What's new

Phượt Cần Thơ : Tây Đô hội tụ (phần 2)

Bữa nay lên đây để nói chuyện từ thiện mà tám hồi quên mất.

NNQ đề xuất nhà mình làm từ thiện đầu năm nhá.
Kế hoạch là sẽ nấu một bữa ăn cho trẻ em đường phố (góc đường Nam Kỳ Khởi Nghĩa và Phan Đình Phùng).
Chương trình thế này: Sáng tụ tập ăn sáng và cafe xong thì đi chợ mua đồ về nấu một bữa ăn cho các em. Có thể là bò kho bánh mì, hủ tiếu... hay gì gì đó. Nói chung là nấu món gì đó để các em ăn ngoài cơm, cho lạ miệng. Trong thời gian chờ đợi, các thành viên làm quản trò, tổ chức vui chơi cùng các em. (Vui chơi, ăn uống cùng các em xong thì nhà mình sẽ đi đâu đó chơi. Có thể nhận lời mời của ku Bồng, về quê chơi tới tối về lại Cần Thơ. Bồng lên tiếng vụ này he!).

@Bác Khoái: Nhờ bác đến khảo sát địa điểm xem có thể nấu tại đây được không? Nếu không thì sẽ nhờ người nấu rồi chở lại. Anh hỏi xem người nấu bếp ở gần nhà anh xem có thể nấu giúp mình bữa này không?

@ALL: Vì thấy mọi người ít đi xa nên đề xuất điểm gần, trong thành phố để có thể nhiều người cùng tham gia. Ai có nhã ý thì có thể đóng góp thêm để gây quỹ. Sau chuyến này, mình sẽ thăm người già neo đơn và trẻ mồ côi ở Bình Thủy (hình như là gần cầu Rạch Súc, lâu quá không nhớ nữa). Ngoài ra, mọi người cũng đề xuất thêm điểm từ thiện nào đó để tiếp tục làm thêm. Lâu lắm rồi, nhà mình ít làm từ thiện!

Thời gian: Trong tháng 3.2013. Tùy mọi người sắp xếp sao cho tiện, nhiều thành viên cùng tham gia.

(c)(c)(c) Trong 2 chuyến e cố gắng tham gia với moi người ít nhất là 1 chuyến, 2 chuyến càng tốt hì hì :D

Bà con nhà CT lên danh sách đi dự thôi nôi nhà Bình Dương nhé. Dự kiến 7h sáng 16/3/2013 có mặt tại bến xe và xuất phát.
1. Trương.
2.........
Mại dô mại dô....

Thư mời Sinh Nhật PBD

vmrieb

Trụ trì nhà Bình Duơng đang đi mời dạo
Các anh chị em rãnh tham gia nhá! Chờ tin các vị lắm ạ.
@ Sư huynh Trương: Cố gắng dụ dỗ các đờn sĩ ca sĩ và Sư Phụ của em nữa nghen.

[COLOR="#FF0000"]Bà con nhà CT lên danh sách đi dự thôi nôi nhà Bình Dương nhé. Dự kiến 7h sáng 16/3/2013 có mặt tại bến xe và xuất phát.[/COLORCho hỏi thôi nôi nhà Bình Dương : là thôi nôi của con một thành viên nào đó trong nhà phượt Bình Dương hay là kỷ niệm 1 năm thành lập nhà Phượt Bình Dương ? Thông tin hơi khó hiểu đó, bác Trương ạ !
Xin chân thành cáo lỗi với Bác Trương vì khi viết trả lời thì không thấy thiệp mời. Thông cảm nha ! già cả nên mắt hơi mờ.

Last edited:
[COLOR="#FF0000"]Bà con nhà CT lên danh sách đi dự thôi nôi nhà Bình Dương nhé. Dự kiến 7h sáng 16/3/2013 có mặt tại bến xe và xuất phát.[/COLORCho hỏi thôi nôi nhà Bình Dương : là thôi nôi của con một thành viên nào đó trong nhà phượt Bình Dương hay là kỷ niệm 1 năm thành lập nhà Phượt Bình Dương ? Thông tin hơi khó hiểu đó, bác Trương ạ !
Xin chân thành cáo lỗi với Bác Trương vì khi viết trả thi không thấy thiệp mời. Thông cảm nha ! già cả nên mắt hơi mờ.

Hjhj là thôi nôi của mái nhà Bình Dương đó Thầy :D

Chào cả nhà!
Ngày 16/3 Rùa sẽ từ Hậu Giang xuất phát về Bình Dương bằng xe máy, dự kiến đến Cần Thơ lúc 2h00pm, nếu có anh chị nào không đi xe khách được có thể đi chung xe máy với mình. Ưu tiên:chưa người yêu, nhất là tắm hồ bơi không nổi bong bóng ( không biết điều kiện này khớp với Du không ta)

Chào cả nhà!
Ngày 16/3 Rùa sẽ từ Hậu Giang xuất phát về Bình Dương bằng xe máy, dự kiến đến Cần Thơ lúc 2h00pm, nếu có anh chị nào không đi xe khách được có thể đi chung xe máy với mình. Ưu tiên:chưa người yêu, nhất là tắm hồ bơi không nổi bong bóng ( không biết điều kiện này khớp với Du không ta)
Tiêu chuẩn này mình cũng đủ nhá huynh! :))

Thẻ nhớ chụp ảnh không thể khắc phục được rồi , uổng ghê . Chuyến đi bụi làng Mông coi như không có ..híc ..híc ..=))
Còn dớt được vài tấm
[/IMG]

Dân vận:D

[/IMG]

Đường làng

[/IMG]

Hồn nhiên

[/IMG]​

Còn lang cang tới bộ ảnh làng hoa Sa Đéc nữa , sorry các mẫu CT . Năm sau chụp lại .:LL

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
58,708
191,507
Latest member
globalusasmm
Back