What's new

Phú Yên - Bồng bềnh tắm biển ngăm trăng. Hải đăng, ước nguyện, sao băng...tuyệt vời!!

Phú Yên - Bồng bềnh tắm biển ngăm trăng. Hải đăng, ước nguyện, sao băng...tuyệt vời!!

Báo cáo báo cáo, đoàn Phú Yên 13 người khởi hành thứ sáu, ngày 13/6 đã kết thúc an toàn, trên cả tuyệt vời!!

BÁO CÁO THU CHI (sorry cả nhà, bữa giờ lười tổng kết quá :D)

Tổng thu: 11,300,000
11 người (anh chị Summer, vivi, trungcao, lamnd & bạn HN, minhnq, phuonghoang, ranchu, Hoàn, Hóa): 11 x 1chai = 11,000,000
Dalyhuong 300k

Tổng chi: 11,337,000
Vé giường nằm đi Phú Yên: 11 vé x 190k = 2,090,000
(xe Thuận Thảo, quầy bán vé 39-40 Bến xe Miền Đông, phone 08.35112957)

Vé giường nằm về Sài Gòn: 11 vé x 180k = 1,980,000 được discount 80k còn 1,900,000
(xe Bình Phương, up số phone, địa chỉ sau nha)

Thuê xe 15 chỗ di chuyển 2 ngày ở Phú Yên: 1,900,000
(xe Anh Tuấn, chị Thúy chủ xe 0903511227)

Ngủ ở Hải Đăng Đại Lãnh: 80k/người x 12 người lớn 1 con nít, mấy chú lấy tròn 800,000
(anh Thắng trạm trưởng: 0947475989)

Ăn sáng ngày 1: 310,000
(cháo lòng, thịt heo cuốn bành tráng, địa chỉ up sau)

Ăn trưa ngày 1: 1,440,000VND
(hải sản An Hải, 1.5kg tôm sú to đùng giá 210k/kg, 14 con ghẹ 2.9kg giá 160k/kg, 2 con cá mú 1.9kg giá 240k/kg, thức uống)

Ăn tối ngày 1: 80k/người x 12 = 960,000 + 1 chai Vokka 75,000 + 2 kg mực tươi nướng ăn khuya 200,000 + phí đậu xe nhà chú Mười 20,000 = 1,255,000  gởi chú Mười 1,270,000 (hehe…hơi keo)
Nhà chú Mười ở bãi Môn nấu dùm, ngon, giá cả vậy cũng ok, lại có chỗ gởi đồ trước khi leo lên Hải Đăng Đại Lãnh, có chỗ tắm táp thay đồ, thực đơn:
1. Canh chua cá Cam
2. Cá lóc chiên xù (hình như đổi thành cá khác? Món này không ăn không nhớ)
3. Tôm hấp
4. Tôm xào măng (hình như đổi thành thịt xào măng)
5. Mực hấp (món này ngon nhất, mực to đùng, chẹp chẹp… nhớ quá)
6. Gà kho xả ớt (gà ta, rất ngon)
7. Rau luộc
(số phone chú Mười: 0576288322)

Ăn sáng ngày 2: 150,000
(nhờ chú Mười nấu nồi cháo 1 con gà, đoàn 13 mạng ăn không xi nhê, hix…)

Ăn trưa ngày 2: 1,168,000
hải sản bãi biển Long Thủy rẻ hơn An Hải, cá mú hấp cuốn bánh tráng 200k/kg (loại 2 con 2.5kg), ốc xào xả ớt 60k/dĩa (4 người ăn 1 dĩa phủ phê, ngon tê lưỡi luôn, đến giờ vẫn không biết là ốc gì ^.^), cá dìa nướng muối ớt 150k/kg (3 con 3 dĩa, tổng cộng 1.5kg giá 225k), 4 dĩa cơm chiên hải tôm 25k/dĩa, uống nước dừa

Ăn tối ngày 2, tự túc, 25k/dĩa cơm, àh tuyến đường đi Phú Yên, phụ xe thường hỏi khách trước khi xe dừng ăn cơm tối, nếu bạn nào muốn ăn cơm thì đưa tiền trước cho phụ xe, phụ xe báo với quán ăn chuẩn bị bàn trước, khoảng 7-10 người 1 bàn, thức ăn phong phú hơn là ăn cơm dĩa

Đồ ăn vặt linh tinh: 229,000
Dưa lê: 55,000
Đậu hủ: 24,000
Dưa hấu gành đá dĩa: 20,000
Bánh + nước Dalyhuong mua: 130,000

Quỹ còn: 11,300,000 – 11,257,000 = 43,000

Chị Summer ủng hộ thêm 157,000 để tặng riêng bác Tài 200,000
(sorry bài post hôm qua nhầm lẫn chút)

Last edited:
Re: Phú Yên - Bồng bềnh tắm biển ngăm trăng. Hải đăng, ước nguyện, sao băng...tuyệt v

Mình cũng vừa ghé thăm nhà thờ vào tháng 7 vừa rồi. Mình góp thêm hình chụp ở trong nhà nguyện AnRê.

Re: Phú Yên - Bồng bềnh tắm biển ngăm trăng. Hải đăng, ước nguyện, sao băng...tuyệt v

Anh nghĩ không phải Trung cao say xe đâu, đợt trước đi Cam ngồi băng ghế sau cũng bị nhồi nhiều mà, anh nghĩ Trung cao say cảnh đẹp và người dẹp đấy ...hihihihi..., phải không Trung ?

