What's new

Phượt Cần Thơ : Tây Đô hội tụ (phần 2)

@ Hoasen : Rau câu dừa là món khoái khẩu của chị Beer , mỗi lần về nhà mấy chị trong gia đình đôi khi hàng xóm sợ chị Beer ra đường chết thèm nên mần cho nó ăn đó (suỵt (NT) chị Beer ko cóa vô bếp hihi ). Tuy nhiên chị Beer biết nước cờ để mách cho mấy chị mần vừa .. khẩu vị của c Beer hihi như sau :

Mua bịch bột rau câu dừa. Xem chỉ dẫn in trên bao bì của rau câu, nước dừa nguyên chất với liều lượng ít hơn so hướng dẫn khoảng 1/4, tận dụng cái dừa non trang điểm cho màu mè lạ mắt xíu. Đường hảo ngọt thì tăng lượng, sợ bịnh lề đường thì giảm lượng so với chỉ dẫn. Làm ở nhà có cái lợi ko sợ hóa chất, ko sợ hàng pha, ko sợ hư (hư bỏ làm lại) chỉ sợ hao thoai hehehe. Các bước khác theo chỉ dẫn rất đơn giản, dont worry.

Thân ái

Thanks chị nhiều nhiều.
Chừng nào về Cao Lãnh em sẽ nấu thử dừa nhà hỏng có tồn tiền mua nấu hỏng được bỏ nấu lại. Em khoái cái vụ lấy cơn dừa trang trí vừa đẹp vừa ngon. hehehe

Trưa giờ bị ông Jetstar ám cái vụ 1 đồng ko mần ăn gì được, nghĩ lại mình không có khả năng book vé sale roài, thiệt tình .... Nhà mình có ai book được hong ta, hê lên cho mình mừng ké với :)

------------------------------------------

Tháng Giêng nhà ta có plan Cam của bác Khoái rồi

Tháng Hai (ra 3 ngày Tết) mình ra quân với cái Hải Tặc cả nhà nhá

" Quần đảo Hải Tặc nằm trong vịnh Thái Lan, phía tây bắc là quần đảo Bà Lụa, phía Tây là đảo Phú Quốc, thuộc địa bàn xã Tiên Hải, thị xã Hà Tiên, tỉnh Kiên Giang. Thời Pháp, quần đảo này thuộc làng Tiên Hải, tỉnh Hà Tiên. Quần đảo Hải Tặc có tổng diện tích đất nổi là 1,100 ha, bao gồm 16 hòn đảo nằm gần nhau cách bờ biển Hà Tiên 11 hải lý (27,5 km), cách đất liền bảy hải lý (18 km) và cách đảo Phú Quốc 16 hải lý (40 km), trong đó lớn nhất là đảo Hòn Đốc.
Hiện nay có sáu đảo là có cư dân sinh sống, bao gồm Hòn Tre Lớn, Hòn Tre Nhỏ, Hòn Giang, Hòn Ụ, Hòn Đước và Hòn Đồi Mồi, còn lại đều là đảo hoang. Người dân trên các đảo sống chủ yếu bằng nghề đánh bắt hải sản và dịch vụ du lịch."

Một số thông tin cần thiết cho chuyến đi

Thời gian : Từ tối thứ 6 15/02 lên đường đến tối CN 17/02 trở về

Số lượng chính thức : chốt ở số 20 người

Tiết mục tham quan :

Sáng 16/02 đảo 1 vòng 3 Hòn, Hà Tiên. Lên tàu ra Hòn Đốc kiếm chỗ nghỉ ngơi, vệ sinh, ổn định quân số ăn uống , sau đó đi mò ốc câu cá ... Chiều dựng lều , tối giao lưu

Sáng 17/02 thuê tàu ra hòn Đồi Mồi khám phá và bắt đồi mồi ... chơi ;) , trở về Hòn Đốc để bắt tàu về Hà Tiên
Hiện tại giờ giấc di chuyển Beer chưa fix với thổ địa nên đưa lịch trình gói gém như thế để tham khảo.
Chi phí : tinh thần tiết kiệm những khoảng thật cần thiết

