What's new

Phượt Cần Thơ : Tây Đô hội tụ (phần 2)

Dạ Thưa, thứ 7 tuần này e có 1 cái đám cưới lúc 11h. Nên, e book 1 chỗ ở "quán nhậu" bò hầm sả sau khi đám cưới xong nhe, hehheheeh

Anh Chọng ơi, lại làm phiền anh rồi!!!! :)

Em là người đến sau, nên e sẽ nhận phần rửa chém ạ! :( hohhhoho
Hi zọng quán bán đắt, kakakaka. Hẹn gặp lại mọi người nhé!!!

Last edited:
Loa, loa, loa!
Cả nhà chú ý, cả nhà chú ý dùm he!
Như đã bàn trước đây, nhà sẽ gởi 1.500.000 đồng (một triệu năm trăm ngàn đồng chẵn) từ Quỹ Thiện Nguyện tặng học trò thầy Ya dịp 20.11.

Lúc 15 giờ 30 chiều nay, NNQ đã “hội đàm” với thầy Ya qua điện thoại và thông tin đến cả nhà như sau:
-Nhà trường đã vận động được học bổng kha khá cho các em;
-Hiện nay, rất nhiều em thuộc diện khó khăn nhưng không được hưởng chính sách hộ nghèo (nhất là về BHYT). Thế nên, số tiền này được đề nghị mua Bảo hiểm tai nạn trong suốt một năm cho 30 em. Ở đây là BHTN chứ không phải BHYT vì BHYT giá hơi cao mà tiền mình ít quá, sẽ mua không được nhiều.

Cả nhà mình cho ý kiến nhé: Chia ra làm 3-5 phần tiền hay mua 30 BHTN cho học sinh khó khăn?
Cảm ơn cả nhà và chúc cuối tuần vui vẻ!

Tôi yêu Dalat ;)

[/CENTER]

Ước gì mình được thế chỗ pé Vân :D

@ Quê ơi: nếu như mua BHYT cho mấy em thì bi nhiu một phần

Ủng hộ a Quê 2 tay 2 chân luôn hihi....(c)(c)
.....mà mua cũng nên hỏi kỷ bên bán các hình thức và thủ tục chứng từ để thanh bảo hiểm để phổ biến mấy e...bọn nhóc thì cũng ko có thói quen làm mấy chuyện này, chứ bên bảo hiểm nó cũng hay làm khó này nọ, tội nghiệp tụi nhóc.....

Thay mặt tập thể cán bộ, công chức, viên chức trong nhà trường, mình chân thành biết ơn các bạn trong nhà đã quan tâm đến những học sinh của mình. Vì đây là xã đặc biệt khó khăn nên học sinh thuộc hộ nghèo được cấp bảo hiểm y tế, hộ cận nghèo phải mua là 113.400đ/thẻ, hộ bình thường phải mua là 264.600đ/thẻ ( đây là yêu cầu bắt buộc mọi học sinh phải tham gia của Bảo hiểm xã hội ). Vì vậy, số tiền mình có để mua tặng cho các em chỉ được vài thẻ mà thôi. Mình nghĩ nếu mua Bảo hiểm tai nạn thì sẽ được nhiều hơn, còn việc bồi thường hoặc hỗ trợ thì đơn vị có kế toán làm thủ tục thanh toán và giao lại cho gia đình các em trực tiếp nhận.
Mình chỉ thuyết minh thêm với các bạn, nhưng đây là tiền của tập thể đóng góp nên việc quyết định vẫn là tiếng nói chung của nhà phượt chúng ta. Thân chào tất cả mọi người !

Ủng hộ a Quê 2 tay 2 chân luôn hihi....(c)(c)
.....mà mua cũng nên hỏi kỷ bên bán các hình thức và thủ tục chứng từ để thanh bảo hiểm để phổ biến mấy e...bọn nhóc thì cũng ko có thói quen làm mấy chuyện này, chứ bên bảo hiểm nó cũng hay làm khó này nọ, tội nghiệp tụi nhóc.....

Về phần thanh toán thì không lo lắm. Đây là BHTN học đường, có gì thì nhà trường cũng hỗ trợ các em mà.

attachment.php

NNQ đã chuyển tiền qua Bưu điện Sài Gòn lúc 19 giờ tối nay theo hình thức chuyển nhanh, mai sẽ tới thầy Ya.
Tuy nhiên, mọi người vẫn tiếp tục góp ý cho đến khi thống nhất được ý kiến cuối cùng.
Xin cảm ơn!

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
58,663
191,481
Latest member
nhom5
Back