What's new

Phượt Cần Thơ : Tây Đô hội tụ (phần 2)

Kính chào thầy Yamaha_1958 và các anh chị nhà CT,
Theo mình thì nên mua bảo hiểm cho đối tượng thứ 2 cận nghèo, nếu mọi người đồng ý thì xin đề xuất mua 20 thẻ cho các em (hết khoảng 2t3). Có thể lấy tiền quỹ còn chi cho đợt này, còn chuyến thiện nguyện kết tiếp sẽ kêu gọi đóng góp thêm, xin có vài ý kiếm. Kính chúc thầy Ya 20.11 sức khỏe, vui vẻ, hạnh phúc và thành công trong sự nghiệp trồng người.

Cái này hay, nếu mua được hình thức cận nghèo thì quá tốt.
@ Quê ơi cho hỏi : hiện tại chỉ có 30 trường hợp thôi hay là khả năng của chúng ta chỉ có thể mua cho 30 em ?

@Langtulangdu: Tình hình là hôm rồi bàn, nhà mình ủng hộ các học trò thầy Ya 1,5 triệu đồng. Vì thế khi bàn dùng tiền này làm gì thì quy ra 30 BHTN.

@Nhannguyen007: Chắc là bạn chưa nắm rõ. Đối tượng thầy Ya đề xuất kỳ này là những gia đình khó khăn nhưng không đuợc nằm trong diện nghèo và cận nghèo. Thế nên, BHXH của các em là BH thông thường, không được giảm trừ gì hết.

Lý do để chọn đối tượng này: Các em nghèo và cận nghèo hưởng được nhiều chính sách, hỗ trợ từ Nhà nước cũng như quỹ khuyến học của nhà trường. Trong khi, học sinh có hoàn cảnh khó khăn mà không thuộc hai diện nghèo và cận nghèo lại không được hưởng gì. Sở dĩ có đối tượng này là do quy định bất cập của Nhà nước, cụ thể là chỉ tiêu giảm hộ nghèo đặt ra hằng năm. Hơi đi sâu vấn đề để bạn và các thành viên hiểu. Đề nghị, chúng ta chỉ bàn phương án sử dụng tiền quỹ tốt nhất, không đi vào vấn chính sách, quy định. Mong các bạn thông cảm!

@Nhannguyen007: Ở đây, chúng ta cùng gó ý để sử dụng đúng mục đích tiền từ Quỹ Thiện Nguyện do mọi người đóng góp. Ý kiến của bạn NNQ đã trân trọng và bấm like. Đồng thời giải thích thêm cho bạn hiểu. Không có chuyện phải rút lại ý kiến hay gì hết. Bạn đừng quá cứng nhắc. Trân trọng!

Loa, loa, loa!

-Hiện nay, rất nhiều em thuộc diện khó khăn nhưng không được hưởng chính sách hộ nghèo (nhất là về BHYT). Thế nên, số tiền này được đề nghị mua Bảo hiểm tai nạn trong suốt một năm cho 30 em. Ở đây là BHTN chứ không phải BHYT vì BHYT giá hơi cao mà tiền mình ít quá, sẽ mua không được nhiều.

Cả nhà mình cho ý kiến nhé: Chia ra làm 3-5 phần tiền hay mua 30 BHTN cho học sinh khó khăn?

Xem ý thầy Ya ra sao thì mình thực hiện ... cá nhân anh ủng hộ phương án 30 suất BHTN giá 50k/suất , nay mai anh sẽ cố gắng vận động khách hàng anh thêm 10 suất nữa , anh nghĩ số tiền tuy nhỏ nhưng ý nghĩa nó lớn . Còn các anh chị em khác cứ mạnh dạn ý kiến , chúng ta sẽ lấy theo số đông ...
Làm gì thì làm : các anh chị em phải nhớ lấy câu Bác dạy nhé : " Đoàn kết , đoàn kết , đại đoàn kết " (c)

Không ai có ý kiến ý còn vụ ăn lẩu bò hết... vậy là xù kèo nhé....hic...(NO)

Chắc phải hẹn một dịp khác đi anh Trương ơi, thấy thời gian cận quá nên hình như mọi người ko sắp xếp được.
Ah, mà anh lên cái plan chi tiết đi Cam đi anh, em thấy tình hình là em phải ở nhà 2-3 tuần liên tiếp, công việc thì làm em stress dữ quá, phải đi đâu đó xã bớt mới được!!!
Với anh chị em nào có lịch đi từ đây tới cuối tết ta thì cho xin thông tin đi ké với, chán đời quá rồi...

Trời....cuối năm mình đi phải đắn đo vì công việc mà HHT sung sức khiếp ...(c)
SN Nhà Cần Thơ là khi nào vậy Khúc Thụy Du(beer)

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
58,665
191,482
Latest member
joyiliorgph
Back