What's new

Phượt Cần Thơ : Tây Đô hội tụ (phần 2)

Cả tháng nay vội vội vàng vàng , vào nhà chỉ ngó qua và like , fb thì treo ..:( ( giờ USB 3G nó còn tăng giá nữa chứ ) thấy cả nhà vẫn sinh hoạt tốt , vui lắm.
Công việc mới đi như khùng (NO) chả biết săp xếp làm sao nữa .
2 tháng cuối năm , sếp giao phải thiết lập lại quan hệ với các cấp các ngành y tế từ Trạm , T Tâm , B viện , Dược , BGD ....của tất cả các tỉnh ĐBSCL nhằm chuẩn bị cho vụ đấu thầu thuốc 2014.Híc ... suốt ngày trên lưng ngựa.
Đi Thổ Chu kỷ lục 3 ngày 2 đêm toàn là khám chữa bệnh , ngắm cảnh thì xe của QĐ chạy như lướt qua , quá mệt không cảm nhận được gì hết.Bao giờ cho ta thời gian đủng đỉnh như hồi xưa đây ..:help

Ah!!lặn vì công việc thì cả nhà tha đc..chứ "phó soái" mà lặn sâu zậy là ko thể tha thứ ah!!phải ko cả nhà?(lâu qá ko vô nhà chém gió gồi)

Vì cái sự nghiệp vé máy bay giá rẻ nên các bác cứ bung khắp nơi không gom lại được họa may thì mấy chuyến trong nước gần gàn thì xuất hiện. Thôi bữa nào làm gì đó hoành tráng một lượt hai nhà chung vui đê.

Em chào cả nhà ạ :D đợt trước VNA có khuyến mại vé Hà Nội - Cần Thơ, e đã đặt vé cho nhóm bọn e (5 người) bay vào Cần Thơ từ ngày 4-7/1/2014. Em đang lên lịch trình cho việc ra Cà Mau và đi thăm cực Nam, em cũng mong muốn có thể kết hợp chuyến đi này đi 1 chuyến miền tây thăm miệt vườn nữa ạ. Tuy nhiên em có 1 thiếu sót là khi đặt vé em cứ đinh ninh rằng Cần Thơ và Cà mau gần nhau, nên chỉ đặt vé 4 ngày :-ss Ban nãy vừa search mới biết từ sân bay Cần Thơ đến trung tâm thành phố Cà Mau những 160km liền :((. Vậy em có 1 số câu hỏi muốn được mọi người giúp để có thể tổ chức đc 1 chuyến đi hiệu quả và hợp lý nhất ạ :D

Máy bay của em dự kiến là 4:35 chiều 4/1 sẽ hạ cánh xuống Cần Thơ. Với giờ đấy thì chắc sẽ không kịp ra Cà Mau rồi. Chắc em sẽ chơi đêm đầu tiên ở Cần Thơ vậy :-ss. Không biết mọi người có biết chuyến xe từ Cần Thơ ra Cà Mau thì mất bao nhiêu lâu ạ? liệu em có thể tranh thủ sáng ngày 5/1 đi miền tây, rồi chiều ngày 5/1 bắt xe ra Cà Mau. ngày 6/1 đi ra đất mũi rùi về thành phố Cà Mau ngay trong ngày hum đấy. Ngày 7/1 lại bắt xe về Cần Thơ thì có được không ạ?

Mọi người cũng có thể cho em xin một ít thông tin về khách sạn và 1 số điểm ăn chơi ngon bổ rẻ ở thành phố Cần Thơ không ạ? :p Tuy đây là hội phượt Cần Thơ, nhưng nếu có anh/ chị/ em nào biết thêm cả thông tin ở Cà Mau mà giúp em nữa thì càng mừng ạ :"> :))))

Đoàn em đi có 4 người là con gái, em thì không sao nhưng em chỉ sợ các bạn kia ko chịu đc nếu lịch đi căng quá. Nên em đang rất băn khoăn không biết có thể kết hợp được cả 2 mục tiêu miền tây và cực Nam vào trong 1 chuyến đi được không nữa :-ss

Mọi người tư vấn giúp em với ạ. Em cảm ơn mọi người nhiều ạ :D

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
58,816
191,549
Latest member
388bettcom
Back