đi ăn phở còn bị người ta thị phi và xa lánh vì trông giống như mấy đứa buôn lợn hả=)).Thật là tội nghiệp cho mấy đứa em của chị quá!:D
Uh, chị còn định bảo chủ quán "e ko quen bọn này ánh nhé, chỉ đi cùng thôi" :) Nhìn như dân buôn hàng chợ đầu mối ý. ăn vội bát phở còn đi lấy hàng ko hết. Mà cũng có xấu hổ đâu, cười nói ầm ầm ý.

@chị Mai: có câu nói của chị làm bảo hành, thế là e yên tâm ko lo bị mất quà r...ra tết đi Hà giang hả c, có chứ, hehe, e đặt gạch lun từ bh :D
@a Nguyên: lại bắt đầu thanks vs like nhiệt tình roài, spam quá a zai ơi (NT)

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
58,775
191,539
Latest member
bancadoithuong28
Back