What's new

Phượt Cần Thơ : Tây Đô hội tụ (phần 2)

Hôm nay mình cùng anh Bumby đi khảo sát chỗ CLB trẻ em đường phố Cần Thơ . Dự kiến quỹ từ thiện của mình sẽ trích ra nấu 45 suất đồ ăn cho trẻ em nơi đây ( nhỏ nhất 2t , lớn nhất 12t )
Địa chỉ : Số 2 Nam Kỳ Khởi Nghĩa , TP Cần Thơ

[/IMG]​

Căn nhà 3 tầng cũng có tương đối đầy đủ

Phòng làm việc , tiếp khách
[/IMG]
Phòng ngủ cho các trẻ​
[/IMG]
Nhà bếp , đầy đủ dụng cụ hành nghề cho các chị em ta (c)​
[/IMG][/CENTER]

Sự quan tâm của chính quyền và các mạnh thường quân
[/IMG]​

Gạo các cá nhân và doanh nghiệp ủng hộ , khoản này chắc phù hợp với kinh phí eo hẹp của đoàn mình , chỉ hùn đồ ăn , công nấu và mua trái cây thêm cho các em thôi
[/IMG]​

Phòng học , dự kiến nơi đây sẽ là chỗ cho các hoạt náo viên nhà ta trổ tài với các trẻ :))
[/IMG]​

Giờ chúng ta còn mỗi việc , thống nhất một ngày CN nào đó ( dĩ nhiên là phải qua ngày 16/3 SN P Bình Dương ) ??? Ai là đầu bếp chính , món gì là chủ đạo ?? Ai là hoạt náo viên ?? Anh chị em cho ý kiến cụ thể nhé.

Giờ chúng ta còn mỗi việc , thống nhất một ngày CN nào đó ( dĩ nhiên là phải qua ngày 16/3 SN P Bình Dương ) ??? Ai là đầu bếp chính , món gì là chủ đạo ?? Ai là hoạt náo viên ?? Anh chị em cho ý kiến cụ thể nhé.
Mình chọn buổi nào vậy mọi người...sáng, trưa, chiều, tối? E đề xuất món cari

Mình chọn buổi nào vậy mọi người...sáng, trưa, chiều, tối? E đề xuất món cari

Có mấy món có thể nấu cho bữa ăn của các em: cà ri bánh mì, bò kho bánh mì, lagu bánh mì... Đề xuất không náu cơm mà nên nấu món ăn lạ miệng cho các em.
Mời mọi người bàn thêm.
Cảm ơn!

Mọi người ơi! thứ 6 này là ngày Quốc tế Phụ nữ. Mình có ý định thế này nha! lâu rồi không có tiệc tùng ji hết từ trước tết đến giờ nên mình cũng nên hâm nóng lại tình kởm nhà cửa và tạo niềm vui cho các thành viên nữ nhà mình. Vì vậy, mình rủ rê mọi người đến nhà mình ở Thị trấn Một Ngàn huyện Châu Thành A, tỉnh Hậu Giang, cách TP Cần Thơ khoảng 20km làm một buổi tiệc nhỏ có thể gọi là bữa cơm thân mật của gia đình. Vì thứ 6 mọi người phải đi làm nên mình định tổ chức ngày thứ 7 hoặc Chủ nhật cũng được. Mọi người cho ý kiến nha! Hy vọng sớm nhận được ý kiến của mọi người!.
Phiêu Bồng!

Cập nhật danh sách đi thôi nôi nhà BD. Dự kiến 7h sáng 16/3/2013 có mặt tại bến xe và xuất phát.
1. Trương.
2. Vippro
3..........
Dập dòm:
1+2. Angry +Angry's
3. Khoái đủ thứ......
4.......
Mại dô mại lên bà con ơi, sắp tới giờ khui bia rồi.... (c)(beer)

@anh Trương: bữa đó 2vc em đi xe máy nên sẽ ko ra bến xe cùng mọi người. Quên, em đặt gạch chính thức luôn nhe anh. :) Chúc mọi người buổi sáng tốt lành.

Cập nhật danh sách đi thôi nôi nhà BD. Dự kiến 7h sáng 16/3/2013 có mặt tại bến xe và xuất phát. Angry +Angry's đi bằng xe gắn máy.
1. Trương.
2. Vippro
3 + 4. Angry +Angry's
5. Thông
Dập dòm:
1. Quê
2. Khoái đủ thứ......
3.......
Mại dô mại lên bà con ơi, đi hay dập dòm thì lên tiếng nhe để Ban tổ chức còn biết đường sắp xếp...(c)

Mọi người ơi! thứ 6 này là ngày Quốc tế Phụ nữ. Mình có ý định thế này nha! lâu rồi không có tiệc tùng ji hết từ trước tết đến giờ nên mình cũng nên hâm nóng lại tình kởm nhà cửa và tạo niềm vui cho các thành viên nữ nhà mình. Vì vậy, mình rủ rê mọi người đến nhà mình ở Thị trấn Một Ngàn huyện Châu Thành A, tỉnh Hậu Giang, cách TP Cần Thơ khoảng 20km làm một buổi tiệc nhỏ có thể gọi là bữa cơm thân mật của gia đình. Vì thứ 6 mọi người phải đi làm nên mình định tổ chức ngày thứ 7 hoặc Chủ nhật cũng được. Mọi người cho ý kiến nha! Hy vọng sớm nhận được ý kiến của mọi người!.
Phiêu Bồng!

Thôi thì hay nhất là chọn thứ 7 vào buổi chiều đi Ku Bồng ơi. Chơi xong ngủ lại, sáng ra kéo nhau về Cần Thơ, chơi đến chiều chủ nhật thì quay lại Vị Thanh để thứ 2 cày tiếp.
Trước mắt Rùa book 2 vé, Bé Mập Vippro làm 1 vé nữa, còn ai nữa hôn.
Anh Ca Sĩ Trương và Gái Du,Má Mì Ngoc Hiền, Ku Trọng HIV, Lãng DU tê ku, Vợ chồng tàu ngầm hay ANh Khoái Tùm Lum đâu rồi, lên tiếng cái đi.Còn chị Kieu bsg chắc bận đếm tiền nên không thấy lên tiếng luôn.

Do thứ 2 tuần sau phải mần sớm ở Gò Quao nên không thể về Bình Dương kịp ,thôi thì đánh lẻ ở 1000 hay Cần Thơ cũng good.

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
58,709
191,507
Latest member
globalusasmm
Back