What's new

Phượt Cần Thơ : Tây Đô hội tụ (phần 2)

Re: Phượt Cần Thơ : Tây Đô hội tụ ( phần 2 )

Hôm qua mệt đứ đừ ....
Hôm nay 3:30am lên đường, 7:00am tới Sài Gòn mưa tầm tã, tới giờ cơm trưa ổng quất thêm 1 trận mưa....lại mệt đứ đừ
Ông trời buồn tênh, mình cũng buồn tênh, quyết bỏ cơm đi ... ngủ
Vô đây nhà mềnh cũng buồn , tối nay phẻ Beer up hình dìm cho vui nha
Chưa tối mà đã úp hình rồi chị hehe...đúng là hôm nay sao chùa Ctho và BDuong vang teo...

Hình như mình già hay sao á .. hay nghĩ về quá khứ.
E nhớ là hôm trước a NBDương đã xếp a vào hàng lão ngang cơ với a Hiền, Cô Mai, chú Thượng rồi đấy...

Rùa đi về coi nhà cứ qua nhà hàng xóm chơi hoài ,bỏ nhà cửa vắng tanh ăn trộm nó vào khiêng chân dài đi hết

@Anh Khoái: Nói về lấy hình ảnh để đưa lên từ thiện mà lo ăn nhậu rồi quên mất. Về lần sau là hông nhậu nữa nghen. Nhậu riết hư thân mất nết hết. =))

Vụ Bù Gia Mập: Suối Đắc Bơ đường lên thác 3 tầng nước đã lắm. Trường Giang mới đưa lên mấy tấm hình, vác balô băng ngang suối đã gì đâu. Đang chờ thêm nhiều thác khác nữa, xem sao. Chứ cung này đi rồi, quay trở lại bớt hấp dẫn. Rừng này còn nhiều cung khác mà, tranh thủ trước khi rừng chết! (NT)

Bi giờ đang đói, kiếm gì ăn đây ...

Hãy chia sẻ nhé

+ Conlele: Rừng trong VQG Bù Gia Mập nói chung khá bằng phẳng nên cũng không leo trèo gì nhiều. Nhưng đang mùa mưa nên vắt rất nhiều, do đi thác nên phãi vượt suối, đi ngược dòng suối. Mà mưa 1 tí là nước dâng lên ngay. Theo mình thì nên để em bé ở nhà, thậm chí các bạn nào có hạn chế về chiều cao cũng nên suy nghỉ kỹ, vì nước chỉ cần dâng tới bụng thì khả năng di chuyễn rất khó khăn ( Nên nhớ: ngoài việc ngâm nước còn phãi đối phó với dòng chãy nữa).
Cảm ơn anh Lengkeng đã cảnh báo dùm. Vì chương trình nhìn sơ hổng thấy đoạn vượt suối.
Như vậy lele út chắc chắn kg đi được rồi. Còn lele-pepsi 12 tuổi hổng biết có kham nổi không nhỉ?

@Quê ơi: chương trình cụ thể có ngoài băng rừng, có LỘI SUỐI kg vậy?

Cảm ơn anh Lengkeng đã cảnh báo dùm. Vì chương trình nhìn sơ hổng thấy đoạn vượt suối.
Như vậy lele út chắc chắn kg đi được rồi. Còn lele-pepsi 12 tuổi hổng biết có kham nổi không nhỉ?

@Quê ơi: chương trình cụ thể có ngoài băng rừng, có LỘI SUỐI kg vậy?

Để mình cõng lele pépi cho :D

Sáng ni vào nhà mình xem hàng dìm mờ sao hổng xem được chỉ đọc được lời bình không áh hichic máy bị sao hay mạng bên đây bị gì rùi (NO) :))

@ All: Chúc ace ngày mới vui vẻ, sức khoẻ và hạnh phúc :)

Last edited:

Em khoái may chuyên the này ne, ma cho e dập dom thôi, chưa sắp xếp thời gian được,khì ok la lên đường thoi

Còn lele-pepsi 12 tuổi hổng biết có kham nổi không nhỉ?

Theo em nếu pepsi ở nhà dc(có người trông coi) thì cho bé ở nhà đi Anh ui,,,rừng thiêng nước độc sợ bé thích nghi hok kịp thì nguy,với lại mùa này rừng ẩm ướt nên nhìu DẮT lém,với lại tối ngủ Lều nữa..nếu trời trong thì ko đến nổi..trời ko ủng hộ cái thì tội cho bé qá..thui ở nhà cho lành...
Vài lời góp ý zới ông anh lele :p
Sáng ni vào nhà mình xem hàng dìm mờ sao hổng xem được chỉ đọc được lời bình không áh hichic máy bị sao hay mạng bên đây bị gì rùi (NO) :))
Máy e cũng hok thấy hôm qa này..chắc sever up hình bị bảo chì gòi.

Theo mình thì tầm 12t chắc đi cũng được, vụ vắt thì không sợ lám ( cứ solffel và chai xịt muổi là oke). KL của VQG BGM hướng dẫn khách nhiệt tình và chu đáo, luôn đãm bão an toàn cho khách. Do thay đổi không gian sống thì khi đến nơi làm 1 viên thuốc cãm là ổn.

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
58,582
191,432
Latest member
nguyenmoc
Back