What's new

Phượt Cần Thơ : Tây Đô hội tụ (phần 2)

Haha nhà mình làm 1 chuyến mini ngắn ngắn đê!

Gợi ý chuyến đi trong ngày nhằm hâm nóng lại nhà cửa .

" Cần Thơ - qua cầu Cái Vồn lớn - vừa qua cầu rẽ trái đi cặp sông - xã Thuận An - qua cầu Rạch Múc - tiếp tục đi cặp sông (chú ý khi gặp ngã ba sông mà nhánh sông phía bờ mình đi là phải qua cầu nếu không sẽ đi cặp theo con sông khác) - xã Mỹ Thuận (không qua cầu vào xã) - cầu Rạch Niền - cầu Rạch Ranh - cầu Rạch Súc - cầu số 5 trên con đường mới từ Phú Quới về QL1a - rẽ phải theo lộ mới khoảng 200m rẽ trái vào đường nhỏ đi tiếp - Hòa Tân - Chùa Sen - Nha Mân - hỏi bến đò về xã An Hiệp - lên đò rẽ trái về Sa đéc - Vườn Hồng - qua phà Miểu trắng - Mỹ Long - QL30 - Thị trấn Thanh Bình - đò sang cồn Én - thêm 1 đò nữa tới Cù lao Giêng - qua phà tới thị trấn Mỹ Luông - lại qua phà An Hòa về TP Long Xuyên ( quất lẩu mắm Cây Dừa ) - xong vọt về Cần Thơ
Thanh Bình - Long Xuyên ( AG ) 55,4 km
Long Xuyên - Cần Thơ : 60 km
Tổng cộng : : làm tròn 215 km.
Ai máu nào .....
Tham quan : chùa Sen , Cồn Én , Cù lao Giêng ...1 cái phà , 1 đống đò ,1 nùi cầu làng quê (c)

Tổng hợp nguồn : anh Barandom và Vietbando "

Dự tính này đã lâu rồi mà chưa đi , anh chị em cho 1 ngày nhé : CN này ( 2/6 ) được không ??

@ hht59 : Vụ đi Cam anh cũng ham lắm nhưng bản thân mới nhận việc mới nên phải đi tạo thị trường nên không có thì giờ . Nếu tụi em muốn đi anh sẽ lên plant cho.

Thứ 7 này ai có muốn đi KDL biển Hồ Bể (Vĩnh Châu - Sóc Trăng) và KDL Mỏ Ó ko? Tuần này e định ngao du xuống đó! nếu đi thì hẹn gặp nhau tại Hồ Bể, sau đó chiều chúng ta cùng về Cthơ hehe :gun

Lâu rồi không đc đi đâu hết, rong rêu bám đầy mình mẩy! :(. Giờ đây rất muốn đc đi đâu đó, gần xa gì cũng đc!

Chủ nhật này, 2/6, em có thể đi chơi. Em đăng ký 1 vé nhé!
Đó giờ đi chơi bằng xe gắn máy, chủ yếu là em làm xế thôi. Lần này e đk làm ôm, em quăng chiếc xe của e đó, ai làm xế chở em hén! heheheeh (wait)

@ Anh Víp: Thứ 7 anh đi vậy, rồi chủ nhật có đi được nữa k? Em cũng muốn đi Sóc T-Răng, nhưng thứ 7 thì k đi đc!

@ Bạn Tiểu Long: Chài ơi, để lại sdt đi chứ! :)(beer)(beer)

@Khuc Thuy Du: E đã có lời giới thiệu ra mắt hội lâu rồi (kèm link FB của e) chỉ là chưa có dịp cụng ly giao lưu trực tiếp thui, khi nào nhà mình chốt xong lịch, e sẽ gửi số ĐT của e vào inbox của chủ thớt để liên lạc ha, do e cũng ngại public số ĐT trên đây :D

Tình hình tuần này chắc phải về quê, xa quê lâu lắm rồi ko về, với tuần tới cũng phải xuống An Giang ăn đám nên đành lỗi hẹn chuyến này, chúc mọi người có chuyến đi vui vẻ!

Chuyến phượt mini ngày chủ nhật 02.06.2013, Ngọc Hiền 1 vé dập dòm nhé anh Khoái. Giai nhà PCT đâu hết rồi có đi hông đăng ký đê có 2 em xinh xinh rất ư là dễ thương đăng ký làm ôm kìa, còn Hiền tui tay lái lụa nếu đi được sẽ tự chạy xe luôn nà :D

Nếu CN (2/6/2013) đi chuyến mini này thì đi lúc mấy giờ? Tập trung ở đâu vậy anh Khoái? Sáng hôm đó em trực ca đêm ra. Có thể tham gia để giảm strees.

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
58,741
191,531
Latest member
HaiLongMKT
Back