What's new

Phượt Cần Thơ : Tây Đô hội tụ (phần 2)

hic hic... Du đi Thái hoặc đi Phillipines ăn buffet sẽ thấy các bảng cảnh báo viết hẳn bằng tiếng Việt dán ở các bàn ăn mới thấy ngã ngửa nữa kìa. Nghĩa là họ viết cho chính người Việt mình đọc thôi!

Còn nội dung của nó thì khỏi viết ra đây, buồn rất! Cứ đi nhiều đi rồi sẽ mở mắt nhiều nữa mà!

Với lại phận gái như Du thì cứ đứng trước Hải quan Singapore với Malaysia một lần rồi sẽ biết ngay mà. Cái cảm giác lúc ấy nó khó tả lắm!

Chắc do em chân ngắn cái mẹt thì ngây thơ hay sao ấy em qua hải quan Sing và Malay ổn chỉ là mấy con khác mặt mày xanh lè. Đùn đẩy tùm lum một hồi được cắp đít quay về Vn chuyến kế.

Một kinh nghiệm xương máu mà những ai đã đi rồi mới biết được, cám ơn anh Trương đã chia sẽ những điều mắt thấy tai nghe cho mọi người! Kinh nghiệm này mọi cố gắng rút kinh nghiệm, hy vọng tương lai gần hình ảnh của chúng ta trong tất cả bạn bè gần xa sẽ sớm được cải thiện!
P/s: anh em cố gắng đi nhiều nhiều nữa, để chi biết ko, đi cải thiện hình ảnh nước nhà, ôi cao cả quá. Từ đây mình đã có một lý do quá chính đáng để đi chơi rồi!

Với lại phận gái như Du thì cứ đứng trước Hải quan Singapore với Malaysia một lần rồi sẽ biết ngay mà. Cái cảm giác lúc ấy nó khó tả lắm!

Chính xác con gà ác luôn. Do nữ Việt Nam sang mã và Sing làm quá nhiều, nên khi tới cửa khẩu thông quan ( Đường Hàng Không nhé) sẽ hiểu họ coi thường như thế nào. Chuyện của Jinny họ bình thường là vì chắc chắn Jinny qua đó không phải làm , lý do cụ thể là ==>Xấu quá( ai làm nghề đó cũng trang điểm, đánh phấn, tóc nhộm vàng hoe, ăn mặt thời trang,còn em ăn mặt thế nào thì biết rồi hen, chắc chắn không làm việc đó, mà sang đó đi du lịch. Nói ra sợ Jinny buồn nhưng là sự thật đó.

Nam khi ra cửa khẩu để đi Sing hay mã thì ổn hơn nhiều. Thậm chí có vợ chồng đứa bạn đưa nhau đi Mã chơi, khi làm nhập cảnh ở Mã, thằng hải quan cứ nhìn thằng bạn y như rằng ma cô lừa gái sang mã bán vậy đó.
Thôi thì như ý ku Trọng hht thì mình phải gầy dựng lại hình bóng người việt trong bạn bè Khu Vực

riết rồi không có hình ảnh gì xem cho đỡ ghiền hết vậy trơi!
mà sao dạo này diễn đàn nhà ta lại để cho quản cáo tham gia nhiều quá!

Hải quan nước bạn qui định vậy rồi...có lửa mới có khói hic.. Nhưng thấy hải quan nước bạn rất ư là lịch sự, nói cười vui vẻ....còn mấy cha hải quan sân bay của ta toàn là quát nạt, hỏi như tra khảo, nói năng cụt ngủn....:T

Chính xác con gà ác luôn. Do nữ Việt Nam sang mã và Sing làm quá nhiều, nên khi tới cửa khẩu thông quan ( Đường Hàng Không nhé) sẽ hiểu họ coi thường như thế nào. Chuyện của Jinny họ bình thường là vì chắc chắn Jinny qua đó không phải làm , lý do cụ thể là ==>Xấu quá( ai làm nghề đó cũng trang điểm, đánh phấn, tóc nhộm vàng hoe, ăn mặt thời trang,còn em ăn mặt thế nào thì biết rồi hen, chắc chắn không làm việc đó, mà sang đó đi du lịch. Nói ra sợ Jinny buồn nhưng là sự thật đó.
Trời Đại Ka có cần chê thậm tệ vậy hok ghét thật người ta sống chân thật , mặt mộc vậy không chịu mai mốt ăn vận như hoa hậu cho bà con lé mắt chơi.

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
58,708
191,507
Latest member
globalusasmm
Back