Gạch đặt đến nay :

1. Beer
2. Vip
3. Dép
4. Long Trần
5. Anh Phúc Jander (Sg)
6. Keshin (Bình Dương)
7. Thích Đi Rong ( BD)
8. Vy (ôm- BD)
9. Rùa (BD)
10. Anh Hienca (BD)
11. Nguoibinhduong (BD)

Dập dòm
1. Chị Ngochien
2. Anh Rongreu (Dalat)
3.Dochanh
4. Bebibo
5. Angry
6. Hoasen
7. LangduTQ
8. Palani
9. Hht59

(Ghi chú : Ds dập dòm xem như chưa chính thức các bạn nhé tuy nhiên sẽ có sự giữ chỗ ưu tiên,
Vì sự an toàn cho cá nhân và đối tác bên đảo không nhận gạch trẻ em hoặc bạn lạ , bạn mới chưa đi với nhà Cantho)

Ngày 10/01 Beer sẽ khóa sổ danh sách nhé

Trưa giờ bị ông Jetstar ám cái vụ 1 đồng ko mần ăn gì được, nghĩ lại mình không có khả năng book vé sale roài, thiệt tình .... Nhà mình có ai book được hong ta, hê lên cho mình mừng ké với :)

" Quần đảo Hải Tặc nằm trong vịnh Thái Lan, phía tây bắc là quần đảo Bà Lụa, phía Tây là đảo Phú Quốc, thuộc địa bàn xã Tiên Hải, thị xã Hà Tiên, tỉnh Kiên Giang. Thời Pháp, quần đảo này thuộc làng Tiên Hải, tỉnh Hà Tiên. Quần đảo Hải Tặc có tổng diện tích đất nổi là 1,100 ha, bao gồm 16 hòn đảo nằm gần nhau cách bờ biển Hà Tiên 11 hải lý (27,5 km), cách đất liền bảy hải lý (18 km) và cách đảo Phú Quốc 16 hải lý (40 km), trong đó lớn nhất là đảo Hòn Đốc.
Hiện nay có sáu đảo là có cư dân sinh sống, bao gồm Hòn Tre Lớn, Hòn Tre Nhỏ, Hòn Giang, Hòn Ụ, Hòn Đước và Hòn Đồi Mồi, còn lại đều là đảo hoang. Người dân trên các đảo sống chủ yếu bằng nghề đánh bắt hải sản và dịch vụ du lịch."

Tiết mục tham quan :

Sáng 16/02 đảo 1 vòng 3 Hòn, Hà Tiên. Lên tàu ra Hòn Đốc kiếm chỗ nghỉ ngơi, vệ sinh, ổn định quân số ăn uống , sau đó đi mò ốc câu cá ... Chiều dựng lều , tối giao lưu

Sáng 17/02 thuê tàu ra hòn Đồi Mồi khám phá và bắt đồi mồi ... chơi ;) , trở về Hòn Đốc để bắt tàu về Hà Tiên
Hiện tại giờ giấc di chuyển Beer chưa fix với thổ địa nên đưa lịch trình gói gém như thế để tham khảo.

Gạch đặt đến nay :

1. Beer
2. Vip
3. Dép
4. Long Trần
5. Anh Phúc Jander (Sg)
6. Keshin (Bình Dương)
7. Thích Đi Rong ( BD)
8. Vy (ôm- BD)
9. Rùa (BD)
10. Anh Hienca (BD)
11. Nguoibinhduong (BD)

Dập dòm
1. Chị Ngochien
2. Anh Rongreu (Dalat)
3.Dochanh
4. Bebibo
5. Angry
6. Hoasen
7. LangduTQ
8. Palani
9. Hht59

(Ghi chú : Ds dập dòm xem như chưa chính thức các bạn nhé tuy nhiên sẽ có sự giữ chỗ ưu tiên,
Vì sự an toàn cho cá nhân và đối tác bên đảo không nhận gạch trẻ em hoặc bạn lạ , bạn mới chưa đi với nhà Cantho)