Dạ...ko dấu gì anh...em bị say...người đẹp...haha...
...
Anh D. ah....tiếc cho anh ghia...hia hia...bé dalyhuong nhắc anh hoài...khen anh tốt bụng nữa chứ...vậy mà ko thèm khen em tiếng nào...hứ...ghét thiệt...vậy mà mình lại tò tò theo chụp hình... Dại gái ghia...hic hic...

Định post hình em chân dài lên....nhưng sợ ẻm hok chịu...thui, để chủ nhân tự post vậy hén!!!

đoàn này k những có chân dài mà còn có cả chân ngắn haha... thế mng chốt địa điểm họp ở đâu chưa để em ra tham gia nào, vì đại diện chân ngắn của em đã về HN rồi huhu :((

đoàn này k những có chân dài mà còn có cả chân ngắn haha... thế mng chốt địa điểm họp ở đâu chưa để em ra tham gia nào, vì đại diện chân ngắn của em đã về HN rồi huhu :((

Anh thấy em bấm lia lịa luôn mà sao ko post tấm nào lên cho anh em thưởng ngoạn + ghanh tị chơi em???!!!

Ah...Mọi người cứ post hình tập thể hay bất cứ hình nào mình thích...nhưng cho trungcao mạn phép, chủ yếu post hình cảnh nhé!!!...
Đừng có ý kiến, ý kò gì hết nhé PH....grmmm...!!!
....
....

Cứ post hình nào mà em cảm thấy tâm đắc nhất để chia sẻ với mọi người, hoan hô 2 tay 2 chân luôn áh!

...Ai xung phong làm anh Hai của pé Nhí đây!!!...hia hia...(c)

...Chẹp chẹp...!!! :D:D

P/H tấm này đẹp quá,....chị mà còn mê huống chi mấy anh đang xếp hàng.....

Còn hình ảnh gì post lên trước khi đi tiếp nhé mọi người

Nhân tiện, xin cái lịch offline share hình tối thứ 5, 6h30 nhé, ra bệt mưa gió thất thường lắm, lại phải canh me cái xe, không ngồi lâu được

Thứ 5 mới off share hình, lâu quá.....!

Tình hình là nếu off muộn vậy thì thôi để mọi người post hình theo cảm xúc đi em nhé, chứ kềm hãm cái sự sung sướng lại,....thì tội nghiệp Dalyhuong quá vì nàng ta mong lắm đớiiiiii, Dalyhuong nhỉ! :))

Kekeke, mọi người có hứng khi nào, thấy cái gì đẹp thì cứ post lên hết đi. Chứ cứ tiếc, đắn đo thì sẽ mất hứng đăng hình đó nha. Lòng ai cũng đang háo hức mà... Không nên hoãn cái sự sung sướng ấy lại nhể ;).

Đồng ý 2 tay 2 chân với em luôn áh! :)

Điểm dừng đầu tiên là đầm Ô Loan chị ui!!!

Tại vì trong máy chị hổng có hình Đầm Ô Loan, hihi.....!

Chân ngắn nhưng mặt rất xinh, ấn tượng lăm đó nha! Cho 500 đồng hình đi em ơi!

Anh thấy em bấm lia lịa luôn mà sao ko post tấm nào lên cho anh em thưởng ngoạn + ghanh tị chơi em???!!!

ah e chụp xấu quá anh ạ... outnet nhiều quá huhu

Chân ngắn nhưng mặt rất xinh, ấn tượng lăm đó nha! Cho 500 đồng hình đi em ơi!

Dạ...em có chụp lén tấm nè chị...he he...

Xinh thì phải để cho mọi người ngắm chứ, em nhểy??? (c)

Cái này là vì chị Mơ xin có 500đ thôi đó...chứ cho thêm chút nữa thì...khối anh chết!!!...hia hia...!!!

Tuyệt vời!!!

Thường trungcao đi chơi, cảm xúc thì giữ lại nhưng cảnh đẹp thì lại muốn show ra :). Vì cảm xúc mỗi người mỗi khác nên cũng không muốn nói nhiều về mình làm gì! Nhưng chuyến đi này, trungcao nghĩ mọi người ai cũng có cùng cảm xúc, cùng tâm trạng. Vậy nên hãy để mỗi tự người nói lên nhé!
Ấn tượng với trungcao lần này là bãi biển. Đây là lần đầu tiên tắm biển đêm - mà là một bãi biển như vậy thì còn gì để nói!
Trungcao thả mình trôi bềnh bồng, sóng biển dập dìu, nhìn lên bầu trời đầy sao và trăng. Thả lỏng hoàn toàn... Không vướng bận điều gì!...Tưởng như chẳng có ai xung quanh... Cuộc sống chỉ có vậy...Cứ trôi!!!
Mọi người không ai bảo ai "Thiệt là lãng mạn quá!!!"... Mà đúng thật! Nơi này, một bãi biển đẹp, một bầu trời đầy sao - trăng,...nếu bên cạnh là "ấy" của mình thì còn gì bằng nữa!!! :D

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
58,532
191,406
Latest member
dudoanxosomienbac
Back