Sao ko có em vậy chị Beer :D em 1 vé cứng nữa nghe

Mần cái plan mini Cam bằng xe máy theo yêu cầu của 1 số người ham hố ...
- Chiều thứ 6 ( 11/1/2013 ) 17h xuất phát dự kiến áp sát cửa khẩu Xà Xía ( Hà Tiên ) 23h , ngủ
- Sáng thứ 7 ( 12/1 ) 6h30 làm thủ tục nhập cảnh qua Cam ăn sáng .Sau đó phóng gần 170km độ 15h tới Sihanoukville ( đã trừ hao thăm thú dọc đường ) , khám phá thành phố , chợ búa ,tắm biển , hải sản , bia Angkor (c) , đi bar...v..v
- Sáng CN ( 13/1 ) từ từ lượn về Kam Pốt ( mua sầu riêng ăn ), đi núi Bokor ( Tà Lơn ) chiều tối về Kép ngủ đêm
- Sáng thứ 2 ( 14/1 ) Chơi ở Kép 1 buổi sáng rồi về CT dự kiến 22h đêm .
Trên cung đường này chúng ta sẽ khám phá thêm : hệ thống hang động ở Kompong Trach , thác Tek Chhou , đền Phnom Chhnork , tháp cổ ...v...v

Chi phí tạm tính ( chưa tiền xăng ) 500k/ngày/người ( dư rồi .. )
Số người lý tưởng : 8 - 12 mem
Không nhận người ngoài , chỉ PDC thôi , anh chị em thông cảm
Để thể hiện rõ trách nhiệm và quyết tâm đi , anh chị em phải chuyển tiền cọc 500k trước vào TK của Khoái tui trước ngày 8/1 /2013 ( cũng là ngày chốt đoàn )
Trần Việt Hòa 0111 000 32 3336 Vietcombank Cần Thơ ( xong nhớ nhắn tin mình số 0127 625 9999 )

Danh sách sơ bộ :
1&2 - Khoái + .......
3&4 - Angry + ........
5 - MyPhan ( fb là Bồ Công Anh )
6 - langtulangdu
7 - Anh hienca
8 - hoasen
9 - Anh Núi và Biển
10 - bebibo
11 - Anh LangDu 54 ( Chua Thuong bên fb )
12 -.................
13 -.....................
Do mấy hôm nay các anh chị em đặt gạch không ai có ý kiến ý cò về vụ đi 3 hay 4 ngày , nên mình đã bỏ dòng " Trưng cầu dân ý " Vậy thống nhất lịch 4 ngày nhé.

Anh Hòa, anh xem lại cái vụ đi 3 ngày đi, 4 ngày sẽ khó khăn cho một số người, trong đó có em. Vì đang chờ các hồ sơ thầu nên em chưa ngã ngũ được nhưng nếu đi e sẽ chọn cái plan 3 ngày.
Bia: Sao em không đi sáng thứ 6 hoặc tối thứ 5 luôn đi cho thoải mái thời gian. Mấy ngày Tết đi cho thong thả 1 chút, thứ 2 là đi làm lại rồi. Anh book 1 vé cứng nhé.
P/S: Sao cái kèo nào cũng thơm hết vậy ta....:D. Đi chuyến này tui chịu khó vác cây guitar theo cho rôm rả nhe bà con cô bác....

Tiết mục tham quan :

Gạch đặt đến nay :

1. Beer
2. Vip
3. Dép
4. Long Trần
5. Anh Phúc Jander (Sg)
6. Keshin (Bình Dương)
7. Thích Đi Rong ( BD)
8. Vy (ôm- BD)
9. Rùa (BD)
10. Anh Hienca (BD)
11. Nguoibinhduong (BD)

Dập dòm
1. Chị Ngochien
2. Anh Rongreu (Dalat)
3.Dochanh
4. Bebibo
5. Angry
6. Hoasen
7. LangduTQ
8. Palani
9. Hht59

em 1 vé dập dòm nhé ss(NT)

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
58,685
191,492
Latest member
iddepzai
Back